Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Theo tớ là sai. Theo bài đâu kì có 25 tỉ dp cụ thể , 5 ti dự phòng chung.
Trong kì sử dụng 4 tỉ cụ thể, 2 ti dự phòng chung. Đồng thời hoàn nhập 0, 3 ti dự phòng cụ thể.
Lúc này bên Nợ của dp chung còn 3 tỷ, dp cụ thể còn 25- 4- 0,3= 20,7 tỷ
Cuối kỳ cần dư nợ 28 tỷ dp cụ thể . vậy cần lập thêm 28-20, 7= 7,3 tỷ
Dự phòng chung cần trích 7-3=4
Tổng dự phòng 7,3+4= 11,3 tỷ.
Để dễ nhìn bạn nên viết tk chữ T ra, ngó vào ra luôn.
Bạn có ý kiến gì k?

uhm. Thanks bạn Nhung nhé ! Nhưng 0,3 tỉ dự phòng được hoàn nhập mà nên dự phòng cụ thể còn : 25-4+0,3 chứ nhỉ?
Đáp lại lại đúng.

uhm. Thanks bạn Nhung nhé ! Nhưng 0,3 tỉ dự phòng được hoàn nhập mà nên dự phòng cụ thể còn : 25-4+0,3 chứ nhỉ?
Đáp lại lại đúng.
Bạn ơi bút toán hoàn nhập dự phòng là N2*91 / ghi có tk 8822 mà nên khi hoàn nhập giảm số dư dự phòng chứ k phải làm tăng đâu a.( BT tk dự phòng có số dư có).
Người ta cho đáp án có vẻ rất hợp lý, nên nếu mình k vững thì cho là đúng a. Các laoi dự phòng luôn có xu hương giảm tài sản nên có số dư có mặc dù nằm bên TS.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Mình nộp ngày thứ 3, hôm nay gọi bảo thứ 2 lên bổ túc hồ sơ mình không rõ là làm gì nữa hồ swo của mình đã đầy đủ như yêu cầu rùi mà, k bit có phỏng vấn hay không, vì hôm trước giấy biên nhận mình chưa có ký nhận gì hết, anh nhận hso bảo fai thông qua hội đồng tuyển dụng nữa mới biết đủ điều kiện đi thi hay không. Huhu. ban nop ở ĐT cho mình thông tin với nha!

Hôm nay, Chị nhân sự Chi nhánh Đồng Tháp gọi thông báo là hồ sơ được chấp nhận ở chi nhánh rồi. Và được chuyển về Bộ để duyệt qua một lần nữa rồi mới lên danh sách tổng hợp các bạn được thi tuyển, danh sách sẽ được post lên wep NHNo ah.

P/S: Lúc mình lên nộp người ta kiểm tra cũng kĩ lắm về văn bằng, thông tin của mình. Người ta bắt viết lại bản thông tin lun ah (do khai man cái chiều cao...hji). Nói chung cũng hỏi một số câu hỏi như là tại sao lại mong muốn làm ở Chi nhánh mà ko làm SG, Tiếp xúc với các hồ sơ nhỏ lẻ ko ah...rồi thích ko?, Có biết thể thao, ca hát gì ko? Ko hỏi về nghiệp vụ gì đâu...đừng lo quá....good luck!!!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Theo tớ là sai. Theo bài đâu kì có 25 tỉ dp cụ thể , 5 ti dự phòng chung.
Trong kì sử dụng 4 tỉ cụ thể, 2 ti dự phòng chung. Đồng thời hoàn nhập 0, 3 ti dự phòng cụ thể.
Lúc này bên Nợ của dp chung còn 3 tỷ, dp cụ thể còn 25- 4- 0,3= 20,7 tỷ
Cuối kỳ cần dư nợ 28 tỷ dp cụ thể . vậy cần lập thêm 28-20, 7= 7,3 tỷ
Dự phòng chung cần trích 7-3=4
Tổng dự phòng 7,3+4= 11,3 tỷ.
Để dễ nhìn bạn nên viết tk chữ T ra, ngó vào ra luôn.
Bạn có ý kiến gì k?
Mình ra giống bạn này nè

Bạn ơi bút toán hoàn nhập dự phòng là N2*91 / ghi có tk 8822 mà nên khi hoàn nhập giảm số dư dự phòng chứ k phải làm tăng đâu a.( BT tk dự phòng có số dư có).
Người ta cho đáp án có vẻ rất hợp lý, nên nếu mình k vững thì cho là đúng a. Các laoi dự phòng luôn có xu hương giảm tài sản nên có số dư có mặc dù nằm bên TS.

uh. đúng rùi, mình sẽ lưu ý chỗ này. cám ơn bạn. hi

Bạn học SG về chắc chắc được thi rồi, zậy hôm đó hso cua bạn đầy đủ cả rồi có viết vào cái giấy biên nhận không, sao kì wa, lúc nộp mình thấy bạn khác cũng có tờ giấy đó mà. Hso của mình về điều kiện vf tiêu chuẩn đầy đủ rùi, chả biết anh nhận hồ sơ thế nào nữa, mà bảo fai lên nữa,là sao, làm nta mất công thêm. Zậy bạn không fai lên chi nhánh vào thứ 2 hả, có ai giống mình không?
Hôm nay, Chị nhân sự Chi nhánh Đồng Tháp gọi thông báo là hồ sơ được chấp nhận ở chi nhánh rồi. Và được chuyển về Bộ để duyệt qua một lần nữa rồi mới lên danh sách tổng hợp các bạn được thi tuyển, danh sách sẽ được post lên wep NHNo ah.

P/S: Lúc mình lên nộp người ta kiểm tra cũng kĩ lắm về văn bằng, thông tin của mình. Người ta bắt viết lại bản thông tin lun ah (do khai man cái chiều cao...hji). Nói chung cũng hỏi một số câu hỏi như là tại sao lại mong muốn làm ở Chi nhánh mà ko làm SG, Tiếp xúc với các hồ sơ nhỏ lẻ ko ah...rồi thích ko?, Có biết thể thao, ca hát gì ko? Ko hỏi về nghiệp vụ gì đâu...đừng lo quá....good luck!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,926
Thành viên mới nhất
mksportssbs1
Back
Bên trên