VietinBank [HOT] VietinBank tuyển dụng 168 cán bộ chi nhánh trên cả nước [15.06.2013]

em pv xong và e đã biết mình rớt, thật tình là thiếu kinh nghiệm giao tiếp quá, trước khi vào thi hồi hộp nghẹn cả họng, mặt tái xanh vào rồi ko cười nổi, thế là e đã thất bại nặng nề ~X( . Thất bại to lớn nữa là ôn nvu làm gì cho cố.8-|
mà e biet e rớt rôi, bye bye =;

T ở HY, nhưng nộp ở đó vì đợt này chỉ tiêu trên đấy nhiu nhất :-D,
lyty_fighting: tớ PV bàn 1, cũng bị đổi lịch từ chiều lên sáng đi pv luôn đây. Thấy mình đc sang phòng riêng, tưởng đc ưu tiên gì đó :)) chắc tại ko phải lịch của buổi sáng nên họ cho vào đấy pv.

bàn 1 người ta bố trí trong phòng đó mà :v thế mấy người ở đó hỏi bạn nhiều không? có phải bốc thăm câu hỏi ko? thái độ vui vẻ chứ. Lúc hỏi tớ chị đeo kính cười suốt (có vẻ thoải mái) tuy nhiên đôi khi đăm chiêu (rất nguy hiểm), còn 1 chị nữa thì ít hỏi, thỉnh thoảng mới hỏi 1,2 câu, chị này giữ thái độ bình thản ít biểu lộ cảm xúc, còn 1 anh ngoài cùng ko tham gia phỏng vấn mấy, chỉ đúng cái ý cuối cùng anh ấy bảo "đúng rồi" hay gì gì đó :v

Mình pv đến cuối chị phỏng vấn còn nói 1 hồi xong chị bảo đây là kinh nghiệm làm việc ở viettinbank chị muốn truyền đạt cho em, không biết ý gì đây :))

bạn giống mình nè, mấy người cùng chi nhánh mình vô pv trước thì ra toàn nói hỏi nghiệp vụ. tới lượt mình thì không hỏi gì về nghiệp vụ hết, chỉ hỏi đi làm ở vietin cực lắm từ 7h sáng tới 8-9h tối nhắm làm nổi ko, có sợ bị FA ko =]] cuối giờ mình mới thắc mắc là sao không hỏi nghiệp vụ thì chú già nhất trong hội đồng nói đã qua vòng viết rồi thì hỏi nghiệp vụ lại làm cm gì nữa. mất hiểu luôn...mà chắc tạch rồi :(

uh, ko có hy vọng gì lắm giống mềnh!!! :D

- - - Updated - - -

bác thế là đậu rồi đấy.^^
Hix, ko có cơ sở để đánh giá đâu bạn ui, tui thì nghĩ là rớt!!!

em pv xong và e đã biết mình rớt, thật tình là thiếu kinh nghiệm giao tiếp quá, trước khi vào thi hồi hộp nghẹn cả họng, mặt tái xanh vào rồi ko cười nổi, thế là e đã thất bại nặng nề ~X( . Thất bại to lớn nữa là ôn nvu làm gì cho cố.8-|
mà e biet e rớt rôi, bye bye =;

Bạn phỏng vấn bàn số mấy vậy? chỉ hỏi tình huống mà không hỏi nghiệp vụ à bạn hic hic

Có chắc là thứ thự phỏng vấn xếp theo điểm vòng 1 từ cao xuống thấp không vậy mọi người? Tại mình thấy có một số bạn chi nhánh mình xếp chung danh sách phỏng vấn với các bạn chi nhánh khác, nếu xếp theo điểm thì phải xếp theo cùng chi nhánh với nhau chứ nhỉ.

Theo mình là sợ ngta tìm đc ứng viên phù hợp rùi nên hỏi cho qua vậy đấy hic. Mình lúc đầu pv thấy có 2 ng hỏi, còn ng thứ ba đi nghe điện thoại là mh đã sợ lắm rùi, may đến lúc ông ấy vào có hỏi 1 câu. đến lúc ra ngoài hỏi mng cũng bảo chỉ đc 1, 2 người hỏi, còn lại là ko tập trung hoặc nói chuyện với nhau. Làm mình đỡ tủi thân hic
Theo mình biết thì cái đó là 1 phuơng pháp test trong phỏng vấn đó mấy bạn, sẽ có 1 người cố tình giả bộ gọi đt hoặc nt để xem các bạn phản ứng thế nào?? có mất tập trung hay không? có tỏ thái độ gì với người đó hay không?... vì khi đi làm các bạn sẽ gặp rất nhiều tình huống tuơng tự như vậy, nói chung họ xem cách ứng xử của các bạn đó! mỗi hành động khua tay múa chân và nhất cử nhất động của các bạn đều dc ghi nhận đó :D Cố lên các bạn! :D

mình thấy thông thường các bạn có kinh gnhiem65 mấy anh chị phỏng vấn sẽ ít hỏi nghiệp vụ, cón những bạn chưa kinh gnhiem65 người ta hỏi nhiều lam. mình mới ra trường hôm qua đi phỏng vấn QHKHH - TÍN DỤNG HỎI KINH KHỦNG KHOẢNG 25 PHÚT. hỏi mình mấy câu đại loại thế này này:
1, lời chứng của kiểm toán viên có ý nghĩa như thế nào?
2, Khoản mục tồn kho ảnh hưởng sao tới doanh nghiệp?
3 tường hợp kiểm toán viên kiểm toán xong kêu là loại trừ khoản mục ốn kho sao??
tới anh tiếp
1 em đánh giá khả năng doanh gnhiep65 sao?
2, địa bàn em có khách hàng dn, em đánh giá thế nào với điều kiện như hiện nay
3, khi 2 chỉ tiêu khả năng tự tài trợ của 2 công ty như nhau, em thấy thế nào ??
4. 1 cng6 ty có lợi nhuận rất lớn theo em có khả thi cho vay??? ui còn mấy câu nữa....
chung quy minh cũng trả lời lung tung beng, thây mấy anh chị đăm chiêu lắm cơ :( chả biết sao nữa.
theo các bạn người ta hỏi vậy mình trả lời sao??
ma phỏng vấn lâu là sao các bạn nhỉ:( chả hiểu nữa từ hôm qua về mà lo lắng quá hihihi
Phỏng vấn lâu và nhiều vậy chắc bạn okie rùi đó, chờ đợi nữa thui :D

- - - Updated - - -

bạn giống mình nè, mấy người cùng chi nhánh mình vô pv trước thì ra toàn nói hỏi nghiệp vụ. tới lượt mình thì không hỏi gì về nghiệp vụ hết, chỉ hỏi đi làm ở vietin cực lắm từ 7h sáng tới 8-9h tối nhắm làm nổi ko, có sợ bị FA ko =]] cuối giờ mình mới thắc mắc là sao không hỏi nghiệp vụ thì chú già nhất trong hội đồng nói đã qua vòng viết rồi thì hỏi nghiệp vụ lại làm cm gì nữa. mất hiểu luôn...mà chắc tạch rồi :(
Hihi, vậy chắc phải....chờ và đợi thui bạn ơi :D

có bạn nào biết thông thường sau pv bao lau thì có kq không.hồi họp quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,542
Thành viên mới nhất
combat84merch