VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng cán bộ trên toàn hệ thống (TDCN_T5.2015) [25.05.2015]

M cũng từng gặp hoàn cảnh như b. Nhưng là lần nạp ở bank khác, sau dó m vẫn gửi hồ sơ lại sau này vẫn thi. Bạn đến tsn cn hay nạp ở pgd thôi
Sao mọi ng nộp được hồ sơ bình thường mà nay em mang đến chi nhánh chỗ em họ lại bảo chưa có thông báo tuyển, cứ cầm về đợi có thông báo tuyển trên đài truyền hình, mà chi nhánh chỗ e có 6 chỉ tiêu ạ, em xem kĩ lắm rồi,vậy là sao ạ? Thế các chi nhánh khác có cần thông báo trên đài truyền hình trước ko ạ? Các anh chị trả lời giúp em với ạ?[/QUOTE

vậy vị trí tác nghiệp cũng gần giống như vị trí hỗ trợ tín dụng ở các ngân hàng khách vậy hả b? cám ơn bạn nhiều nha :)
Không giống bạn ạ, hỗ trợ ở các bank khác thường là soạn hợp đồng tc, hđtd. Còn ở vietinb thì đó là nhiệm vuh của cán bộ phân tích. Còn tác nghiệp chỉ làm các thao tác trên máy như mình nói ở trên. Vị trí này, k yêu cầu cao như vị trí phân tích

Chắc bác thi trước vì đầu 2013 e mới thi. Nhưng tự luận ngại nhất cái vụ dịch. Dịch mấy câu E về V thì còn được, chứ mấy câu dịch từ V sang E thì khó chưỡng vải, toàn từ khó nên gác bút luôn :(
Duy nhất đợt tuyển mà bạn tham gia đề Eng có phần dịch A-V, V-A. Trong cùng đợt này có 1 format khác là có 2 bài đọc, mỗi bài có 10 chỗ trống để điền từ vào, k cho sẵn 1 nhóm từ. Nhiều bạn nhận xét format này còn khó hơn. Các đợt tuyển còn lại, bao gồm năm 2012, các đợt khác của 2013, năm 2014 để Eng của Vietin đều là trắc nghiệm hoàn toàn, gồm ngữ pháp, từ vựng, 1 bài đọc hiểu có 6 câu hỏi nhỏ, trình độ C và không khó lắm (theo nhận xét của rất nhiều bạn tham gia thi).

Các anh chị và các bạn ơi cho mình hỏi với. Mình đang làm ở một ngân hàng thương mại nho nhỏ, mình nghiệp vụ và IQ thì chắc cũng ok, chỉ có điều tiếng anh kém lằm. Không biết thi tuyển có quy định điểm sàn tối thiểu môn nào không nhỉ.
Đề thi của Vietin không có IQ. Bạn tự thấy TA hơi kém thì đầu tư từ bây giờ đi, ôn lại những chủ điểm ngữ pháp quan trọng, thường gặp, luyện thêm từ vựng, làm thử đề trắc nghiệm nhiều vào. Kiểu gì trình cũng cải thiện thôi:)

Mẫu BẢN CAM KẾT cho những bạn thấy lúng túng với loại giấy tờ này trong hồ sơ:

Cộng hoà xã hội chủ nghĩa Việt Nam
Độc lập – Tự do – Hạnh Phúc

BẢN CAM KẾT

Kính gửi: Hội đồng tuyển dụng của Ngân hàng TMCP Công thương Việt Nam
Ông/ Bà Trưởng phòng hành chính nhân sự Chi nhánh XYZ
Tôi tên là: Nguyễn Văn A
Sinh ngày : ……………
Số CMTND:……. ….Ngày cấp:…………
Quê quán: ……………..
Nơi ở hiện tại: …………………….
Hiện tại, tôi đang là sinh viên năm: 04, chuyên ngành …….., khoa ………. của Đại học ….. Tính đến thời điểm hiện tại (dd/mm/2015) điểm TBC tích lũy của tôi là: XX. Tôi xin cam kết điểm TBC tốt nghiệp chính thức của tôi sẽ không thấp hơn điểm TBC đã khai báo trong hồ sơ dự tuyển vào VietinBank. Nếu sau khi tốt nghiệp mà điểm TBC tốt nghiệp chính thức của tôi thấp hơn thì kết quả thi tuyển của tôi sẽ bị hủy bỏ theo như quy định của VietinBank.

Tôi xin chân thành cảm ơn!

Địa điểm, ngày…. tháng… năm….
Người viết đơn​

Lưu ý: Các bạn tùy biến nội dung một chút, đừng để trăm bản như một nhé:)

Duy nhất đợt tuyển mà bạn tham gia đề Eng có phần dịch A-V, V-A. Trong cùng đợt này có 1 format khác là có 2 bài đọc, mỗi bài có 10 chỗ trống để điền từ vào, k cho sẵn 1 nhóm từ. Nhiều bạn nhận xét format này còn khó hơn. Các đợt tuyển còn lại, bao gồm năm 2012, các đợt khác của 2013, năm 2014 để Eng của Vietin đều là trắc nghiệm hoàn toàn, gồm ngữ pháp, từ vựng, 1 bài đọc hiểu có 6 câu hỏi nhỏ, trình độ C và không khó lắm (theo nhận xét của rất nhiều bạn tham gia thi).
Số nhọ, làm từ ấy đến giờ thằng ku không dám thi vietin :(

M cũng định nạp cn bắc n.a ma bạn nạp ơ pgd hay cn, m k biết địa chỉ cn chính ở đâu
Chi nhánh Bắc Nghệ An có trụ sở tại Khối 2, Cầu Giát, Quỳnh Lưu. Hiện tại có 4 phòng giao dịch tại Hoàng Mai, Sơn hải, Diễn Hồng và Diễn Châu. Tháng 6 sẽ có thêm phòng giao dịch Yên Thành.

Chắc bác thi trước vì đầu 2013 e mới thi. Nhưng tự luận ngại nhất cái vụ dịch. Dịch mấy câu E về V thì còn được, chứ mấy câu dịch từ V sang E thì khó chưỡng vải, toàn từ khó nên gác bút luôn :(
Hồi mềnh thi là TN máy, không có dịch, nhưng Eng toàn mấy câu liên quan đến TTQT, chuyển tiền (kiểu nghiệp vụ bằng Eng ấy) :D.
Ông bạn mình học Ths ở nước ngoài về, test vietin trượt (test vào TSC nhé) còn trêu "đề vietin để trượt chứ không phải để đỗ" :D:D:D

thì cũng nộp hs rồi nhờ trời thôi mong là vietin bây giờ thi cử minh bạch, bạn tớ cấp 3 hiện có 2 người đang làm bắc nghệ an vào lúc đầu 2011 1 đứa 120 1 đứa 250 toàn cơ to + con em trong ngành cả, mà không phải bằng cấp vớ vẩn đâu nhé HVTC với KTQD bằng giỏi cả :D
Nhắc nhở chú là trong này nhiều member là người của Vietin nhé......

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,808
Thành viên mới nhất
gleemerch
Back
Bên trên