Mình có một kinh nghiệm/chiến lược rất bựa, tăng cơ hội cho các bạn vượt qua được vòng thi viết.
Theo mình thì cuộc đời này vốn không công bằng, cửa thì hẹp mà người thì đông, muốn vượt qua thì buộc phải có chiến thuật/ chiến lược để giành lợi thế.
Mình nói ra chắc chắn sẽ bị ném đá nhưng nếu các bạn hứa là không chửi mình thì mình sẽ chia sẻ. Ai áp dụng được thì cân nhắc, còn không áp dụng được thì đừng chửi những người áp dụng nhé.

Mình có một kinh nghiệm/chiến lược rất bựa, tăng cơ hội cho các bạn vượt qua được vòng thi viết.
Theo mình thì cuộc đời này vốn không công bằng, cửa thì hẹp mà người thì đông, muốn vượt qua thì buộc phải có chiến thuật/ chiến lược để giành lợi thế.
Mình nói ra chắc chắn sẽ bị ném đá nhưng nếu các bạn hứa là không chửi mình thì mình sẽ chia sẻ. Ai áp dụng được thì cân nhắc, còn không áp dụng được thì đừng chửi những người áp dụng nhé.
Bác chia sẻ cho các anh chị em cùng biết đi bác :)

Câu 9: GDP danh nghĩa năm 1997 là 6000 tỷ . GDP danh nghĩa năm 1998 là 6500 tỷ .
Chỉ số giá năm 1997 là 120. Chỉ số giá năm 1998 là 125 . Tỷ lệ tăng trưởng năm 1998 là :
a. 8,33 %
b. 4%
c. 4,5%
d. 10%

Câu 10: Khi nền kinh tế đang có lạm phát cao nên:
a. Giảm lượng cung tiền , tăng lãi suất
b. Giảm chi ngân sách và tăng thuế
c. a và b đều đúng
d. a và b đều sai

Câu 11: Ngân hàng trung ương có thể làm thay đổi cung nội tệ bằng cách :
a. Mua hoặc bán trái phiếu chính phủ
b. Mua hoặc bán ngoại tệ