VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [21.07-15.08.2016]

bạn của mình ai đậu bidv vietcom ra di. Mình bùn vì không làm chung với bạn nhưng ai đi đc thì mình chúc mừng cho bạn ấy. Năm sau cơ hội đến chac mình cũng sẽ ra đi. Đang chờ đoi thời cơ nek ;)) còn giờ rán tích cực trc.

Chị tinhyeumaunang ơi, chị cho e hỏi chút về hình thức thi tuyển của Vietin với ạ. Em được biết, các đợt tuyển trước đều phỏng vấn 2 vòng. Tuy nhiên, đợt này Vietin đã chuyển đổi mô hình thì hình thức thi tuyển với từng vị trí có khác nhau k ạ? Em cảm ưn nhiều ạ.

Theo thông báo CHÍNH THỨC từ VietinBank:

- Hình thức thi tuyển:
gồm 02 vòng phỏng vấn đối với TẤT CẢ các vị trí tuyển dụng. Cụ thể như sau:

+ Vòng 1: Phỏng vấn tại chi nhánh có chỉ tiêu tuyển.
+ Vòng 2: Phỏng vấn tập trung tại địa điểm do Vietin tổ chức.

- Về thời gian thi tuyển:

+ Vòng 1: Từ 19/08-31/08/2016
+ Vòng 2: Từ 06/09-18/09/2016

Vậy là đợt này tất cả các vị trí đều CHỈ cần phỏng vấn, KHÔNG phải thi chứ không phải chỉ có QHKH PV 2 vòng, không phải thi còn các vị trí khác vẫn phải thi như 2 đợt tuyển gần đây.

Đây là quy trình mới mẻ với các vị trí GDV, Tư vấn tài chính, Thẩm định, TTTM,…

Quy trình này lợi ở chỗ nếu hồ sơ ổn sẽ có cơ hội thể hiện ở vòng PV ngay. Nếu có sự chuẩn bị tốt + hợp gu + may mắn, cơ hội trúng tuyển là không nhỏ.

Các bạn chưa nộp vì thấy chỉ tiêu ít, hoặc ngại ôn thi (với GDV, Thẩm định, TVTC, TTTM,…) nên cân nhắc nộp hồ sơ. Quy trình này thuận tiện cho các bạn có tâm lý như này.

Do không phải thi nên vòng PV sẽ hỏi nhiều hơn để đánh giá chính xác trình độ của ứng viên. Vì thế, vẫn cần có kế hoạch ôn tập cụ thể, đầu tư nhiều vào những nghiệp vụ và tình huống thường gặp với vị trí ứng tuyển. Không bỏ qua AV vì vòng PV 2 khả năng sẽ có bốc thăm câu hỏi TA để kiểm tra trình độ ngoại ngữ như vị trí QHKH trong 2 đợt tuyển gần đây. Câu hỏi dưới dạng một đoạn văn hoặc một mẩu tin, yêu cầu của HĐPV là dịch, hoặc đọc và dịch. 1 số CN có thể ngẫu hứng hỏi TA từ vòng 1.

Sao mình ko đăng nhập được vào mục người dùng mới để đăng ký tài khoản nhỉ ?

Theo thông báo CHÍNH THỨC từ VietinBank:

- Hình thức thi tuyển:
gồm 02 vòng phỏng vấn đối với TẤT CẢ các vị trí tuyển dụng. Cụ thể như sau:

+ Vòng 1: Phỏng vấn tại chi nhánh có chỉ tiêu tuyển.
+ Vòng 2: Phỏng vấn tập trung tại địa điểm do Vietin tổ chức.

- Về thời gian thi tuyển:

+ Vòng 1: Từ 19/08-31/08/2016
+ Vòng 2: Từ 06/09-18/09/2016

Vậy là đợt này tất cả các vị trí đều CHỈ cần phỏng vấn, KHÔNG phải thi chứ không phải chỉ có QHKH PV 2 vòng, không phải thi còn các vị trí khác vẫn phải thi như 2 đợt tuyển gần đây.

Đây là quy trình mới mẻ với các vị trí GDV, Tư vấn tài chính, Thẩm định, TTTM,…

Quy trình này lợi ở chỗ nếu hồ sơ ổn sẽ có cơ hội thể hiện ở vòng PV ngay. Nếu có sự chuẩn bị tốt + hợp gu + may mắn, cơ hội trúng tuyển là không nhỏ.

Các bạn chưa nộp vì thấy chỉ tiêu ít, hoặc ngại ôn thi (với GDV, Thẩm định, TVTC, TTTM,…) nên cân nhắc nộp hồ sơ. Quy trình này thuận tiện cho các bạn có tâm lý như này.

Do không phải thi nên vòng PV sẽ hỏi nhiều hơn để đánh giá chính xác trình độ của ứng viên. Vì thế, vẫn cần có kế hoạch ôn tập cụ thể, đầu tư nhiều vào những nghiệp vụ và tình huống thường gặp với vị trí ứng tuyển. Không bỏ qua AV vì vòng PV 2 khả năng sẽ có bốc thăm câu hỏi TA để kiểm tra trình độ ngoại ngữ như vị trí QHKH trong 2 đợt tuyển gần đây. Câu hỏi dưới dạng một đoạn văn hoặc một mẩu tin, yêu cầu của HĐPV là dịch, hoặc đọc và dịch. 1 số CN có thể ngẫu hứng hỏi TA từ vòng 1.
Em cảm ơn anh nhiều ạ!

Cho mình hỏi chỉ gia hạn 1 số vị trí thôi hả các bạn, mình thấy danh sách tuyển có 1 trang, k có chi nhánh mình muốn nộp :((

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,684
Thành viên mới nhất
lijpemerch
Back
Bên trên