Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

Có thể là bạn ấy học liên thông nhưng siêu hơn một số dân chính quy,nhưng cái gì cũng phải xem xét ở số đông bạn ạ,đề nghị bớt những comment kiểu hậm hực như thế đi,nếu bạn có đủ nghị lực thì bạn đã là dân chính quy ở trong top 4 trường rồi

Ui bạn nói mình mới để ý, mình thi là SGD VCB cuối năm 2011. Thi tiếng anh trắc nghiệm 100%, còn nghiệp vụ thi viết hết, 50% thi là k tế vĩ mô +tín dụng p tích TCDN và 50% là kế toán NH, nhớ năm đó nhiều người khóc ròng vì kế toán đấy, vì thi QHKH ở các bank khác làm j có kế toán j. Mặc dù trước đó mấy tháng ở Hội sở thi thì lại 100% trắc nghiệm cả nghiệp vụ lẫn tiếng ANh.
Năm ngoái 2012 SGD VCB có tuyển ko nhỉ @@ Dạo này làm nhiều đầu óc lú lẫn năm mất oy`. Nói chung là VCB thì lúc thi viết, lúc thì trắc nghiệm ảo lắm. Kiến thức vẫn là thi tổng hợp.

VCB loại ở vòng viết khá nhiều, vòng pv thì ko đông

Bạn ơi, cho mình hỏi chút, trong phần hồ sơ thấy ghi là nộp cả bản photo CMT nhưng ko công chứng có đc ko bạn?
Hôm nay mình mới đọc đc thông tin, mà mai CN cơ quan NN ko làm việc, thứ 2 đã nộp hồ sơ rồi :(

À, còn 1 vấn đề nữa, mình ko hiểu chỗ này như thế nào:

4/ Thời gian, địa điểm nhận hồ sơ:

- Thời gian: từ ngày 20/5/2013 đến 22/5/2013 (sáng từ 8h00 – 11h00 và chiều từ 13h30 đến 16h00).

- Địa điểm: Phòng Quản lý nhân sự, tầng 9 trụ sở Sở giao dịch Vietcombank, số 31 – 33 Ngô Quyền, Hoàn Kiếm, Hà Nội.

Ghi chú:
- Tổ chức thi tập trung tại Hà Nội cùng 13 chi nhánh (Hoàn Kiếm, Hà Nội, Ba Đình, Thành Công, Chương Dương, Hà Tây, Thanh Xuân, Thăng Long, Vĩnh Phúc, Việt Trì, Hà Nam, Nam Định, Ninh Bình), do đó ứng viên chỉ được nộp hồ sơ tại một trong số các chi nhánh nói trên, hồ sơ nộp từ hai chi nhánh trở lên sẽ bị loại.

VD như mình muốn nộp hồ sơ vào phòng giao dịch Hoàn Kiếm chẳng hạn, như vậy mình sẽ trực tiếp đến đó nộp hồ sơ hay là sẽ nộp tại trụ sở giao dịch ở 31 Ngô Quyền?

năm ngoái mình cũng thi VCB đợt tập trung, rất chuyên nghiệp và nghiêm túc, các bạn thi vào Sở giao dịch thì đông như quân Nguyên cái đợt mà kéo mấy trục vạn sang đánh Việt Nam ý, mình nhớ ko nhầm thì SGD thi ở tầng trên, 1 mình 1 tầng, còn các chi nhánh còn lại thi ở tầng dưới. trừ SGD ra thì CN Hà Nội đông nhất tầm khoảng 300 mạng lấy 10, Ba Đình thứ 2 khoảng gần 200 mạng lấy 10.

mãi thi mình cũng chẳng để ý, DẠNG đề thi vào SGD có giống với DẠNG đề thi vào chi nhánh ko nhỉ, bạn nào biết comment mình phát.

Cái bạn vituan nhận xét phiến diện quá, mình cũng k11 và chưa vao giờ có sự so sánh về trình độ học vấn của Liên thông hay chính quy cả, có thể bạn giỏi hơn 1 số người ( đây là những trg hợp bạn đi ktra hộ nhé), thử hỏi là con số đó bao nhiêu, bạn có biết hệ chính quy có tới hơn 3k sinh viên không. Đúng là bạn Ko thoải mái và thấy bất công vì họ ko nhận bằng Liên thông, đó là thực trạng chung ở những bank lớn rồi, phải biết chấp nhận nó thay vì phàn nàn kêu ca.

Nếu vẫn muốn thử sức thì cứ vác Hồ sơ, liều mạng tới Sgd vcb nộp, ng ta ko nhận rồi bạn muốn trình bày thế nào thì trình bày, mình khuyên là đừng nên nói cái câu bạn cmt trên topic này, Ng ta sẽ cười và đặt cho bạn 1 dấu chấm hỏi kèm đó 1 dấu chấm than đó.

Mình đang băn khoăn nộp Sgd hay chi nhánh, và bây giờ thì có q.đ nộp chi nhánh vì mình chỉ bằng khá, tiếng Anh Bình thường thôi. Chắc là chi nhánh hoàn kiếm, hay thành công thôi.

me too, dự là sẽ có đánh nhau to ở sở, về chi nhánh cho lành
Mình đang băn khoăn nộp Sgd hay chi nhánh, và bây giờ thì có q.đ nộp chi nhánh vì mình chỉ bằng khá, tiếng Anh Bình thường thôi. Chắc là chi nhánh hoàn kiếm, hay thành công thôi.

Bạn ơi, cho mình hỏi chút, trong phần hồ sơ thấy ghi là nộp cả bản photo CMT nhưng ko công chứng có đc ko bạn?
Hôm nay mình mới đọc đc thông tin, mà mai CN cơ quan NN ko làm việc, thứ 2 đã nộp hồ sơ rồi :(

À, còn 1 vấn đề nữa, mình ko hiểu chỗ này như thế nào:

VD như mình muốn nộp hồ sơ vào phòng giao dịch Hoàn Kiếm chẳng hạn, như vậy mình sẽ trực tiếp đến đó nộp hồ sơ hay là sẽ nộp tại trụ sở giao dịch ở 31 Ngô Quyền?
Bạn ơi CMND ko cần chứng thực đâu. Chỉ cần bản photo là được. Những giấy tờ như photo bảng điểm, bằng tốt nghiệp, giấy khám SK, bằng tiếng anh tin học, chứng chỉ ,.... là phải có dấu chứng thực của phường. (Sao nhiều người nhầm công chứng với chứng thực thế nhỉ ^^)
VCB ghi rõ là chỉ cho chọn 1 Chi nhánh, vậy bạn lựa chọn Chi nhánh mà bạn muốn ứng tuyển để đến nộp.Chẳng hạn bạn muốn thi vào SGD thì bạn đến Ngô Quyền, còn nếu bạn muốn thi vào CN Hoàn Kiếm thì đến 23 Phan Chu Trinh. Nộp hồ sơ tại địa chỉ các CN mà bạn muốn ứng tuyển, sau này nếu đỗ thì hoặc sẽ đc làm tại CN, hoặc sẽ được phân về các Phòng giao dịch trực thuộc CN đó.

Mềnh thấy nộp vào chi nhánh cũng khó lém như chi nhánh Hoàn Kiếm tuyến có mỗi 6 mạng mà cho bao nhiu vị trí ( chắc mỗi vị trí lấy 1 người) trong khi ở SGD lấy 36 mạng, cơ hội chắc nhiều hơn chứ.

Bạn ơi CMND ko cần chứng thực đâu. Chỉ cần bản photo là được. Những giấy tờ như photo bảng điểm, bằng tốt nghiệp, giấy khám SK, bằng tiếng anh tin học, chứng chỉ ,.... là phải có dấu chứng thực của phường. (Sao nhiều người nhầm công chứng với chứng thực thế nhỉ ^^)
VCB ghi rõ là chỉ cho chọn 1 Chi nhánh, vậy bạn lựa chọn Chi nhánh mà bạn muốn ứng tuyển để đến nộp.Chẳng hạn bạn muốn thi vào SGD thì bạn đến Ngô Quyền, còn nếu bạn muốn thi vào CN Hoàn Kiếm thì đến 23 Phan Chu Trinh. Nộp hồ sơ tại địa chỉ các CN mà bạn muốn ứng tuyển, sau này nếu đỗ thì hoặc sẽ đc làm tại CN, hoặc sẽ được phân về các Phòng giao dịch trực thuộc CN đó.
Công chứng khác chứng thực khác nhau như thế nào bạn? Cho mình hỏi với bằng TOEIC thì chỉ cần bản photo là được phải k? vì ra phường họ bảo k có dấu đỏ nên k công chứng

- A cocghe ơi, sao topic CN Thành Công lại bị đóng ạ???
- Cả nhà cho mình hỏi năm ngoái thi tập trung nhưng đề của SGD lại riêng à?
- Có phải SGD ycau TA cao hơn các CN khác o? (ý mình là để pvu yêu cầu cviec ấy, chứ hồ sơ thì chỉ chứng chỉ C rồi)
- Mà chắc chắn là có pvan TA à mọi người??? Ai mới pv VCB những đợt gần đây cho bọn mình tí thtin về nội dung pvan TA (chỉ hỏi bản thân hay cả nghvu...) với!
Cho bọn mình bít cả có pv TA thì là CN nào, vị trí j nhá! Thank all!

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,927
Thành viên mới nhất
188bet18265
Back