Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

hum wa mình nộp agribank chi nhánh Tiền Giang, nộp hồ sơ rùi ngồi chời pv lun đó, pv lần 1 là trưởng+phó phòng tín dụng, pv lần 2 là phó giám đốc, if đậu pv mới phát giấy biên nhận để đi thi , ko đậu pv thì đi zìa lun khỏi thi. hình như là if đậu vòng test nữa là đậu lun, khỏi pv lại đó.

hihi!nói chung là mình thấy nộp ở tỉnh có vẻ thoải mái vòng hs hơn ah..mình cũng vưa nộp xong..pv xong!mà không biết là bao nhiêu ngày nữa sẽ thi nhỉ??haizz..mình kg rành nv tín dụng..thi trái tay rồi :(

mình cũng mới nạp hồ sơ thi agri nè. năm ngoái thi 1 lần rồi, mình thi ở hà nội. thi viết dưới dạng trắc nghiệm nhưng năm nay thì chưa biết được. mình thấy trên webside viết hình thức thi viết: nghiệp vụ, tin học và tiếng anh. Như bạn MrGinger nói là năm ngoái tiếng anh chỉ có ttqt thi thôi, nhưng khi đọc web mình hiểu là năm nay vị trí nào cũng thi tiếng anh thì phải? bạn nào có thông tin gì thêm thì post lên cho mọi người biết với

Mình có bài tập về lập bảng lưu chuyển tiền tệ mong các bạn bàn bạc giúp!!!
Doanh thu bán hàng 35.416 trđ
Thu khác 500 trđ
Chi mua hàng 32.128 trđ
Chi phí kinh doanh và chi phí khác 8.452 trđ
Chi nọp thuế 2.431 trđ
Chi mua sắm TSCĐ 670 trđ
Trả nợ vay ngắn han 5 tỷ đ
Trả nợ vay dài hạn 12350 trđ
Lợi nhuận ròng 3.450 trđ
Điều chỉnh các khoản thu chio k bằng tiền mặt khấu hao 750 trđ
Điều chỉnh các khoản thay đổi trong TSLĐ: + tăng các khoản phải thu 540 trđ
+ Giảm HTK 678 trđ
Căn cứ vào các số liệu trên lập báo cáo lưu chuyển tiền tệ theo pp trực tiếp và gián tiếp!!!
Thực ra 2 pp này chỉ khác nhau ở phần lưu chuyển của hoạt động kinh doanh, n mà mình làm số của 2 bảng k khớp nhau :(
Mà bạn nào có thể cho mình biết cho LN ròng ở đây làm j? công thức chính xác tính LN ròng là j vậy?
Thanks cả nhà ^^

Mình đang ôn để cbi thi vào nh nông ng, bạn nào học cùng mình cho vui và hiệu quả được ko? nick mình là phuongnga_1508_neu.

hồi trước mình thấy bên đó thi vừa tự luận vừa trắc nghiệm. Chỉ cần nắm vững kiến thức về Ngân hàng thương mại, đồng thời tìm hiểu chút ít về xử lý tình huống là được. còn thi phần anh văn và tin học thì thi trắc nghiệm hết. Nhưng mà thi tin học bằng lý thuyết thì bạn biết rồi đó. nêu bạn chỉ học mà không thực hành sẽ không thể làm được vì các đáp án thường na ná nhau. Chúc bạn thành công.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,804
Thành viên mới nhất
kreatormerch
Back
Bên trên