Với kn của 1khách hàng suốt ngày nhờn mặt ngoài ngân hàng như mình thì thấy, đương nhiên là chỉ các chi nhánh và pgd mình tiếp xúc:
Nói về nông nghiệp thì: lâu và thái độ với khách chán: không hay cười lại còn hay có kiểu: ký cả vào đây, nhanh lên có gì mà đọc mãi, không thấy bao nhiêu ng đang chờ à.
Nói về công thương thì: thấy các chị về khá muộn, thường 7h hơn qua vẫn sáng đèn, thi thoảng còn nghe kiểm soát mắng trước mặt khách rồi để đấy vào họp phòng. Ta lại ngồi chờ dài cổ. Em cầm tầm 8 món chuyển nước ngoài ra lúc 1h thì sẽ nói: lần sau mang ra từ sớm giúp chị, k thế này chiều chị chuyển k hết, chị sẽ cố gắng xong. Vinasoi đô thì phải nói vô địch thiên hạ:)
Về đầu tư thì: hài hước, thao tác cũng nhanh, quen mặt rồi linh động rất dễ kể cả mail nhờ nộp tiền mặt lúc sau mới đem tiền ra nhưng phải đảm bảo hoàn chứng từ đúng hẹn, nhờ vả vấn đề cá nhân cũng nhiệt tình hơn, làm có trình tự trước sau, đặc biệt thấy về sớm lắm, có hôm 5h30 qua đã thấy tối thui, nhưng chắc chắn là sớm hơn vietin.dv điện tử như sms chuẩn như vắt chanh, k bao giờ k báo, kiểu như đúng 8h hơn tý ngày 26 sẽ báo lãi kkh ngày 25.
Ngoại thương thì: tốc độ vô địch thiên hạ, nhanh, chuẩn, có khi cao điểm 1 ngày nguyên cty e fax 40 lệnh, 1 ng vẫn làm ngon ơ trong 1 thời gian giật mình :). Dv điện tử cụ thể là sms k thể đọ đc bidv, lãi k kỳ hạn, lãi vay thường xuyên k báo sms.mỗi số đt chỉ đk đc 1 tk, 1 tk chỉ tối đa 3 số trong khi bidv số của e báo 6tk: 5 tk cty, 1 tk cá nhân của e.Ls gửi có kh thấp hơn các nh khác, ls vay thì cao hơn. Vcb toàn thanh niên trẻ kể cả trưởng, phó phòng nhiệt tình và môi trường làm thì hoạt động nhiều lắm, vui, thoải mái, làm ra làm :)
Tóm lại: ngân hàng giờ k đc như xưa nhưng vẫn còn ngon chán, kể cả đậu ở đâu cũng là 1 điều đáng mừng :)

Đứng dưới góc độ KH thì bạn nói chuẩn này :D

Do bạn khen dịch vụ điện tử của BIDV nên mình cũng thấy vui vui :) Mà đúng là hồi xưa mình làm Agri toàn dùng dịch vụ củ chuối qua BIDV một phát thấy khác hẳn :D BIDV được cái trong 4big thì giờ in chứng từ cho KH luôn, khách chỉ việc ký rẹt rẹt nên ít phàn nàn, chứ hồi mình làm Agri 1 ngày hứng bao nhiêu bực bội của khách, lập chứng từ ko đúng chuẩn cứ bắt khách phải viết đi viết lại.

Đúng là Vietin về trễ mà làm cực lắm, như các bạn ở đây cũng nói. BIDV so ra vẫn còn rất nhàn luôn. Bạn mình từ Agri nhảy qua Vietin xong, từ chỗ chẳng biết sales giờ sắp thành super sales, cạnh tranh lôi kéo mua nợ từ ngân hàng khác làm ầm ầm. Mà sếp cũng đặt chỉ tiêu dữ lắm. Kế toán về trễ là chuyện hằng ngày, 7-8h tối, cho nên tính làm Big4 ngân hàng thì bộ 3 VCB-BIDV-Agri vẫn còn đỡ hơn Vietin nhiều (nhưng chắc VCB với BIDV cũng sắp hết thời nhàn rồi).

Mấy hôm nay ngồi coi hết 58 tập Phim Hoa Thiên Cốt. Giờ nhím vẫn còn thương tiếc mối tình sư đồ Thiên Cốt- Tử Họa. :( Chưa thoát ra được :(

Y chang hồi trước xem Bộ Bộ Kinh Tâm. Cũng day dứt cho Nhược Hy và Tứ Ca :(

Hu hu hu. T.T

Mấy hôm nay ngồi coi hết 58 tập Phim Hoa Thiên Cốt. Giờ nhím vẫn còn thương tiếc mối tình sư đồ Thiên Cốt- Tử Họa. :( Chưa thoát ra được :(

Y chang hồi trước xem Bộ Bộ Kinh Tâm. Cũng day dứt cho Nhược Hy và Tứ Ca :(

Hu hu hu. T.T
Xong Hoa thiên cốt rồi thì coi tiếp Vân trung ca đi a :)) dự là cũng sướt mướt đó :))

Anh nhím coi phim mà cũng có khóc hu hu nữa ha :)
Thế này tự nhận mình là nữ rồi à ;)
Xong Hoa thiên cốt rồi thì coi tiếp Vân trung ca đi a :)) dự là cũng sướt mướt đó :))
Anh nhím có trái tim mong manh dễ vỡ lắm.

Bên ngoài lông xù xì, rối bù vì ngàn năm chưa tắm, nhưng tâm hồn thì mong manh như một đứa bé cần Dôn Sân Bây Bi chăm sóc vậy. =]]]]]

Thấy mấy bạn phân tích các ngân hàng như chuyên gia. Nghe mà sấm chớp mưa gió đùng đùng mấy hôm nay nên anh nhím vô chuyển chủ đề vậy. Mùa thu mà sấm chớp mưa bão đùng đùng thế này biểu sao VCB chưa dám up kết quả =]]]]

Anh nhím có trái tim mong manh dễ vỡ lắm.

Bên ngoài lông xù xì, rối bù vì ngàn năm chưa tắm, nhưng tâm hồn thì mong manh như một đứa bé cần Dôn Sân Bây Bi chăm sóc vậy. =]]]]]

Thấy mấy bạn phân tích các ngân hàng như chuyên gia. Nghe mà sấm chớp mưa gió đùng đùng mấy hôm nay nên anh nhím vô chuyển chủ đề vậy. Mùa thu mà sấm chớp mưa bão đùng đùng thế này biểu sao VCB chưa dám up kết quả =]]]]
Nghe bạn nhím xù "nói mát" các ace trong đó có thể có cả em đọc mà buồn cười, buồn cười thật đấy, hahaha
Nói thật, bạn thích hợp làm con gái hơn nhiều đấy :))) nếu chán thân phận nam nhi của mình, có thể suy nghĩ chuyển giới, ở VN sông có thể bị dị nghị nhưng ngán gì, mà có ngán thật thì sang Thái :v

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,509
Thành viên mới nhất
pk88us
Back
Bên trên