Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

Mình cũng ở khu vực 3. Cn Hải Châu. Mình thi Tín dụng. Chắc mai có kết quả ko bạn? Mình ngồi canh cả ngày nay. Hic. Lo lắng quá!

uh nhỉ. Sorry bạn nhé. Ở đây quãng đường là cố định và thời gian chạy mỗi vòng là khác nhau :)
-> như vậy có lẽ bài này là k thể chạy được. :)
P/S: mình cũng từng post bài: "chạy A->B với v1= 40km/h. Chạy quay lại từ B->A với v2=60km/h. Tìm Vtb"
--------------------------
| Công thức: Vtb = 2.V1.V2/(V1+V2). |
--------------------------

---------- Post added 05-12-2011 at 02:00 PM ----------

Theo quan điểm của mình thì cách chia này là đúng.
Nếu suy nghĩ theo kiểu 17 không chia hết cho 2,3,9 là chưa chính xác. Vì đề bài k cấm việc mượn thêm cừu của hàng xóm
Với cách chia mượn thêm hàng xóm thì mọi người đều nhận đủ cừu. Đặc biệt là không có con cừu nào bị "bỏ mạng" ^^

Theo cách chia dân gian thì chấp nhận được. ở đây người ta gài vấn đề toán học là 17 có chia hết cho 2,3,9 không? Vì vậy phải lưu ý câu này. Người ta chỉ hỏi là chia có đúng ý ông bố không? mà ý ông bố là con cả: 1/3, con 2: 1/2, con út 1/9 đàn cừu 17 con. Người ta có cho phép làm tròn số đâu. Vì vậy trả lời là 17 ko chia hết cho 2,3,9 nên không có cách nào chia đúng ý ông bố được.

@chicken: mình cũng thi tín dụng, đang lo wua. bít đâu 2 đứa mình cũng đỗ ha. đi làm hồ sơ cho vui

Mọi người cho mình hỏi 2 câu này:
Câu 1: đoàn tàu 16 toa, số hành khách trong toa là số lẻ. Hỏi nếu xếp 2 người 1 bàn ăn thì có trường hợp nào bị lẻ 1 người ngồi 1 bàn ko?
Có bạn đã giải là Số hành khách trong 16 toa là 16*số lẻ=số chẵn -> Đáp án: ko có
Nhưng mình nghĩ phải trả lời là 'tổng 16 số lẻ là 1 số chẵn' -> đáp án: ko có. Vì số hành khách ở mỗi toa là ko đều nhau nên mình cho ko thực hiện phép nhân đc.

Câu 2: 1 xã gồm 23 hộ. 86 thùng mì, mỗi thùng 26 gói. Hỏi có trường hợp nào tât cả các hộ đều nhận số mì lẻ ko?
Đáp án của câu này nên trả lời thẳng là KO CÓ
hay mình nên thêm 1 đáp án phụ là nếu cho phép số mì phát đi còn dư thì vẫn Có trường hợp mì lẻ.
??
Cám ơn các bạn.

Mọi người cho mình hỏi 2 câu này:
Câu 1: đoàn tàu 16 toa, số hành khách trong toa là số lẻ. Hỏi nếu xếp 2 người 1 bàn ăn thì có trường hợp nào bị lẻ 1 người ngồi 1 bàn ko?
Có bạn đã giải là Số hành khách trong 16 toa là 16*số lẻ=số chẵn -> Đáp án: ko có
Nhưng mình nghĩ phải trả lời là 'tổng 16 số lẻ là 1 số chẵn' -> đáp án: ko có. Vì số hành khách ở mỗi toa là ko đều nhau nên mình cho ko thực hiện phép nhân đc.

Câu 2: 1 xã gồm 23 hộ. 86 thùng mì, mỗi thùng 26 gói. Hỏi có trường hợp nào tât cả các hộ đều nhận số mì lẻ ko?
Đáp án của câu này nên trả lời thẳng là KO CÓ
hay mình nên thêm 1 đáp án phụ là nếu cho phép số mì phát đi còn dư thì vẫn Có trường hợp mì lẻ.
??
Cám ơn các bạn.

Trả lời như bạn là đúng cả 2 câu: nhưng bạn phải thêm 86*26=2236 số chẵn, tổng 23 số lẻ phải là số lẻ nên không có trường hợp nào tất cả các hộ đều nhận số lẻ mì gói, trừ trường hợp chia còn dư. Lưu ý có khu vực giám khảo còn gài thêm số nhân khẩu của mỗi hộ là số lẻ nữa. Lưu ý nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,676
Thành viên mới nhất
duncanlaurencem
Back
Bên trên