Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

Mình học HVTC năm nay ra trường, mình có mối quan hệ có thể vào đc VCB. Tuy nhiên, giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời đến tháng 6 mình mới được có, bằng tốt nghiệp thì tháng 9. Liệu mình có thể nộp bảng điểm trong hồ sơ thay cho bằng tốt nghiệp ko mọi người nhỉ?

Theo kinh nghiệm từng thi tuyển, mình trả lời hộ 1 số bạn nhé ^^:
- VCB các vị trí thi tuyển đều chung hết, lúc viết đơn tay, bạn có thể ghi nguyện vọng muốn làm ở vị trí nào, nhưng khi thi thì đều đề chung, sau mới phân ra. Vì vậy sẽ phải thi kiến thức tổng hợp, phải ôn cả: Tín dụng, p tích tài chính DN, kế toán ngân hàng, thẻ và TTQT. Trong đó mình thấy tập trung vẫn là Tín dụng- p tích DN và KẾ toán NH. Nhiều người bảo nộp hs thi QHKH đến lúc vào gặp kế toán lại ngớ ra, năm ngoái đề 50% kế toán NH, đa phần bỏ hết.

- Tiếng anh như năm ngoái là hơi khó chút, vẫn những dạng quen thuộc ^^
- Tài trợ thương mại là làm TTQT
- Học ở HVNH Tài chính - Ngân hàng, chuyên ngành Kinh doanh chứng khoán, bạn xem lại xem bằng đại học ghi là j vì ko rõ từ K11 học tiến chỉ thì Bằng có ghi rõ ko hay vẫn ghi chung chung Tài chính - Ngân hàng, nếu vẫn ghi chung thì bạn vẫn nộp đc, lúc nộp nếu người ta hỏi thì phải giải thik 1 chút. Bạn mình học CK ở HVNH, giờ làm ở H.O VCB. Riêng BIDV thì nó đòi hỏi rất cao và kĩ, làm CK hay kể cả TCDN còn ko nhận, cứ bắt buộc Ngành NHTM
- Bạn nào liên thông thì ko đc nhận đâu, năm trước nộp nhiều người bị về rồi, trừ khi có cơ to bên trong thì ko j là ko thể. Chịu khó tìm cơ hội khác và ko nên cay cú nhé ^^

Mình khuyên 1 số bạn mới ra trường 1 câu: Nếu bạn thực sự giỏi, CV đẹp (bằng giỏi, tiếng anh khá trở lên) thì nên thử sức ở SGD VCB. Còn nếu chỉ trung trung như hàng trăm nhân mạng khác (bằng khá, tiếng anh bt) thì phải là có quan hệ rộng, hộ khẩu HN bố mẹ có chức vụ còn tỉnh lẻ thì ko nên nộp SGD mà chuyển sang những CN trên địa bàn HN như CN Thành Công hay CN Hoàn Kiếm. Đc làm việc trong VCB là hạnh phúc rồi, ko nên với cao vì cơ hội cho các bạn tỉnh lẻ bao h cũng khó hơn nhiều, kể cả có qua thi viết thì pv cũng tạch, mất đi cơ hội thi ở các CN.

Bạn ơi mình xem cái đề năm ngoái thì toàn là trắc nghiệm và chủ yếu kinh tế vi mô, vĩ mô mà bạn?

Mình học HVTC năm nay ra trường, mình có mối quan hệ có thể vào đc VCB. Tuy nhiên, giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời đến tháng 6 mình mới được có, bằng tốt nghiệp thì tháng 9. Liệu mình có thể nộp bảng điểm trong hồ sơ thay cho bằng tốt nghiệp ko mọi người nhỉ?
Nếu đã có mối quan hệ có thể vào thì cần lo gì khoản thủ tục nữa

Mà tại sao lại không nhận bằng liên thông nhỉ?
nói thật nhé,mình đã từng thi hộ và kiểm tra hộ cho cả trăm mạng học chính quy k11,k12,k13 học viện ngân hàng,
và mình thấy liên thông học siêu hơn chính quy nhiều,chỉ vì mình học liên thông mà không boa giwof có cơ hội
thi vào bidv,vcb,vtb,agri,cay cú vô cùng.;
Liên thông học siêu hơn chính quy =)) thế sao thi k thi đại học đi :p

Bạn ơi mình xem cái đề năm ngoái thì toàn là trắc nghiệm và chủ yếu kinh tế vi mô, vĩ mô mà bạn?

Ui bạn nói mình mới để ý, mình thi là SGD VCB cuối năm 2011. Thi tiếng anh trắc nghiệm 100%, còn nghiệp vụ thi viết hết, 50% thi là k tế vĩ mô +tín dụng p tích TCDN và 50% là kế toán NH, nhớ năm đó nhiều người khóc ròng vì kế toán đấy, vì thi QHKH ở các bank khác làm j có kế toán j. Mặc dù trước đó mấy tháng ở Hội sở thi thì lại 100% trắc nghiệm cả nghiệp vụ lẫn tiếng ANh.
Năm ngoái 2012 SGD VCB có tuyển ko nhỉ @@ Dạo này làm nhiều đầu óc lú lẫn năm mất oy`. Nói chung là VCB thì lúc thi viết, lúc thì trắc nghiệm ảo lắm. Kiến thức vẫn là thi tổng hợp.

VCB loại ở vòng viết khá nhiều, vòng pv thì ko đông

Duyentuan hả,đáng tiếc là ko đủ điểm đỗ hvnh ngay lúc đâu.
tớ cà các bạn kahcs thi ngoại thương ,ktqd cơ mà.ha ha sieeu hơn,tài năng hơn,đẳng câp hơ
chuyên nghiệp hơn,trình độ hơn vạn lần chính quy đó.ha ha ha ha ha

Ui bạn nói mình mới để ý, mình thi là SGD VCB cuối năm 2011. Thi tiếng anh trắc nghiệm 100%, còn nghiệp vụ thi viết hết, 50% thi là k tế vĩ mô +tín dụng p tích TCDN và 50% là kế toán NH, nhớ năm đó nhiều người khóc ròng vì kế toán đấy, vì thi QHKH ở các bank khác làm j có kế toán j. Mặc dù trước đó mấy tháng ở Hội sở thi thì lại 100% trắc nghiệm cả nghiệp vụ lẫn tiếng ANh.
Năm ngoái 2012 SGD VCB có tuyển ko nhỉ @@ Dạo này làm nhiều đầu óc lú lẫn năm mất oy`. Nói chung là VCB thì lúc thi viết, lúc thì trắc nghiệm ảo lắm. Kiến thức vẫn là thi tổng hợp.

VCB loại ở vòng viết khá nhiều, vòng pv thì ko đông

Tùng phỏng? nghe quen quen?

Mà tại sao lại không nhận bằng liên thông nhỉ?
nói thật nhé,mình đã từng thi hộ và kiểm tra hộ cho cả trăm mạng học chính quy k11,k12,k13 học viện ngân hàng,
và mình thấy liên thông học siêu hơn chính quy nhiều,chỉ vì mình học liên thông mà không boa giwof có cơ hội
thi vào bidv,vcb,vtb,agri,cay cú vô cùng.;
dạ vâng, học liên thông siêu hơn chính quy nhiều :))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,656
Thành viên mới nhất
jiangnantiyu111
Back
Bên trên