Vietcombank [HOT] Vietcombank Sở giao dịch tuyển dụng 36 cán bộ làm việc tại Trụ sở chính & các PGD tại Hà Nội [

cả nhà cho m hỏi, m TN QTKD loại giỏi, đã học xong cao học Kinh tế đầu tư thì có nộp đc k nhỉ? VCB tuyển vòng hồ sơ khá chặt - nếu k muốn nói là rất chặt :(

Bác Cóc để ý nhé, mình mới thấy VCB Thành Công chấp nhận Giấy chứng nhận tốt nghiệp tạm thời, còn các chi nhánh khác đều yêu cầu " Tốt nghiệp/ Đã tốt nghiệp " => như vậy rất khó cho những bạn chưa có bằng tốt nghiệp. Còn nếu VCB có nhận thì có thể họ sẽ loại hồ sơ không gọi ứng viên đi thi :D. Đợt vừa rồi tuyển dụng cho VCB Thái Nguyên đã chứng minh điều đó, nhiều ứng viên được nhận hồ sơ nhưng không hề được gọi đi test

Vài chia sẻ góp ý với các bạn! ( các em SV năm cuối cứ thử đi nộp, dù sao cũng sắp ra trường:D, làm 1 thể luôn)
Câu chữ không truyền tải hết nội dung bạn ạ. Để ý thấy bạn hay có những comment dù là góp ý thực tế nhưng hơi bi quan. Thay vì đưa ra những comment nói rằng: SV năm cuối nộp mất công, được nhận nhưng không được đi thi,... bạn nên chia sẻ kinh nghiệm thi cử, tài liệu ôn thi nếu có thì hơn. Những comment như thế sẽ làm nhụt nhuệ khí của các bạn chưa ra trường.

VietinBank, BIDV đã làm được 1 việc là sẵn sàng nhận SV năm cuối chưa có bằng/Giấy chứng nhận TN với điều kiện có cái Phiếu cam kết trên. Chẳng có lý do gì Vietcombank không làm được việc đấy. Như mình đã nói ở trên, không nhận SV năm cuối, bên thiệt chỉ có thể là VCB!

Không thấy có mẫu đơn đăng kí nhỉ các bạn? Mà tớ chưa thi Toeic, liệu có qua được vòng hồ sơ ko nhỉ? Mặc dù theo yêu cầu về chuyên ngành, trường thì đc rồi. Nghe nói VCB tuyển khắt khe lắm.

anh ơi, quá trình công tác ( đối với ứng viên có kinh nghiệm) cũng được liệt kê ra trong đơn xin dự tuyển luôn hả anh? nếu thế thì cái đơn đó dài lắm...:)

Các bạn SV năm cuối thuộc các ngành học & các trường đủ điều kiện nộp hồ sơ, nếu chưa có Giấy chứng nhận TN/Bằng TN có thể sử dụng Phiếu cam kết sau:

CỘNG HOÀ XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập - Tự do - Hạnh phúc
---------------------------------

BẢN CAM KẾT
V/v thiếu bằng tốt nghiệp

Kính gửi: Hội đồng tuyển dụng Ngân hàng TMCP Ngoại thương thương Việt Nam -<Tên chi nhánh dự tuyển>

Tên tôi là: Ngày sinh: ......./......./........

Là sinh viên trường................................................... .....................................

Tôi đã hoàn thành chương trình học, đã bảo vệ tốt nghiệp và đang chờ cấp bằng tốt nghiệp. Được biết Ngân hàng TMCP Ngoại thương Việt Nam - Chi nhánh ……<Tên Chi nhánh> tổ chức tuyển dụng lao động, tôi đề nghị Hội đồng tuyển dụng <Tên Chi nhánh dự tuyển> cho phép tôi được nộp hồ sơ dự tuyển và tham dự thi tuyển vị trí: ………………………................................. ......................

Tôi xin hứa chấp hành nội quy thi do Hội đồng thi tuyển đề ra và cam kết sẽ nộp bằng tốt nghiệp trước khi được <Tên Chi nhánh dự tuyển> ký hợp đồng lao động thử việc. Trường hợp tôi trúng tuyển nhưng vì một lý do nào đó, tôi không xuất trình được bằng tốt nghiệp thì tôi chấp nhận không được tuyển dụng vào làm việc tại đơn vị.

Hà Nội, ngày tháng năm
Người viết cam kết
(Ký và ghi rõ họ, tên)​

Tin rằng VCB sẽ nhận hồ sơ của các bạn, bởi nếu không, VCB đã bỏ qua một lượng lớn ứng viên tiềm năng, trong số đó rất nhiều bạn xuất sắc. Nếu không trọng dụng nhân tài, ắt nhân tài sẽ sang các NH TMCP ngoài quốc doanh.
Các bác khác thì em không biết, chứ em không dám nhận 2 chữ nhân tài đâu. Có cái nộp thì cứ nộp thôi. :))

cả nhà cho m hỏi, m TN QTKD loại giỏi, đã học xong cao học Kinh tế đầu tư thì có nộp đc k nhỉ? VCB tuyển vòng hồ sơ khá chặt - nếu k muốn nói là rất chặt :(

Nói chung yêu cầu ứng viên tốt nghiệp TCNH chỉ là một phần, lọc ra những mem học các ngành khác kinh tế, còn TN QTKD + cao hoc KTDT là ngon rồi, nộp mạnh đi bạn.

Các bạn nên giành thời gian đầu tư cho cái đơn xin việc viêt tay nhé, Vì VCB ko yêu cầu đơn theo mẫu sẵn có như các bản TTUV của các bank khác nên cái đơn viết tay kia là công cụ quan trọng nhất ( Bằng cấp thì là chắc chắn rồi )để chinh phục NTD.

Các bạn chịu khó tìm hiểu cách viết đơn xin việc cho hiệu quả, tránh tình trạng quá dài nhưng không đầy đủ thông tin,ko thể hiện đc nhiều điều. Hoặc là qá ngắn. Nếu viết lần đầu thì sẽ khá là khó khăn bởi vì quen điền vào cái mẫu có sẵn rồi, Viết nhiều rồi thì cứ bài cũ mà ta phang ra thôi, he2. Cố gắng viết trong 1 mặt giấy A4 nhé.

Anh ơi, phiếu cam kết có chắc chắn được nhận hồ sơ ko ạ ? Em gọi lên CN Thành Công hỏi thì người ta bảo là phải đủ hồ sơ, chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp thì k đc :(((((((, chán quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên