OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng nhân sự tại các Chi nhánh trên toàn quốc [15.08.2013]

nếu bạn hiểu nhầm ý thì mình đính chính lại là xem lại thông tin để quyết định nộp hay ko.
bạn copy lại câu nói của người khác thì nên cop nguyên văn lại như vây để ng khác ko hiểu lầm :mình có ông bạn nghe mới thi vào nh này, nay lại thấy tuyển mới thì phải xem lại, bạn nào có nhu cầu thi vào đây nghiên cứu lại xem, đó là ttin mình có).PHÉP LỊCH SỰ TỐI THIỂU ĐẤY.
Ocean thì bank lớn rồi nên ko như những bank nhỏ làm ăn vớ vẩn được.
còn cái mà bạn nói là quá trình cơ cấu ngân hàng và quá trình phát triển thì bạn ko cần phải gthjk với mình, cái này nên đem đi chém gió với mấy đứa sv năm 1 ak. chứ mình mài đũng quần 4 năm ở trường có chút tiếng ở sg thì bạn ko cần phải nói điều đó.

Cái gì mà mài đũng quần 4 năm ở trường có chút tiếng ở SG thì bạn không cần phải nói điều đó??? Có 4 năm học cộng thêm 1 năm kinh nghiệm đi làm mà đã coi mình là thánh sống cái gì cũng biết thế này rồi à??? Đáng buồn cho cái lập luận này, trình độ mới chỉ có vậy thôi mà cũng khoe ra được. Ở đây có những người cử nhân thạc sĩ 2 3 trường, đi làm 4 5 năm mà họ còn khiêm tốn không bao giờ nói những lời khoe mẽ trịch thượng theo kiểu cái gì cũng biết như thê, họ còn vào đây học hỏi kinh nghiệm từ những người đi sau họ cơ bạn nhé đó mới là những người giỏi nhưng khiêm nhường và cầu thị muốn chia sẻ với người khác.
Người ta chia sẻ với mình nhưng thông tin bổ ích vì người ta làm trong nội bộ thì lại mang cái giọng thánh sống ra để đối đáp ra cái vẻ giỏi giang không cần. Đến các bậc thánh nhân vĩ nhân như Bác Hồ Lenin còn phải suốt ngày học, học nữa, học mãi mà một ông sinh viên mới ra trường 1 năm đã như thế này.. Lại còn ra vẻ bày đặt dạy đời phép LỊCH SỰ TỐI THIỂU với người khác nữa chứ...
Càng sống càng thấy sao thiên hạ lắm người TÀI GIỎI cái gì cũng biết như bạn habloc đây mà kinh tế đất nước ta vẫn cứ lẹt đẹt như thế này nhỉ, phải chăng có quá nhiều con ếch làm ảnh hưởng đến các bạn ý!!!

minh đã đọc qua thông tin của bạn, bạn nói là "mình có ông bạn nghe mới thi vào nh này, nay lại thấy tuyển mới thì phải xem lại". thế banj có biết quá trình cơ cấu ngân hàng và quá trình phát triển ko? hiện tại thì ngân hàng này và cũng chính là ngân hàng mình đang làm thì hầu hết các phòng giao dịch nhỏ chuẩn bị lên thành phòng giao dịch cấp 1 nên phải có " phòng cá nhân, phòng doanh nghiệp và mỗi vị trí như chuyên viên khách hàng hoặc chuyên viên kinh doanh thì các phòng giao dịch phải có từ 8-15 người, chưa kể hỗ trợ và các vị trí khác.. đây cũng chính là những thông tin hoàn toàn chuẩn xác. các bạn hoàn toàn yên tâm nộp nhé, tuy nhiên các bạn phải tạo điểm nhấn cho CV của mình để nhà tuyển dụng họ ko gạt CV hay vứt vào sọt rác..... vì mình cũng đã đọc rất nhiều Cv của các bạn thi chi nhánh mình.. và những lỗi căn bản thì chắc ko thể bỏ qua được...

Bạn Mạnh Thắng đang làm ở chi nhánh nào thế. Oceanbank nói 5/8 hết hạn thì cho mình hỏi sau ngày hết hạn mới gọi ứng viên hay là trước đó. Mình đã lưu số đt của bạn, anh em làm quen giao lưu nhé :)

Bạn Mạnh Thắng đang làm ở chi nhánh nào thế. Oceanbank nói 5/8 hết hạn thì cho mình hỏi sau ngày hết hạn mới gọi ứng viên hay là trước đó. Mình đã lưu số đt của bạn, anh em làm quen giao lưu nhé :)
ukm oke^^ mình hiện tại đang làm chi nhánh thụy khuê...... thường thì vào đợt cao điểm này thì hết ngày 5/8 họ sẽ gọi đi thi, và cũng tùy chi nhánh bạn ạh, các chi nhánh hiện tại đều thiếu nhân sự nên tuyển thường xuyên là đúng thôi chứ cũng ko có gì cả... với lại các bạn cũng yên tâm là những đợt này nhân sự thiếu nên vấn đề con em cháu cha thì sẽ không có mấy... mà hiện giờ bên này tuyển thực lực.....

Gửi Huy1011
mình có 1 số vđề cần phải nói cho bạn rõ nếu những lời mình nói ở trên bạn đọc ko hiểu???
1.phép tối thiểu lịch sự trên diễn đàn chắc bạn chưa nắm hay sao mà bạn nhắn liền 1 lúc 5,6 cái tin như vậy , ngay cả vđề ng ta chăng nói với bạn. nếu bạn nói tôi, tôi nói lại cho bạn rõ và HÃY ĐỌC CHO KỸ XEM NG KHÁC VIẾT GÌ RỒI HÃY NÓI.
2.Tôi ko phán xét chỉ nói là hiện tượng các Nh pr thông qua tuyển dụng là có, vì ko cminh được (ko bạn lại bảo tôi là thánh này thánh nọ) nên tôi nói các bạn tìm hiểu thêm để nộp đơn. (ko phải mất tgian của tôi mà là các bạn, và tôi ko có câu nào nói là ocean ,chỉ là thông tin tham khảo là các bạn tìm hiểu kỹ gg đấy)
sao cứ phải bơm vô là tôi nói xấu ocean. trước giờ tôi chưa có thành kiến với nh này, thấy nó làm ăn tốt,uy tín.
3.Giỏi hay không giỏi tôi tự biết nên bạn ko phải so sánh với cái kiểu bạn ss tôi với nv cao cấp này nọ.ss ngược đời .bạn hãy xem mình có phải trong số con ếch đó ko mà không biết lắng nghe ý kiến của người khác, thấy ko đồng tình là nhảy dựng lên phán này nọ ra vẻ.
4.tôi ko tin ng bạn của ai đó thì kệ tôi, đó là ý kiên cá nhân. liên quan đến cs của bạn ak ,còn ng bạn mà tôi nhắc đến thì tôi chỉ đưa ra ý kiến tham khảo và bạn hoàn toàn có thể chứng thưc bằng google và các bạn tìm hiểu xem có phải ocean bank mới tuyển ko. chứ hoàn toàn ko nói xấu gì về nh này. vì đây là một nh tốt, lớn và uy tín.so sánh bạn bè kiểu đời vô duyên kiểu đâu đâu.
4.bạn muốn xưng hô sao kệ bạn ,miễn sao cho có văn hóa là được
5.Nói khác ý kiến của ng khác ,rồi tự phán xét thì tôi có quyền nói.Cô bạn có dạy điều đó ko. và chính bạn đang cũng đang nói linh tinh những điều mà tôi ko nói về ocean.
6.đừng mang những thứ to tát kinh tế phát triển nhờ công lớn các em ,hay lẹt đẹt nhờ các em. hết đời ng hẵng đem cái đó ra nc với tôi,xem bạn hay là tôi.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Thôi các bạn ah, mỗi người 1 ý kiến khác nhau bởi vậy nói 1 hồi cãi nhau um sùm lên không tốt. Các bạn cứ giữ ý kiến của mình, đừng khơi lên nữa làm phức tạp tình hình. Chân thành xin lỗi các bạn vì mình đã nói ra 1 chuyện nhạy cảm như vậy, mong các bạn giữ hòa khí cho forum!!!

Gửi Huy1011
mình có 1 số vđề cần phải nói cho bạn rõ nếu những lời mình nói ở trên bạn đọc ko hiểu???
1.phép tối thiểu lịch sự trên diễn đàn chắc bạn chưa nắm hay sao mà bạn nhắn liền 1 lúc 5,6 cái tin như vậy , ngay cả vđề ng ta chăng nói với bạn. nếu bạn nói tôi, tôi nói lại cho bạn rõ và HÃY ĐỌC CHO KỸ XEM NG KHÁC VIẾT GÌ RỒI HÃY NÓI.
2.Tôi ko phán xét chỉ nói là hiện tượng các Nh pr thông qua tuyển dụng là có, vì ko cminh được (ko bạn lại bảo tôi là thánh này thánh nọ) nên tôi nói các bạn tìm hiểu thêm để nộp đơn. (ko phải mất tgian của tôi mà là các bạn, và tôi ko có câu nào nói là ocean ,chỉ là thông tin tham khảo là các bạn tìm hiểu kỹ gg đấy)
sao cứ phải bơm vô là tôi nói xấu ocean. trước giờ tôi chưa có thành kiến với nh này, thấy nó làm ăn tốt,uy tín.
3.Giỏi hay không giỏi tôi tự biết nên bạn ko phải so sánh với cái kiểu bạn ss tôi với nv cao cấp này nọ.ss ngược đời .bạn hãy xem mình có phải trong số con ếch đó ko mà không biết lắng nghe ý kiến của người khác, thấy ko đồng tình là nhảy dựng lên phán này nọ ra vẻ.
4.tôi ko tin ng bạn của ai đó thì kệ tôi, đó là ý kiên cá nhân. liên quan đến cs của bạn ak ,còn ng bạn mà tôi nhắc đến thì tôi chỉ đưa ra ý kiến tham khảo và bạn hoàn toàn có thể chứng thưc bằng google và các bạn tìm hiểu xem có phải ocean bank mới tuyển ko. chứ hoàn toàn ko nói xấu gì về nh này. vì đây là một nh tốt, lớn và uy tín.so sánh bạn bè kiểu đời vô duyên kiểu đâu đâu.
4.bạn muốn xưng hô sao kệ bạn ,miễn sao cho có văn hóa là được
5.Nói khác ý kiến của ng khác ,rồi tự phán xét thì tôi có quyền nói.Cô bạn có dạy điều đó ko. và chính bạn đang cũng đang nói linh tinh những điều mà tôi ko nói về ocean.
6.đừng mang những thứ to tát kinh tế phát triển nhờ công lớn các em ,hay lẹt đẹt nhờ các em. hết đời ng hẵng đem cái đó ra nc với tôi,xem bạn hay là tôi.

Ấy bạn đừng nóng tôi biết bạn giỏi rồi mà bạn học một trường uy tín từ SG mà cái gì bạn cũng biết hết rồi, lại còn đi làm được 1 năm rồi nữa chứ kiến thức uyên thâm kinh nghiệm đầy người rồi.
Mà ai nhắn tin cho bạn thế? Mình chỉ trích dẫn lại những gì bạn nói thôi mà đừng nóng chứ. Mình biết không đủ tuổi để được so sánh trình độ với bạn đâu bạn mất công chờ đợi hết đời người làm gì nên bạn cứ yên tâm rồi nhé.Nói phải có dẫn chứng chứ ai lại tự nói một mình thế kia, khổ thân phải giữ gìn sức khỏe chứ bạn.

Bộ hso thứ 2 nộp sau khi ra trường, :)) hso đầu tiên nộp vào ngân hàng, k biết có dễ dàng như lần 1 nộp k , haizz

Ấy bạn đừng nóng tôi biết bạn giỏi rồi mà bạn học một trường uy tín từ SG mà cái gì bạn cũng biết hết rồi, lại còn đi làm được 1 năm rồi nữa chứ kiến thức uyên thâm kinh nghiệm đầy người rồi.
Mà ai nhắn tin cho bạn thế? Mình chỉ trích dẫn lại những gì bạn nói thôi mà đừng nóng chứ. Mình biết không đủ tuổi để được so sánh trình độ với bạn đâu bạn mất công chờ đợi hết đời người làm gì nên bạn cứ yên tâm rồi nhé.Nói phải có dẫn chứng chứ ai lại tự nói một mình thế kia, khổ thân phải giữ gìn sức khỏe chứ bạn.
Không đủ trình thì bạn im đi.bạn viết có mấy dòng là tôi đủ hiểu ha. Tôi cũng chẳng muốn đôi co với bạn. Mất thời gian lắm.(viết bài spam thì viết cho logic tý, ak với lại so sánh thì 2 vế nó phải tương đồng tý chứ, ai lại chả bao giờ liên quan đến nhau v.khoe học xong ra trường đi làm rồi nói viết cũng phải đạt mức tối thiểu chứ linh tinh vây lại tưởng cô giáo c1 chưa dạy bài đấy.Làm đọc mà thấy ức chế vì mấy câu văn lủng củng chẳng giống ai.)

Cho em hỏi là thông tin tuyển dụng này với thông tin tuyển dụng HTKD-QLTD ở Chi nhánh Đào Duy Anh có giống nhau không ạ? Em vừa nạp ở chi nhánh đó thì giờ có được nạp tiếp không ạ ?
Em cảm ơn ạ !

Mới ra trường được 1 năm mà nghe cái giọng bạn phán người khác không biết có phải là dân ngân hàng không rồi còn nghi ngờ người bạn lâu năm mà bạn buttercup nói có thật hay không thì tôi cũng biết bạn thuộc trình độ nào rồi.
Ở trên bạn cũng dẫn chứng có "mình có ông bạn nghe mới thi vào nh này, nay lại thấy tuyển mới thì phải xem lại, bạn nào có nhu cầu thi vào đây nghiên cứu lại xem, đó là ttin mình có)" thế hóa ra bạn không tin ông bạn của bạn buttercup nhưng bạn dẫn chứng ông bạn của bạn ra thì để cho ai tin đây, tự mình t..t' vào mặt mình như thế à...
Mình chưa giỏi đâu mình chưa là cái gì ở đây đâu đừng có ra cái vẻ như là làm Giám đốc nhân sự cấp cao được chục năm rồi ấy bạn, bạn chỉ là một sinh viên mới ra trường 1 năm thôi, mình hơn tuổi bạn nhưng mình vẫn tôn trọng xưng bạn với bạn, chúng ta vào cộng đồng ub này đều là dân tài chính ngân hàng hết bạn nhé, bạn dựa vào cái gì mà dám nói buttercup không phải là thế này là thế kia.
Còn vấn đề Oceanbank tuyển xong có nhiều người than phiền --> NH này có vấn đề??? logic kiểm chứng thông tin ở đâu vậy, tin vịt tin hành lang vỉa hè dựa vào đó đánh giá một Tổ chức tài chính sao??? Bạn tưởng bạn vào được NH người ta thì không phải bỏ công sức và thời gian họ trải thảm đỏ rước bạn vào chắc ?? Chúng ta đi XIN VIỆC nhé chứ ko phải NH XIN BẠN LÀM nhé. Nếu thấy tin này mất thời gian thì đừng vào Ub làm gì nữa mất thời gian của bạn lắm!!!

Mình dân Quản trị kinh doanh mà bạn. :p

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back