VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng TẬP TRUNG ĐỢT 2/2016 trên TOÀN HỆ THỐNG [21.07-15.08.2016]

đã được đi gặp phỏng vấn phòng 3, khi ấy chỉ có 3 người cách đây 1 tháng mà giờ vẫn chưa có thông tin gì. Bên đó cũng chưa có tuyển ai, có khi nào Vietinbank gọi muộn như vậy không bạn?[/QUOTE
Mình được gọi hơn tuần chưa có tin tức j còn thấy chờ đợi mệt mỏi quá. Chờ hơn tháng chắc cổ dài thêm hàng mét:D:D:D:D:D

Một tháng rồi và nguyên 3 đứa đi phỏng vấn vòng cuối chưa ai đc gọi, bên đó cũng chưa tuyển ai về, và nếu có failse cũng ko có mail cám ơn. Một chữ

Vừa được gọi đi PV vào vị trí khác. Nếu đi đợt này là lần 5, có thể là Chi nhánh thứ 4. :)
Mặc dù rất thích Vietin nhưng đành từ chối vì chờ lâu quá nên đã đi tìm bến đỗ mới. Cảm ơn VietinBank! :)

Dear các bạn!
Thông tin cho một số bạn đang có ý định vào Vietinbank, mình chỉ nói đến vị trí CBQHKH, các vị trí khác mình ko rõ lắm.
Về thi tuyển: Mình đánh giá trong 3 năm gần đây, Vietinbank thi tuyển và phỏng vấn khá công tâm. Đương nhiên các bạn phải hiểu xác suất có người quen vào là chắc chắn, nhưng các bạn ấy cũng phải thi tuyển như các bạn thôi, ko ai ko thi tuyển j mà nhét vào được. Hiện có 2 dạng:
- Chưa có kinh nghiệm(mới ra trường/chưa có kinh nghiệm tín dụng): phải thi tuyển, sau đó pv 1 vòng ở CN, 1 vòng ở HO. Đề thi thì các ban tìm hiểu thêm trên 4rum này, nói chung không đánh đố đâu, và không khó như VCB, Agribank được. Tại sao Vietinbank muốn tuyển cán bộ chưa có kinh nghiệm. Vì viết lên tờ giấy trắng bao giờ cũng dễ hơn sửa tờ giấy đã viết. Các bạn sẽ được đào tạo bài bản từ đầu. Còn về công việc: Bạn có thể là cu ly chạy việc hoặc là 1 cán bộ giỏi tùy thuộc vào khả năng thích ứng và chủ động của bạn. Do vậy các bạn mới ra trường có cực nhiều cơ hội. Nên đừng ngại nộp hồ sơ vì nghĩ mình ko có cửa. Các bạn mới chính là những người nhiều cơ hội hơn chúng tớ.
- Có kinh nghiệm:pV 2 vòng, 1 ở CN và 1 ở HO. Nói thẳng ra độ pv dễ hay khó, có tiếng Anh ko tùy thuộc vào từng chi nhánh, vào lãnh đạo của CN đó cơ. Có bạn bị hỏi tiếng Anh với chỉ số tài chính tơi bời, còn hỏi thông tư này nọ,..... Như mình thì mình đánh giá pv với không khí cực kỳ vui vẻ và welcome nên mình ko bị áp lực và trả lời rất thoải mái. Chủ yếu xoay quan cv mình làm, xử lý việc lôi kéo KH sao cho khéo léo nếu các yếu tố Lãi suất, thời hạn vay như nhau, đạo đức nghề nghiệp, thực hiện kế hoạch kinh doanh. Vòng pv 2 ở HO khoai hơn 1 chút, có 1 đoạn dịch tiếng Anh nhưng cơ bản là bạn trình độ B1 chắc ko đến nỗi ko dịch được đúng ý của đoạn văn đâu. (tớ dịch chữ được khoảng 2/3 thôi, còn đâu đoán ý và dịch bừa cho xuôi đoạn văn đó). Nhưng có 1 điều tớ tâm đắc là, dù bạn có pv thế nào đi nữa, bạn hãy luôn khẳng định mình làm được cv này, yêu cv này thì khả năng bạn thành công rất cao.
Vừa rồi tớ apply cả VCB, dù hi vọng rất thấp vì tớ nghe nói vào VCB là cực khó, kể cả bạn có qua vòng thi viết xương xẩu, đến lúc đấu đá pv còn mệt mới vào được vì nhiều lý do rất ..... là lý do (Các bạn tự hiểu nhé). Tại sao hi vọng rất thấp nhưng tớ ko ngại, vì mỗi lần bạn apply vào đâu đó, bạn 1 lần nhìn lại bản thân mình, kiểm tra khả năng của chính mình, đo nhiệt huyết với nghề nghiệp, vận dụng các skill của mình khi viết mail, upload hồ sơ thành thục. Bạn ngại, bạn sợ chính là bạn có thể tư bỏ dần đam mê. Tớ chứng kiến có cậu bạn phải nói là rải 5 Ngân hàng có lúc đỗ cả 5, và thoải mái lựa chọn kỹ càng nơi làm việc tốt nhất. Tất nhiên cậu ấy có kinh nghiệm, và có thể 1 phần do may mắn, nhưng tớ ko nghĩ chỉ kinh nghiệm và may mắn có thể gây dựn được thành công.
Tự tin lên nhé các bạn. Chúc các bạn thành công trong các đợt tuyển cuối năm!
Vào tôpic Viettin, không ngờ xem được Thông tin Vietcombank, đã hiểu phần nào cái lý do mà bạn đề cập. Hy vọng mong manh nhưng vẫn hy vọng :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,224
Thành viên mới nhất
A Cursive Memor
Back
Bên trên