Hướng đi nào cho nữ NV tín dụng "sắp" lỡ thì?

ặC. nghe mà cám cảnh quá,nhưng đấy là 1 sự thật đáng suy nghĩ.Nhưng mà em thấy chị làm tín dụng 5 năm rồi,nếu không được cất nhắc thì chắc chắn việc gắn bó với chỗ làm hiện tại cần phải xem xét lại.Em vào làm từ tháng 10/201O.hè.

Chỗ chị làm cũng quan tâm cất nhắc nhân viên lắm chứ, nhưng đợi các anh lên chức hết đi thì may ra mới tới lượt chị :((

Chỗ em tín dụng toàn nữ, các sếp toàn nữ nhưng....thôi, chuẩn bị lấy chồng cho nhanh.

Tâm đắc với Topic này của miss ...meo910 quá, tình hình nhìn đi nhìn lại mới thấy cám cảnh quá, tại ông trời bắt mình phải làm con gái mà...hu hu... giờ phải giải quyết triệt để bằng cách nào nhỉ?

Hic, mấy bạn khuyên chị ấy lấy chồng sinh con ngay mà cứ như ăn đc luôn k bằng. Chuyện vợ chồng, con cái đấy ạ, chuyện hệ trọng của cả đời người đấy ợ@@. Nếu ktế ổn định rồi thì nuôi con ksao, nhỡ chả may 2 vc đều chưa đâu vào đấy thì con sinh ra ai nuôi;) Thế nên chỉ biết chúc chị may mắn thôi, mà chị cứ đâm vào NH làm gì, sao k thử làm DN đi:)

Hehe, tớ đi phỏng vấn người ta cũng nói như thế bạn ạ. Buồn cười là mình còn chưa có người yêu cơ. Chị ấy bảo biết đâu duyên số năm sau lấy chồng, trong lòng mình nghĩ, biết đâu 2 năm tới duyên số mới tới thì sao? haizza....Làm con gái thật khổ ý

hiw, e cũng sinh viên vừa mới ra trường, con gái, chiều cao hạn chế
nhiều lúc nhìn thông báo tuyển dụng toàn ưu tiên nam với quy định chiều cao mà nản
ko biết có chọn đúng ngành đúng nghề ko nữa :-<
nghe đồn bảo gái ngân hàng hay ế vì tội làm nhiều ko có time yêu đương, mà mình giờ cũng chưa có mảnh tình nào vắt vai :((
cám cảnh thật
làm 5 năm mà cứ phải nhường bước cho mấy anh nam thì buồn lắm ><

hiw, e cũng sinh viên vừa mới ra trường, con gái, chiều cao hạn chế
nhiều lúc nhìn thông báo tuyển dụng toàn ưu tiên nam với quy định chiều cao mà nản
ko biết có chọn đúng ngành đúng nghề ko nữa :-<
nghe đồn bảo gái ngân hàng hay ế vì tội làm nhiều ko có time yêu đương, mà mình giờ cũng chưa có mảnh tình nào vắt vai :((
cám cảnh thật
làm 5 năm mà cứ phải nhường bước cho mấy anh nam thì buồn lắm ><
:)) :)) Đúng đó bạn ơi, nữ ngân hàng thường ế mà, tại mấy anh làm cùng ngành thường thjck mấy chị làm giáo viên cơ (bằng chứng là anh họ mình vs mấy người mình quen bit đó :D:D)
Nên cứ chuẩn bị ế đi là vừa. Èo ơi, mình cũng chuẩn bị tâm lý lun :)) :))

thế thì phải kiếm người yêu trước khi thi vào NH thôi =))

góp ý thêm một tí nữa là, nếu đã xác định vào ngân hàng thì tốt nhất là nên vào từ sớm, còn nếu vào muộn thì cực kì ít cửa, vì sao ( kể cả có chồng con rồi nhá ): giao dịch viên thì quá già rồi, tôi không tuyển. Tín dụng thì ừ có thể được, nhưng giờ áp lực doanh số vậy, công việc vậy, liệu có bỏ chồng con để tập trung vào công việc không. Các vị trí khác á, làm gì có kinh nghiệm mà vào ( trừ những trường hợp xuất sắc ) vậy đấ. Mình biết một chị sinh năm 83, học HVNH, giờ cũng chồng con đề huề rồi, nhưng hồ sơ bao h cũng loại từ vòng gửi xe roài

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên