Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

em họ bạn làm chỗ nào mà ngon hơn vcb vậy bạn. chỉ cho mình vs để mình bon chen :D
Thông báo với bạn là đợt tuyển này, chỉ lấy 31 người! nhưng mà có 1 bạn ( là em họ mình) bảo sẻ không đi làm, vì được trúng tuyển vào 1 nơi ngon hơn! Tớ ko biết các bạn bình luận cái gì cả...Nhưng nói thật là tớ thấy đợt tuyển dụng VCB lần này rất công bằng...chả mấy COCC đâu. Mà bạn nào COCC thì cũng xứng đáng cả thôi, vì các bạn ấy đều học trường Ngon ra cả! tớ là 1 người trong đám 30 người tuyển dụng lần này nên tớ biết! Ngoài ra hình thức thì okie cả! Nếu có gì chắc 1 tuần nữa họ sẻ gọi bổ sung người cũng nên, bác cứ hi vọng đi!

cho mình 1 nơi vd xem bạn..nói thực là trong mắt mình chỉ vcb rất tốt..k nghĩ ra đc nơi nào nữa..mấy NH lớn khác thì cũng ngang ngang thôi..may ra có 1 số cty nước ngoài..nhưng k phải là tất cả :D
Có rất nhiều tổ chức cơ quan "ngon" hơn VCB bạn ạ...

Theo mình thì tốt hay tốt nhất đều chỉ là khái niệm tương đối, còn phải xem mục tiêu của mỗi ng ntn nữa. Có bạn cứ lương cao nhất là tốt nhất, có bạn lại cần sự ổn định, có bạn cần có cơ hội thăng tiến, rồi có ng lại làm việc với cơ hội được ra nước ngoài, hoặc vào làm để kiếm các học bổng đi du học (vào cơ quan nhà nc hoặc các trg DH thường có cơ hội này). Nhìn sơ sơ theo mục tiêu và cách nhìn tương đối bình dân của mình thì VCB cũng rất tốt rồi, nhưng nếu nói là tốt hơn thì một vài NH nc ngoài như ANZ, HSBC hay nhiều công ty nc ngoài có vẻ vẫn có nhiều cái hơn. Thậm chí nếu muốn chức quyền và là nam giới, có khả năng làm chính trị thì cơ quan nhà nc hoặc công ty nhà nước cũng rất tốt. Dân tài chính kinh tế vốn đa tài mà, bạn ý thi VCB đâu có nghĩa bạn ý chỉ thích bank, còn ck, bhiem... bla bla nữa. Nói chung là tùy mỗi ng đánh giá. Như mình mà h vào dc VCB thì trc mắt là thấy ngon nhất quả đất rồi, bản thân cũng k xsac lắm mà ^^

mình chỉ thích tiền thôi :D làm cực tí nhưng nhiều tiền cũng thích =)) lúc nào thấy tiền đủ để làm 1 cái j đó thì mình bỏ để đi làm cái đó, sự nghiệp riêng chẳng hạn..còn bản thân thì chả mơ mộng du học hay ra nước ngoài làm việc làm j cả..có đi thì du lịch thôi =)) nên thấy vcb rất tốt. lại cũng chả hi vọng ở tp, ở quê cũng được. có thời gian thì đi du lịch và làm điều mình thích :D đơn giản thế thôi :D
Theo mình thì tốt hay tốt nhất đều chỉ là khái niệm tương đối, còn phải xem mục tiêu của mỗi ng ntn nữa. Có bạn cứ lương cao nhất là tốt nhất, có bạn lại cần sự ổn định, có bạn cần có cơ hội thăng tiến, rồi có ng lại làm việc với cơ hội được ra nước ngoài, hoặc vào làm để kiếm các học bổng đi du học (vào cơ quan nhà nc hoặc các trg DH thường có cơ hội này). Nhìn sơ sơ theo mục tiêu và cách nhìn tương đối bình dân của mình thì VCB cũng rất tốt rồi, nhưng nếu nói là tốt hơn thì một vài NH nc ngoài như ANZ, HSBC hay nhiều công ty nc ngoài có vẻ vẫn có nhiều cái hơn. Thậm chí nếu muốn chức quyền và là nam giới, có khả năng làm chính trị thì cơ quan nhà nc hoặc công ty nhà nước cũng rất tốt. Dân tài chính kinh tế vốn đa tài mà, bạn ý thi VCB đâu có nghĩa bạn ý chỉ thích bank, còn ck, bhiem... bla bla nữa. Nói chung là tùy mỗi ng đánh giá. Như mình mà h vào dc VCB thì trc mắt là thấy ngon nhất quả đất rồi, bản thân cũng k xsac lắm mà ^^

chào bạn. em mình đã được nhận vào làm giảng viên của trường đại học thêm vào đó là nó được nhận vào làm ở Ernst and young/ Nhung vì làm giảng viên có cơ hội đi du học free theo suẩt của trường nên nó chọn làm Giảng viên. Nói thật nhé! tớ ko xin xỏ gì vào đây hết. " đừng có nhìn vào mấy cái thông tin... rồi ngồi đoán già đoán non." Hãy cố gắng hết mình, để nhận được những điều thành công, thay vì lên đây ném đá tớ bạn ah

chào bạn. em mình đã được nhận vào làm giảng viên của trường đại học thêm vào đó là nó được nhận vào làm ở Ernst and young/ Nhung vì làm giảng viên có cơ hội đi du học free theo suẩt của trường nên nó chọn làm Giảng viên. Nói thật nhé! tớ ko xin xỏ gì vào đây hết. " đừng có nhìn vào mấy cái thông tin... rồi ngồi đoán già đoán non." Hãy cố gắng hết mình, để nhận được những điều thành công, thay vì lên đây ném đá tớ bạn ah

Vậy là mình đoán đúng về trường hợp em bạn này. Bạn bè mình và cả giảng viên của mình trc đây, có ng bỏ mức lương nghìn đô về trg nhận lương 20k/tiết, bản thân mình thấy nếu có mục tiêu cụ thể thì đây k phải hành động ngu, chả ngu tí nào, hihi. Mình k biết em bạn vào trg nào, nhưng mỗi trg, mỗi khoa lại có số lg và dk, tỉ lệ tranh chấp cho các học bổng khác nhau, em bạn nên tìm hiểu kĩ thì sẽ thuận lợi hơn. Mình thấy là em bạn giỏi, mình phục lắm, nhưng vào chỗ tốt thì sẽ thuận lợi hơn. Có những trg nhỏ, khoa mới, thì cũng ít cơ hội lắm, còn nhiều nơi thì thừa suất, k ai thèm đi, bó tay luôn. Một chút chia sẻ thôi.

mình chỉ thích tiền thôi :D làm cực tí nhưng nhiều tiền cũng thích =)) lúc nào thấy tiền đủ để làm 1 cái j đó thì mình bỏ để đi làm cái đó, sự nghiệp riêng chẳng hạn..còn bản thân thì chả mơ mộng du học hay ra nước ngoài làm việc làm j cả..có đi thì du lịch thôi =)) nên thấy vcb rất tốt. lại cũng chả hi vọng ở tp, ở quê cũng được. có thời gian thì đi du lịch và làm điều mình thích :D đơn giản thế thôi :D

Bạn này giống mình rồi, VCB là top đầu rồi, k ai dám bảo VCB kém cả đâu, nhưng số 1 thì khó. Kể cả nếu xét về lương thì cũng k phải số 1 hay số 2 đâu. Thậm chí nếu thật sự giỏi, thăng tiến tốt, lg kinh doanh tốt, thì làm các bank nhỏ hơn thậm chí lg còn có thể cao hơn. Nhưng VCB về tất cả các mặt là tg đối ổn, lg cho nhân viên mới ổn, môi trg tốt, làm việc cũng căng thẳng ở mức vừa phải trg số các bank (dg nhiên mọi thứ đều là tg đối, tùy thuộc vào vị trí, chi nhanh, đồng nghiệp, boss,... nhiều yếu tố lắm nên đừng ai ném đá mình, nói chung là như vậy thôi) VCB cũng đủ oai và ổn định với hầu hết mọi ng rồi. Còn ai có mục tiêu đặc biệt hơn thì vẫn phải lựa chọn thôi. Mình thì VCB cũng là top đầu của mình rồi, cố lên cố lên :x

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên