VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

Mình được hỏi các câu:
1/ Giới thiệu về bản thân đi e.
2/ Sao em lại bỏ công việc cũ?
3/ Em biết gì về chi nhánh VTB của mình?
4/ Em tìm hiểu gì về dịch vụ ngân hàng chưa?
5/ Nếu khách hàng vãng lai của em không đủ doanh số em sẽ làm thế nào để đảm bảo?
6/ Thế em đánh giá thế nào là một khách hàng có khả năng cho vay?
7/ Các kỹ năng cần có của vị trí tư vấn tài chính là gì?
8/Trong các khâu thì khâu nào là quan trọng nhất để bán một sản phẩm dịch vụ ở vị trí của em
Và vài câu nữa nhưng mình không nhớ. Mình trả lời cũng bình thường, họ căn cứ vào câu trả lời trước của mình mà hỏi câu sau. Nhớ cái câu "em đánh giá thế nào là khách hàng có khả năng cho vay" mình bảo là thưa anh em thấy bây giờ khách hàng nào có phương án trả nợ tốt thì có thể cho vay được ví dụ lương 20 triệu mà mỗi tháng trả góp có 10 triệu là tiềm năng, anh ấy bảo biết đâu người ta còn nuôi vợ con nữa, mình bảo anh ơi nghĩa là phải cố định những yếu tố còn lại chứ, thế ví dụ còn nuôi bồ nữa thì sao mà đủ mấy anh chị cười hề hề cả. Mình cũng nói thẳng là mình lên chi nhánh hỏi công việc cụ thể rồi, phải làm những gì. Sau khoảng 20' thì 3 anh chị nhìn nhau cười cười rồi cám ơn chào thân ái mình về. Giờ thì đang ngồi nhà vừa viết vừa hóng kết quả. Lo ghê.

Các bạn ở đây toàn ng tiềm năng. Mình pv chẳng trả lời gì đc . Hic

:)) nhiều khi thế lại hay, mình hồi trước pv chưa nổi 7 phút. đi ra, 2 tuần sau nhận kết quả :v
ôi bạn làm mình lại có tí hi vọng rồi :)) chỉ loanh quanh xoay phần giới thiệu bản thân
đến đoạn dịch tiếng anh mình bốc được câu 1 xong các chị bảo câu ý khó cho bốc lại câu khác, dịch thì chị ý bảo em dịch gần chuẩn rồi :))
xong mình ra ngoài ai cũng bảo pv gì mà nhanh thế :((

ôi bạn làm mình lại có tí hi vọng rồi :)) chỉ loanh quanh xoay phần giới thiệu bản thân
đến đoạn dịch tiếng anh mình bốc được câu 1 xong các chị bảo câu ý khó cho bốc lại câu khác, dịch thì chị ý bảo em dịch gần chuẩn rồi :))
cứ thoải mái đi bạn. kết quả không phụ thuộc vào chuyện pv nhanh hay lâu đâu. ^^.

hồi trước cũng có phỏng vấn ngân hàng M... gần 40 phút chứ chẳng ít, kết quả tạch, thế nên lâu hay ko lâu ko phải là điều quyết định.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,506
Thành viên mới nhất
youhuihuodong22
Back
Bên trên