Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

Công chứng khác chứng thực khác nhau như thế nào bạn? Cho mình hỏi với bằng TOEIC thì chỉ cần bản photo là được phải k? vì ra phường họ bảo k có dấu đỏ nên k công chứng

Cơ bản thì Công chứng là xác nhận tính xác thực, hợp pháp của hợp đồng, như công chứng Hợp đồng thế chấp tài sản...
Chứng thực là xác nhận bản sao giống y bản chính. Khi mang những bản photo bảng điểm, bằng ...ra thì nó đóng cái dấu to tướng ghi rõ là "Chứng thực sao y bản chính".
Trước bằng toeic có cho chứng thực nhưng gần đây ko đc nữa vì nó chỉ có dấu chìm mà ko có dấu đỏ. Nộp bản photo rồi đối chiếu là đc. Mấy chị tuyển dụng chắc ko làm khó đâu.

@abc: SGD VCB tuyển chỉ tiêu 36 cán bộ, nhưng ko phải cứ lấy 36 cho đủ đâu, sẽ chỉ lấy nếu đủ tiêu chuẩn, có thể chỉ là 20-25. 2 năm trước có năm nào lấy đủ đâu. Xác định là ưu tiên cho 1 cơ số con em trong ngành nhóe,con sếp to bà lớn là chắc chắn luôn, chưa kể SGD, H.O VCB có hơn 1000 cán bộ, CNV thì con em sẽ bao nhiêu ??? Sau đó là những người có gia cảnh địa vị ở HN (tất nhiên là phải qua thi viết), cuối mới là trình độ, bao h cũng có slot cho những người giỏi :)) Thế nên mình mới bảo bằng giỏi thì vẫn nên thi vào SGD mà. NGoài SGD còn mấy CN nữa tuyển chứ đâu phải mỗi CN Hoàn Kiếm.
Đi làm thì nhận ra 1 điều: Những người giỏi mấy thì cũng chỉ là tiếp thu và làm nhanh hơn người khác 1 chút. Những người có gia cảnh tốt, mối quan hệ rộng mới là người đem lại lợi nhuận cao cho ngân hàng. Trên quan điểm của nhà tuyển dụng thì người ta đc ưu tiên cũng là hợp lý.

VCB yêu cầu khắt khe về chiều cao ko các bạn? Mình có 1m52 thui, sợ đến nộp hồ sơ lại bi đo chiều cao :((

Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

Công chứng khác chứng thực khác nhau như thế nào bạn? Cho mình hỏi với bằng TOEIC thì chỉ cần bản photo là được phải k? vì ra phường họ bảo k có dấu đỏ nên k công chứng

Bằng TOEIC bạn mang qua quận để công chứng nhé, mình từng chỉ đi photo rồi, ng ta ko chấp nhận đâu, hôm sau lại phải đi công chứng để nộp bổ sung. Nói chung những giấy tờ, bằng cấp nào có dính 1 ít ngoại ngữ thì mang ra quận công chứng, còn giấy tờ nào chỉ có tiếng Việt thì mang ra Phường là đc.

- - - Updated - - -

Cơ bản thì Công chứng là xác nhận tính xác thực, hợp pháp của hợp đồng, như công chứng Hợp đồng thế chấp tài sản...
Chứng thực là xác nhận bản sao giống y bản chính. Khi mang những bản photo bảng điểm, bằng ...ra thì nó đóng cái dấu to tướng ghi rõ là "Chứng thực sao y bản chính".
Trước bằng toeic có cho chứng thực nhưng gần đây ko đc nữa vì nó chỉ có dấu chìm mà ko có dấu đỏ. Nộp bản photo rồi đối chiếu là đc. Mấy chị tuyển dụng chắc ko làm khó đâu.

@abc: SGD VCB tuyển chỉ tiêu 36 cán bộ, nhưng ko phải cứ lấy 36 cho đủ đâu, sẽ chỉ lấy nếu đủ tiêu chuẩn, có thể chỉ là 20-25. 2 năm trước có năm nào lấy đủ đâu. Xác định là ưu tiên cho 1 cơ số con em trong ngành nhóe,con sếp to bà lớn là chắc chắn luôn, chưa kể SGD, H.O VCB có hơn 1000 cán bộ, CNV thì con em sẽ bao nhiêu ??? Sau đó là những người có gia cảnh địa vị ở HN (tất nhiên là phải qua thi viết), cuối mới là trình độ, bao h cũng có slot cho những người giỏi :)) Thế nên mình mới bảo bằng giỏi thì vẫn nên thi vào SGD mà. NGoài SGD còn mấy CN nữa tuyển chứ đâu phải mỗi CN Hoàn Kiếm.
Đi làm thì nhận ra 1 điều: Những người giỏi mấy thì cũng chỉ là tiếp thu và làm nhanh hơn người khác 1 chút. Những người có gia cảnh tốt, mối quan hệ rộng mới là người đem lại lợi nhuận cao cho ngân hàng. Trên quan điểm của nhà tuyển dụng thì người ta đc ưu tiên cũng là hợp lý.

Ừ, bạn nói chuẩn ghê, mình có đứa bạn vừa lấy xong giấy chứng nhận tốt nghiệp cái là đi làm ở Vietcombank luôn, mà đợt đó mình xem trên mạng có thấy Vietcombank tuyển dụng đâu :(
Nó cũng chả phải đi thi viết, chỉ đi phỏng vấn cái là vào làm luôn.

Híc mình vẫn chưa có bằng tốt nghiệp cũng như chứng nhận tốt nghiệp
Ước mơ làm VCB lắm cơ mà k biết có nộp đc không?
Đợt bon chen VCB Thái Nguyên mà bị trả hồ sơ ko thương tiếc T.T

Re: [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [20.05-22.05.2013]

bạn trung90 nói như theess còn nghe được,mình cám ơn bạn nhé.nhưng có 1 số kẻ khác lại cũng cay cú
vì liên thông giỏi hơn chính quy quá nhiều.Hi Hi,
Nói thật nhé,xem khá nhiều topic,chỉ thấy trung90 là ăn nói hợp tình,hợp lý,bạn nhất định sẽ đỗ
ngân hàng đó.cám ơn bạn nhiều.

- - - Updated - - -

quangka chắc đang cay cú lắm đó,liên thông vẫn có nhiều người giỏi hơn chính quy lắm.
hi

- - - Updated - - -

Chỉ vì thi ngoại thương,ktqd ban đầu nên mới thế,nếu ko thì quangka bị loại rồi.

Chi nhánh Chương Dương chưa thấy thông tin gì cả nhà nhỉ, hy vọng ngày mai có, mình đang hóng chi nhánh đó.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,660
Thành viên mới nhất
info8xbetonline
Back
Bên trên