Kinh nghiệm thi tuyển & phỏng vấn vào AgriBank - NHNNo

Thân chào cả nhà! em mới nộp hồ sơ thi tuyển vào vị trí tín dụng agribank mà không biết bây giờ họ thi theo hình thức trắc nghiệm hay tự luận. hix. Mọi người giúp em với.........
ah em thi đợt tuyện dụng toàn hệ thống đợt này. hạn nộp hồ sơ 25,26-10 anh em nộp thi cho vui!

dậy de le KV 3 có bắt giải thích áhh pan! hok phai moi nguoi tự dưng hứng chí mà giải thích chi cho mệt đâu :D:D:D

Hì, tất nhiên rùi, đề thi yêu cầu thì mình phải làm cho đúng thui, còn nếu ko yêu cầu thì khỏi làm chi cho mất công.

---------- Post added 15-11-2011 at 10:09 AM ----------

Hết hôm nay là tất cả các kv đều thi xong rồi nhỉ. Không biết chừng nào mới có kết quả :(. Có ai quen biết bên Agri hỏi xem thông tin là họ sẽ chọn bao nhiêu ứng viên vào vòng phỏng vấn k nhỉ @@. Kv2 thi trắc nghiệm mà mình thấy có kinh nghiệm đi làm máy năm đc cộng điểm nhiều thế làm sao chơi cho nổi nhỉ . Khoai thế k biết !

Chỉ có vị trí Kiểm toán mới ưu tiên cộng điểm cho người có kinh nghiệm thôi chứ, các vị trí khác ko ưu tiên mà bạn.

---------- Post added 15-11-2011 at 10:11 AM ----------

hic mình cn mình nghe nói lấy có 2 tín dụng mà hồ sơ thì tới tận 450. nản thôi rồi

Tớ còn ko bít CN tớ có bao nhiu hồ sơ nữa, nhg chỉ tiêu lấy có 3 Tín dụng thui, haiz.

minh moi thi ve.de o kho lam.ma o biet lam dung hay sai nua.chiu thi tin rui se chia se voi cac ban de thi sau ^^

lấy vào vòng phỏng vấn là gấp 2-3 lần chỉ tiêu thôi. hôm thi kv 1 thấy đồng chí tổ chức phát biểu thế.

mình thi KV3 nè đề thi không khó nhưng đảm bảo rất khó trả lời đúng, thi nhiều ngân hàng rồi mà chưa thấy ngân hàng nào có kiểu thi như NHNo , quả thực rất khó nói bài làm của mình đúng hay sai vì dù biết chắc câu trả lời nhưng giải thích không hợp lý cũng .... , hơn nữa còn ra mấy câu hỏi mà chỉ có dân đi làm rồi mới có thể trả lời T_T quyết định 1300 còn hổng nhớ nổi nói chi quyết định bổ sung hix hix ... , có đặc điểm nổi bật bên NHNo là thi chung với toàn những người đang làm trong ngân hàng ở khắp các chi nhánh trong KV ( vãi ..... ^^! ) xác suất thi đậu là 100 % .... tạch.

mình thi KV3 nè đề thi không khó nhưng đảm bảo rất khó trả lời đúng, thi nhiều ngân hàng rồi mà chưa thấy ngân hàng nào có kiểu thi như NHNo , quả thực rất khó nói bài làm của mình đúng hay sai vì dù biết chắc câu trả lời nhưng giải thích không hợp lý cũng .... , hơn nữa còn ra mấy câu hỏi mà chỉ có dân đi làm rồi mới có thể trả lời T_T quyết định 1300 còn hổng nhớ nổi nói chi quyết định bổ sung hix hix ... , có đặc điểm nổi bật bên NHNo là thi chung với toàn những người đang làm trong ngân hàng ở khắp các chi nhánh trong KV ( vãi ..... ^^! ) xác suất thi đậu là 100 % .... tạch.
Mình cũng vậy, đang ngồi trong phòng thi mà cứ hết người này đến người kia (là cán bộ của Agri vô hỏi thăm bà con), trên danh sách dán ngoài cửa còn ghi cả thí sinh đó là con ai, làm chức vụ gì, chi nhánh ở đâu. Haizzz thật, hết có tinh thần làm bài luôn. Đã vậy còn bắt trình bày theo nghị định nữa chứ, mình nghĩ câu đó chỉ để cho mấy người trong Agri làm thôi chứ 'dân đen' như mình chẳng có cửa >.<

minh thi td de lẻ.tu luan kiu trinh bay cac phuog thuc cho vay theo qd 666.trinh bay tom tat cho vay lưu vụ.de chan thi hoi hộ kd la gì.tnghiem thi cung o kho lam.nhug de bi sai hihi.chiu thi thoc thi moi ng 1 de.nhug chu yeu la xao tron vi tri thui.1 so cau thi doi số nua.

ủa, thật hả bạn? Bạn thi khu vực nào vậy? Sao họ quan liêu công khai nhỉ. Mình gạch dưới chữ bài làm thui, mà bắt mình làm lại bà. Tốn bao nhiêu thời gian làm mình làm bài không kịp.hichic

bạn nào có thể giải đáp giúp mình không? Mình không biết tính hạn múc tín dụng sao nữa? ngân hàng có nhu cầu vay 700 triệu kế hoạch kinh doanh của doanh nghiệp trong kỳ như sau:
Giá trị nguyên vật liệu 800 tr
Tiền công nhân viên 500 tr
chi phí 120 tr
khấu hao 240 tr
vốn lưu động tham gia 720 tr
Giá trị tài sản thế chấp. Hỏi ngân hàng có cho doanh nghiệp vay 700 tr không?

vậy là thi xong oy , hì. hộ kinh doanh là gì vậy mấy bạn. ah, còn mấy câu thế này ai bít chỉ hộ nhé :
1, Điều nào sau đây hok thuộc tín dụng bán lẻ ?
a, Cho vay vốn NH nhỏ trên thị truong liên ngan hang
b, Cho vay món lớn d/v KH cá nhân
c, Mua trái phiếu công ty
2, Lãi suat cho vay tren thi truong tang
a, Rui ro tín dung tang
b, rui ro lai suat tang
c, rui ro thanh khoan tang
3, Lý thuyet cho vay thuong mai xac dinh pp dam bao thanh khoan cho nhtm
a, Cho vat chủ yếu vld
b, Kết hợp cho vay VLĐ và vốn cố định
c, Kết hợp cho vay VLĐ và đầu tư vào trái phiếu công ty có nhiều kỳ hạn nợ
4, NH B có HĐTD:cho vay 800tr thời hạn 24 tháng , trả nợ gốc lãi 4 lần trong kỳ , cuối kỳ, ( trả gốc đều), lãi 12%.cuối kỳ 1 và 2 KH trả đầy đủ, đến kỷ 3 và 4 KH hok trả dc nợ, NH chuyển nợ quá hạn :
a, LS thực of HĐ sau 24tháng =12%
b, LS thực of HĐ sau 24 tháng <12%
5, Phân tích tín dụng
a, Kha nang sinh loi of nguoi vay
b, hieu qua cua phuong án vay von
c, Thu lãi of NH từ hoạt động cho vay
d, Môi trường kinh doanh of NH
Nhóm 1 ( a b c ) Nhóm 2 ( a c d) Nhóm 3 ( a b d )

Bao giờ thì bít KQ nhỉ ^^

mấy bạn biết khi nào có kết quả để đi phỏng vấn không? mình lên mạng xem hay ngân hàng sẽ thông báo cho mình biết

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,919
Thành viên mới nhất
Đỗ Quang Anh
Back
Bên trên