À mà mình không phủ nhận Vietinbank làm việc rất hiệu quả nhé. Chuyên nghiệp và cạnh tranh khủng khiếp luôn ý. Mình thấy nhân viên tín dụng Vietin rất năng động và pro, lúc nào cũng trong trạng thái chạy full công suất, thậm chí là vượt 100% công suất. Chính vì thế mà trong vòng 3-4 năm qua Vietin tăng trưởng khủng khiếp và vượt qua tất cả các bank khác luôn. Nhưng tăng trưởng nóng thì bao giờ cũng sẽ đi kèm với rủi ro mà.

Còn ông VCB mơ ngủ trên quá khứ nên cứ đủng đà đủng đỉnh mãi, lúc nào cũng làng nhàng 50 - 70% công suất, mới bắt đầu phải chạy được hơn 1 năm nay thôi mà đã thấy dân tình kêu lắm rồi. Đấy là cơ chế còn chưa có vụ đào thải ác liệt như Vietin đâu nhé. Đến lúc có cơ chế ý thì cắm đầu vào mà làm, miễn kêu, kêu là giải tán luôn.
Cái gì bạo phát thì bạo tàn bác ơi :D

Em tin VCB dưới thời sếp Thành sẽ có nhiều biến chuyển. Bởi 2 lý do:
1. Sếp là người có uy tín chính trị lớn, sẽ có nhiều món ngon cho VCB, kiểu như vụ 1 tỷ đô vừa rồi :D Vụ ấy lên báo, chứ còn những thay đổi ngầm thì chắc ít biết tới.
2. Sếp sẽ ko ở VCB lâu. Muốn vậy, VCB sẽ phải có thành tích tốt thì con đường tiếp theo của sếp mới có cơ sở và rộng mở.

Cái gì mà đao to búa lớn thế? Vào PV cứ bảo em uống rượu như uống coca, hát hay như Trọng Tấn/Anh Thơ thì GD tuyển ngay. Trải thảm mà mời bạn về ấy. Không hỏi nhiều. Văn bản chế độ từ từ học sau, ko chết người đâu. Cái đó đào tạo dc chứ năng khiếu thì ko đào tạo dc và vào đây thì cũng ko ai đem bạn đi đào tạo cái đó.

Mịa, hôm trước đi CN Hải Phòng có em HCNS chân dài đến nách, về gần tuần rồi mà vẫn tương tư đây. Như Ngọc ơi là Như Ngọc...

ps: Nói vậy chứ cậu này nêu trên là khá chuẩn. Tuy nhiên, vào đến vòng này rồi thì khoe kiến thức vừa phải thôi, trừ khi bạn phải siêu đẳng luôn ấy. Còn lại thì hãy khoe những gì trong hồ sơ và vòng thi viết không có ấy. VD như mấy cái vừa nêu kìa. Cái này áp dụng chung cho mọi vị trí, ko cứ gì HCNS đâu.

đồng ý với bác, mọi ng vui vẻ đi :)))), pv chuyên môn nghiệp vụ ko hỏi nhiều đâu mà lo, cứ thoải mái chém gió nhiệt tình vào cho không khí vui vẻ thì BGD sẽ có ấn tượng tốt về bạn :D

Tuy là em cũng đeo đồng hồ và cũng rất thích các anh đẹp trai đeo đồng hồ nhưng mà vẫn chả hiểu "mượn bố cái đồng hồ" ở đây lắm, chả nhẽ đi phỏng vấn thì nên xắn tay áo và tay lúc nào cũng chống cằm ạ :(

hehe, bạn là cô gái vui tinh nhất ub mình từng biết :p, mong rằng chúng ta sẽ trở thành đồng nghiệp VCB, hihi

thấy lo quá các bác , ngày mà vcb thông báo kết quả giống ngày " Judgment Day" quá !!

đang ngủ thì có chuông đt số máy bàn, nhấc lên alo run ơi là run, nghe chị ấy giọng rất hay giới thiệu chậm rì "xin chào em, chị đến từ ngân hàng..." tim em nó rớt khỏi lồng ngực.
và vâng, 1 lần nữa là ACB.
:3 chiều thứ 5 rực rỡ nắng các bác ạ

Lăn tăn mãi không biết là từ gì, nhưng đúng là từ chuyên nghiệp kia để nói về VCB.
Bản thân em thích nhất là VCB sau là BIDV.
Từ hồi đầu năm bắt đầu từ tháng tết âm, k hiểu sếp Hàn chỗ em giận BIDV cái gì mà đùng 1 cài đòi chuyển thế chấp sang vay VCB, đổ lương qua VCB. Nghĩ hồi đấy cũng thương các anh chị phòng TT , thẻ, trong vòng chưa đầy 1 tháng mở 3000 thẻ để kịp cho bên em đổ lương. Không biết có nhiều người có quan điểm giống em không hoặc thấy em k có trách nhiệm trong công việc đang làm. em đã từng nói nhỏ với anh PKH là các khoản phí hay lãi suất hiện hành như nào thì cứ thế mà áp, nhất quyết k được nói với ai là em gợi ý như vậy. Thế là bên em: phí mở thẻ 75%, phí đổ lương giữ nguyên, lãi vay đô 4.8. Em nghĩ trưởng phòng em cũng có quan điểm như em: người VN mình được lợi còn hơn cớ gì cứ phải tâm huyết gân cổ hay bán mạng cho Hàn xong nó chả coi mình ra cái gì, vì khi thỏa thuận gặp gỡ trưởng phòng e k hề đả động đến phí hay lãi suất. Có thể cũng do em k xác định làm ở đây lâu. Chứ nói thật ở các chi nhánh mà 1 cty tầm 3.000 chuyển sang chỗ khác đổ lương thì cái loại phí mở thẻ, phí đổ lương miễn là cái chắc :V
Ước mong, nói chính xác mục tiêu cuộc sống của em là có 1 cái gì đó của riêng mình, do mình tạo ra, mình làm chủ, có thể là 1 tạp hóa nhỏ cũng được ...
Cũng lan man rồi :))))))
:)) cái này thì phải ấn like cho bác rồi
dân ta phải đoàn kết và thank bác ủng hộ VCB :D

Tuần sau có kết quả rồi pv luôn, đầu tháng 10 đi làm ...
P/s: sau bao ngày chờ đợi jo đã thành THÁNH PHÁN.
Tuần sau nếu đúng jay mấy bạn vào like mạnh nha hihihi....

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,698
Thành viên mới nhất
snellemerch
Back
Bên trên