NH.Nước ngoài HSBC tuyển dụng Thực tập sinh (Internship) tại Hà Nội [25.10.2012]

Xem nhà tuyển dụng đã đọc CV hay chưa ở đâu hả bạn :( sao mình kh tìm thấy nhỉ :(

hIC..Ước mơ của mình muốn làm tại các Tổ Chức Tài Chính Nước Ngoài nhưng thật khó cho mình khi Anh Văn chỉ khá hic....CỐ Lên thôi :)

Có bạn nào đã từng intern ở HSBC không? Lương của intern là bao nhiêu thế nhỉ?

học đại học trong nước intern ở HSBC lương 3.2 triệu, du học sinh là 6,2 triệu. bạn xem ở trang này nhé
http://www.hsbcvncareer.com/en/jobseekers/news/cate/35A510E6
Không biết giờ đã thay đổi chưa

Thế đã có bạn nào được gọi đi test hay phỏng vấn chưa?
Nếu có rồi thì cũng bảo cho những bạn khác biết để có trượt thì cũng biết đỡ phải thấp thỏm đợi chờ.

mình được gọi đi interview rồi và về chờ đợi mãi mã ko thấy tín hiệu gì khả quan :<

Có bạn nào đã từng intern ở HSBC không? Lương của intern là bao nhiêu thế nhỉ? :">

Mỗi phòng có hai intern. Intern 1 có lương, intern 2 không có lương. Đợt mình đi là thế. Thậm chí có khi cả hai intern không có lương (cái này cũng tùy phòng). Nhưng intern được khoảng vài tháng nều làm tốt thì được lên làm staff. Bạn mình được lên làm ARM rồi

Mỗi phòng có hai intern. Intern 1 có lương, intern 2 không có lương. Đợt mình đi là thế. Thậm chí có khi cả hai intern không có lương (cái này cũng tùy phòng). Nhưng intern được khoảng vài tháng nều làm tốt thì được lên làm staff. Bạn mình được lên làm ARM rồi

Bạn intern là cũng theo kiểu tuyển này à. Tớ thấy có bạn ở trên bảo ở mấy NH ngoại để intern thì phải có người quen giới thiệu. Không rõ thực hư thế nào :|

Bạn intern là cũng theo kiểu tuyển này à. Tớ thấy có bạn ở trên bảo ở mấy NH ngoại để intern thì phải có người quen giới thiệu. Không rõ thực hư thế nào :|

Tớ intern thông qua một chị ở phòng hợp tác quốc tế của trường. Chị ấy là chị của một anh trong ngân hàng tại phòng tớ intern. Cũng có thể được gọi là qua người quen bạn à

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,618
Thành viên mới nhất
twintemplemerch
Back
Bên trên