Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

co ban nao nop dc hso ma k can phong van khong zay? ban mình nộp hôm nay, được nhận và bảo 5 tây quay lại hẹn phỏng vấn, hôm nay vào đo chiều cao luôn, bạn mình không đạt chuẩn nhưng vẫn được nhận.

Các bạn ơi cho mình hỏi đề thi tiếng anh tại agribank như thế nào vậy?

Ko phải vậy đâu MrGinger ơi,

Trình tự vẫn vậy thôi -
1. Nộp hồ sơ: Nơi nhận hồ sơ được quyền xem qua hồ sơ của bạn, nếu ko phù hợp với các tiêu chí ban đâu thì họ có quyền ko nhận
2. Chờ thông báo đợt thi thứ 1: Thi kiến thức chuyên môn
3. Chờ thông báo trúng đợt 1, thi đợt 2: Anh Văn
4. Chờ thông báo thi vòng IQ (có thể AV và IQ dồn vào 1 đợt)
5. Chờ thông báo trúng và vòng phỏng vấn: năm ngoái phỏng vấn + IQ cùng 1 ngày.
6. Chờ thông báo trúng tuyển và đến chi nhánh nhận việc.

Lưu ý: vị trí Tin học ko thi Anh văn và đề IQ của Tin học cũng khó hơn Tín dụng và kế toán.

- - - Updated - - -

Có anh/chị nào biết phỏng vấn sơ tuyển TTQT hỏi những gì k ạ?

Theo mình biết thì ko có phỏng vấn sơ tuyển đâu bạn. Vì bộ phận nhận là Phòng Tổ chức hành chánh mà, làm sao hỏi các nghiệp vụ được.

An tâm, cứ đi nộp hồ sơ và nếu CN nào ko nhận thì chạy qua CN khác nộp, vì có những chi nhánh khó và CN dễ hơn!

năm nay có khác mà bạn. trên trang agri năm ngoái có nói rõ quy trình là:
1. Nhận hồ sơ, chỉ cần đạt yêu cầu là nhận hết. năm ngoái có hơn 11000 người thi luôn.
2. thi viết thì qua các vòng như bạn nói.
3. Phỏng vấn => ds trúng tuyển.
mà năm ngoái tín dụng và kế toán ko thi tiếng anh đâu bạn ạ. chỉ ttqt có ta thôi

năm nay mình thấy khác đó.
1. Nhận hồ sơ, phỏng vấn luôn => khống chế sl hs từ 2-6 lần số lượng tuyển
2. Thi viết chắc như mọi năm => ra ds trúng tuyển luôn. ko pv lại nữa.

hem biết đúng ko? :D

Nếu năm nay MrGinger đã đi nộp rồi thì chắc là vậy, chứ theo mình đọc văn bản thì ko như vậy, nhưng dù sao cũng chúc các bạn thi tốt, tỷ lệ cạnh tranh cũng cao lắm vì các bạn đang làm ở NH khác cũng có nhu cầu thi vào Agr.

Nếu năm nay MrGinger đã đi nộp rồi thì chắc là vậy, chứ theo mình đọc văn bản thì ko như vậy, nhưng dù sao cũng chúc các bạn thi tốt, tỷ lệ cạnh tranh cũng cao lắm vì các bạn đang làm ở NH khác cũng có nhu cầu thi vào Agr.
Bên Chi nhánh mình nộp hồ sơ cũng phỏng vấn luôn, mà hình như tùy chi nhánh có phỏng vấn ngay lúc nộp hay k đó!

mình nộp hồ sơ được rùi họ bảo nộp thì cứ nhận, còn lọc lại nữa ruj mới gọi pvan sơ tuyển, nhân sự bảo trong tuần này họ sẽ gọi đi pvan nếu hồ sơ đủ tiêu chuẩn.Mình ở tỉnh, mà tình hình cạnh tranh thấy nhiều bạn học đại học, học viên ngân hàng sài gòn về quá, đâm lo. Lại thêm diện con em cũng sẽ thi đợt này luôn, zậy mình tưởng chỉ tiêu đó chỉ là dành cho thí sinh tự do dự thi thuj chứ.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất
12bet1net
Back
Bên trên