Review chế độ yêu cầu của chương trình cho các bạn quyết định có nên nộp hồ sơ đi phỏng vấn hay ko cho đỡ tốn thời gian.
Giai đoạn 1 là ko có lương cơ bản, sales đc bao nhiêu thì hưởng lương báy nhiêu nhé. Chỉ tiêu huy động 1 tháng là 700 triệu, chỉ huy động, ko đc quyền cho vay.
Đầu mỗi tuần sẽ họp với cấp trên để giao công việc trong tuần, tuần này làm gì, làm gì, rồi việc còn lại là của các bạn, tìm cách mà hoàn thành theo công việc đc giao nhé, ko có sự trợ giúp gì đâu, hàng tuần lên chi nhánh ít nhất 3 buổi để báo cáo đã hoàn thành công việc đc giao như thế nào.
Sau 3 tháng sàng lọc một lần, ai hoàn thành công việc hay nói cách khác kiếm đc tiền huy động kha khá cho ngân hàng sẽ đc giữ lại tiếp tục cày, ko thì bay nhé.
Giai đoạn 2 là 3 tháng sau, lúc này bạn có thêm quyền cho vay nữa, sẽ có chỉ tiêu cho cả huy động và cho vay, phương thức làm việc giống giai đoạn 1, vẫn ko lương cơ bản
Giai đoạn 3 vẫn là 3 tháng, lúc này sẽ có lương cơ bản nhưng mình ko hỏi là bao nhiêu vì mình cũng chả muốn làm nữa nên lười hỏi. Lúc này có lương nên thêm vài trách nhiệm vớ vẩn nữa, nhưng tựu chung vẫn cày giống 2 giai đoạn kia, có điều chỉ tiêu cao hơn,
Nếu bạn trụ đc qua cả 3 giai đoạn này thì chúc mừng bạn đã là 1 nhân viên chính thức của vietabank.
Cơ mà nếu ai trụ đc 3 giai đoạn này thì vào big 4 bank vô tư, chả còn ở đây cho vietabank nó tuyển nên nói chung ai muốn cày free cho vietabank thì cứ làm nhé.
Ah trước khi vào giai đoạn 1 sẽ đc training 2 tuần, ai đang rảnh có thể học 2 tuần training chắc cũng đc thêm ít kiến thức kinh nghiệm rồi dông cũng đc.
Bác nge ở đâu hay từng trải qua rồi zậy? Nge mà nản chí anh hùng :D

Thì đi pv mình hỏi đấy, hỏi chị phỏng vấn hết tất cả mọi thứ rồi lên review cho các bạn để ai thấy nhắm ko nổi thì khỏi đi cho đỡ mất công :D
Bác đi học 2 tuần tranning chưa? có định cày luôn không? Mai em đi pv, mà k biết sẽ được hỏi những gì :D

Bác đi học 2 tuần tranning chưa? có định cày luôn không? Mai em đi pv, mà k biết sẽ được hỏi những gì :D
Bạn pv có đc nó thông báo gì ko, mình với mấy đứa nữa pv xong nó bảo 1 tuần có kết quả mà im luôn, chẳng biết nó có tuyển ai ko, chắc tại tốt nghiệp rồi nó khó dụ

Bạn pv có đc nó thông báo gì ko, mình với mấy đứa nữa pv xong nó bảo 1 tuần có kết quả mà im luôn, chẳng biết nó có tuyển ai ko, chắc tại tốt nghiệp rồi nó khó dụ
Phỏng vấn lần 2, có người pv lần 3 luôn. Thấy Việt Á làm việc sao ấy :cool:

Phỏng vấn lần 2, có người pv lần 3 luôn. Thấy Việt Á làm việc sao ấy :cool:
Thế nó có báo đậu ko, hôm mình pv xong chắc nó thấy khó dụ nên ko gọi, vieta lần đầu làm nên lôm côm quá, ccũng chương trình này mà bên mb thấy chuyên nghiệp hơn nhiều

Thế nó có báo đậu ko, hôm mình pv xong chắc nó thấy khó dụ nên ko gọi, vieta lần đầu làm nên lôm côm quá, ccũng chương trình này mà bên mb thấy chuyên nghiệp hơn nhiều
Hôm trước pv lần 1 ở CN xong thì chị bên CN gọi báo đậu. Ít lâu sau chị khác ở HO SG gọi hẹn đến CN trao đổi công việc, đến CN thì k gặp. Chị khác nghe t bảo được nhận rồi lại dẫn đi gặp a PGĐ giới thiệu nhận sự mới :D xong lại hẹn hôm sau vào. Hôm sau vào lại nói sẽ pv lại lần nữa :rolleyes: Lại zề đợi.......... chị HO SG lại gọi bảo đi pv :( zô pv thì mấy người kia pv tới lần 3 rồi :eek: Pv xong lại đợi tới bây giờ o_O ......

Hôm trước pv lần 1 ở CN xong thì chị bên CN gọi báo đậu. Ít lâu sau chị khác ở HO SG gọi hẹn đến CN trao đổi công việc, đến CN thì k gặp. Chị khác nghe t bảo được nhận rồi lại dẫn đi gặp a PGĐ giới thiệu nhận sự mới :D xong lại hẹn hôm sau vào. Hôm sau vào lại nói sẽ pv lại lần nữa :rolleyes: Lại zề đợi.......... chị HO SG lại gọi bảo đi pv :( zô pv thì mấy người kia pv tới lần 3 rồi :eek: Pv xong lại đợi tới bây giờ o_O ......
Hôm pv hỏi mình 1 câu
- Em có tự tin mỗi tháng huy động đc 700tr ko.
Trả lời:
- Em mà chắc chắn mỗi tháng huy động đc 700tr thì em đi thi ngân hàng ăn lương 7-8tr/tháng rồi chứ đâu có vô đây làm free cho mấy chị.
Chắc vậy nên ko đc gọi, cũng may chứ ko bị ngân hàng nó hành cho như bạn rồi :)

Hôm pv hỏi mình 1 câu
- Em có tự tin mỗi tháng huy động đc 700tr ko.
Trả lời:
- Em mà chắc chắn mỗi tháng huy động đc 700tr thì em đi thi ngân hàng ăn lương 7-8tr/tháng rồi chứ đâu có vô đây làm free cho mấy chị.
Chắc vậy nên ko đc gọi, cũng may chứ ko bị ngân hàng nó hành cho như bạn rồi :)

Chắc từ bỏ Việt Á, hóng cuối năm chen chân vào được 1 NH ổn ổn :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,565
Thành viên mới nhất
thienan0402
Back