NH.Nước ngoài HSBC tuyển dụng Thực tập sinh (Internship) tại Hà Nội [25.10.2012]

Mình apply xong nhận đc cái thư cảm ơn. Thế là tạch phải ko mọi ng?

Chắc không phải đâu bạn ạ :D vì trước mình apply vào trung tâm Tiếng anh ACET làm trợ giảng, gửi CV đi họ cũng reply bằng thư cảm ơn mà :D sau đấy 1 tuần họ gọi đi phỏng vẩn! Tớ nghĩ văn hóa làm việc của họ thế đấy! Ui, nếu bạn được nhận vào phỏng vấn thì cho mình xin kinh nghiệm với nhaaaa, sáng nay mình mới đọc được tin này! hix! Mà mình vẫn còn đi học, k hiểu làm full time thì làm kiểu gì nữa :(

Chắc không phải đâu bạn ạ :D vì trước mình apply vào trung tâm Tiếng anh ACET làm trợ giảng, gửi CV đi họ cũng reply bằng thư cảm ơn mà :D sau đấy 1 tuần họ gọi đi phỏng vẩn! Tớ nghĩ văn hóa làm việc của họ thế đấy! Ui, nếu bạn được nhận vào phỏng vấn thì cho mình xin kinh nghiệm với nhaaaa, sáng nay mình mới đọc được tin này! hix! Mà mình vẫn còn đi học, k hiểu làm full time thì làm kiểu gì nữa :(

Thư cảm ơn thì h đa phần mọi tổ chức đều có mà, trc mình apply ở Tech cũng nhận đc mail xác nhận và cảm ơn đấy thôi. cái nì biết mụn quá, đúng 1h sáng ngày 26/10 ms thấy hiện lện, kể cũng hơi tiếc nhở

Mình cũng nhận đc thư cảm ơn từ HSBC. Đấy chỉ là 1 cái mail tự động gửi thôi mà. Trong phần CV trên web HSBC của mình, có phần "Nhà tuyển dụng đã đọc nó hay chưa" đấy. Bạn vào check lại xem. Của mình vẫn là "No", tức là họ chưa xem CV của mình :(
Còn tạch hay k thì chưa biết bạn ạ. Biết thông tin thì cứ nộp thôi, chưa chắc dã đc, nhưng k đc thì lại tiếc. Hì

Trước bạn mình cũng có vài đứa đi intern ở HSBC (4 đứa), ANZ, Citibank đều do quen biết cả. Mấy ngân hàng nước ngoài hình như đều thích tuyển những vị trí intern, phát hành thẻ... qua người quen làm ở chính ngân hàng đó để bảo đảm về nhân thân nhân viên vs tính bảo mật. Còn mấy vị trí khác về tín dụng,... thì thường thuyên chuyển nội bộ. Không hi vọng nhiều lắm, nhưng thôi cứ thử :)

ôi nghe mà cứ não hết cả ruột ra, nhưng thấy cơ hội mà nhắm mắt bỏ qua thì đúng là tội lỗi $-)

Mình biết cái này và apply từ hôm đầu tiên luôn, no reply...buồn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,624
Thành viên mới nhất
dangkycwin05
Back