Hướng đi nào cho nữ NV tín dụng "sắp" lỡ thì?

Tâm đắc cái topic này ghê lun nhé! Em cũng mới ra trường, cũng bon chen vào cái hội chỉ tuyển con trai nhưng không may mắn và xuất sắc như Mis...meo... vì đã bị cho ra rìa. Cám cảnh ghê. Mới thi big4 xong, thông tin nội bộ đưa về có khả năng không thể vượt qua 5 anh nam trước vì chỉ tiêu lấy 4, dù phỏng vấn mình thể hiện tốt hơn nhưng sinh ra tiếc thay lại làm con gái ( lại còn ham hố). Còn một ngày để hi vọng và chờ đợi đời nó không đến nỗi bất công với mình. Còn một ngày để có cơ hội vô lại topic cỗ vũ mọi người cố lên, không mong muốn trở lại và nhấn nút đồng tình đồng cảnh.

Làm tín dụng 5 năm rồi mà chị vẫn chưa ổn định, vẫn định tiếp tục nhảy cơ à?:D

góp ý thêm một tí nữa là, nếu đã xác định vào ngân hàng thì tốt nhất là nên vào từ sớm, còn nếu vào muộn thì cực kì ít cửa, vì sao ( kể cả có chồng con rồi nhá ): giao dịch viên thì quá già rồi, tôi không tuyển. Tín dụng thì ừ có thể được, nhưng giờ áp lực doanh số vậy, công việc vậy, liệu có bỏ chồng con để tập trung vào công việc không. Các vị trí khác á, làm gì có kinh nghiệm mà vào ( trừ những trường hợp xuất sắc ) vậy đấ. Mình biết một chị sinh năm 83, học HVNH, giờ cũng chồng con đề huề rồi, nhưng hồ sơ bao h cũng loại từ vòng gửi xe roài
Thế giờ chị í đang làm nghề gì hả bạn
Đó là nữ, còn nam nếu vào muộn thì có những vấn đề j nhỉ?

con gái chả có ai theo nghiệp tín dụng lâu dài cả, đa số là làm 1 vài năm rồi chuyển vị trí khác khi lập gia đình

hi, em cũng thấy ý kiến của anh ni hợp lý, ban đầu làm tín dụng để lấy kinh ng cho các vị trí khác, cơ mà cũng tùy từng người :)) Tùy thời điểm để lựa chọn cho cuộc sống cân bằng ^^

cảm ơn chị về bài viết ah ^^
em thấy nữ đi theo tín dụng quả thực khó khăn. em cũng đang ngấp ngé con đường của chị ah
chân ngắn thì chẳng dám mon men GDV, nhắm Hỗ trợ tín dụng thì 1 là ít nơi đăng tuyển, 2 là có đăng tuyển thì cũng "ưu tiên Nam". tín dụng thì ngoài mặt chẳng nói là ưu tiên hay ko, nh cứ đi thi tuyển là sẽ biết ngay ah :(
em thấy chị làm việc suốt 4 năm vậy cũng quá giỏi rồi ah ^^ có lẽ nên chuyển thôi chị ah :(

Tớ cũng là girl, sau 2 tháng ra trường vẫn đăm đăm theo đuổi nghiệp tín dụng ;)) vẫn chưa thành công đoạn nào cả. Vẫn thích cái tên CVQHKH. Ực...đã thế khi đi thực tập đc chị nữ CVQHKH hướng dẫn, đầy tâm huyết nghề nghiệp nên có lây thêm tý máu me. Nhưng đến nước này cũng phải nghĩ lại thôi :( Kế toán không thích, GDV không hợp...Làm cái gì giờ nhỉ? :)) có lẽ mệnh mình năm nay vẫn hợp ăn chơi thôi ^^ Chúc các mem nữ may mắn nhé!

bạn này cũng giống mình ghê :))
mình đi thực tập đc 1 anh CVQHKH hướng dẫn rất nhiệt tình, có mấy tháng mà thấy đã quen vs công việc ý lắm rồi, h ra trường muốn đc thực sự tự mình làm những công việc ý. nh mà... đâm đầu nộp đơn ứng tuyển đã 2 tháng mà lần nào cũng bị đá từ vòng gửi xe. sau bao lần thắc mắc lý do, h chỉ có thể đoán là do mình là nữ :(
thôi có lẽ cứ ăn chơi thêm một thời gian nữa nhỉ :))

huhuhu đọc mà sợ quá, em cũng dự định 27 tuổi lấy chồng, giờ e 24 oy mà chưa đi làm, kinh nghiệm k có :((((((((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,455
Thành viên mới nhất
kyzsvaass1122
Back
Bên trên