OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng nhân sự tại các Chi nhánh trên toàn quốc [15.08.2013]

hnay mình vừa nộp Oceanbank ở Đào Duy Anh , không biết nộp tiếp đc không mọi ng nhỉ...:)

ngâh hàng ko có mail reply. mình gửi cv online chả biết có nhận dc hay ko nữa. :(

Bạn này nói chuyện không thiện chí lắm.

Theo ý kiến cá nhân, bạn Huy1011 nói rất đúng, mình đi "xin" chứ ko phải NTD xin mình apply. Có cơ hội hãy tóm lấy, ko được thì tự nghĩ là mình không đủ điều kiện hoặc ko phù hợp.

Mình ko nghĩ đây là cách PR, vì không rõ các bạn thế nào? Nhưng những ngừoi mình quen biết làm việc trong lĩnh vực
tài chính, tuyển dụng lâu năm cho rằng; thông báo tuyển dụng nhiều ko khiến cho khách hàng nghĩ NH đó đang phát triển nên cần tuyển mà chỉ khiến mọi ngừoi hồ nghi về nguồn nhân lực của tổ chức đó không bền vững, cách làm việc không chuyên nghiệp hoặc làm hiệu quả công việc kém khiên nhân lực cũ phải bỏ đi và tuyển mới.

Nói tóm lại là có cơ hội hãy tóm lấy
Không phải pr không biết bạn có phải dân nh ra không mà phát biểu như vậy.
Chẳng hiểu cái ng mà bạn nói lâu năm đó là ai.
1 nh mà quá nhiều bạn than phiền là mớii thi tuyển xong chưa được gọi mà đạ liền đăng tin tdung mới thì chắc chắn có vđ rùi.
đối với những bạn mới ra trường thì đây là kn để co sát, thử sức để có cơ hội cao vào nh.
nhưng đối với những bạn đã ra trường (khoảng 1 năm như mình) thì thấy rất mất tgia.
bạn thi vào đó mất thời gian công sức.(ngỉ chỗ cũ,ngỉ vài tháng để thi)
mình thì ở tỉnh nên vụ này ít có.nghe nhiều ở sg,hn,..
nói túm lại có bạn lập diễn đàn bàn về những nh pr theo kiểu này để ko mất tg

hiện tại mình đang làm Ocean bank và thấy rằng oceanbank đang có nhu cầu chuyển tất cả các phòng giao dịch nhỏ thành phòng giao dịch cấp 1 và tươnglai sẽ lên chi nhánh nên hiện tại nhu cầu tuỷen dụng các bộ phận nhân sự là có thật các bạn nhé, tuy nhiên thì trong CV các bạn nên đưa ra những công việc mình đã làm để nhà tuyển dụng có thể biết những kỹ năng bạn có là gì, nếu để trống trơn thì mình nghĩ chắc sẽ ko dc dự tuyển tiếp đâu.. chúc các bạn thành công

Bạn Buttercup nói đúng, Muốn PR thì chẳng thiếu cách để họ làm đâu chứ không phải chỉ dựa vào tuyển dụng nhiều. Con người hơn nhau ở cái biết nắm bắt cơ hội hay không mà thôi và còn nhờ may mắn nữa

Cuộc sống không thiếu những phép màu nếu ta nỗ lực hết mình nhé. Các Uber hãy cố lên(trong đó có mình :D)
toàn những bạn mang nói kiểu sách vở. nản.
mình thấy bạn recovery nói đúng chỉ là nói cho các bạn biết những điều ngoài sách vở.
giải thích chỗ pr nếu có ng chưa biết
đăng tuyển hoành tráng liên tục làm hình ảnh nh họ tràn ngập trên báo tuyển dụng, nh làm ăn tốt đang có nhu cầu tuyển dụng nhiều, nhu cầu tuyển cao, lương bổng tốt. hình ảnh của họ có phải đẹp nhiều không.
nói là để các bạn biết.
còn những bạn mới ra trường muốn cọ sát thì cơ hôi quá tốt.
:mình có ông bạn nghe mới thi vào nh này, nay lại thấy tuyển mới thì phải xem lại, bạn nào có nhu cầu thi vào đây nghiên cứu lại xem, đó là ttin mình có)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
minh đã đọc qua thông tin của bạn, bạn nói là "mình có ông bạn nghe mới thi vào nh này, nay lại thấy tuyển mới thì phải xem lại". thế banj có biết quá trình cơ cấu ngân hàng và quá trình phát triển ko? hiện tại thì ngân hàng này và cũng chính là ngân hàng mình đang làm thì hầu hết các phòng giao dịch nhỏ chuẩn bị lên thành phòng giao dịch cấp 1 nên phải có " phòng cá nhân, phòng doanh nghiệp và mỗi vị trí như chuyên viên khách hàng hoặc chuyên viên kinh doanh thì các phòng giao dịch phải có từ 8-15 người, chưa kể hỗ trợ và các vị trí khác.. đây cũng chính là những thông tin hoàn toàn chuẩn xác. các bạn hoàn toàn yên tâm nộp nhé, tuy nhiên các bạn phải tạo điểm nhấn cho CV của mình để nhà tuyển dụng họ ko gạt CV hay vứt vào sọt rác..... vì mình cũng đã đọc rất nhiều Cv của các bạn thi chi nhánh mình.. và những lỗi căn bản thì chắc ko thể bỏ qua được...

minh đã đọc qua thông tin của bạn, bạn nói là "mình có ông bạn nghe mới thi vào nh này, nay lại thấy tuyển mới thì phải xem lại". thế banj có biết quá trình cơ cấu ngân hàng và quá trình phát triển ko? hiện tại thì ngân hàng này và cũng chính là ngân hàng mình đang làm thì hầu hết các phòng giao dịch nhỏ chuẩn bị lên thành phòng giao dịch cấp 1 nên phải có " phòng cá nhân, phòng doanh nghiệp và mỗi vị trí như chuyên viên khách hàng hoặc chuyên viên kinh doanh thì các phòng giao dịch phải có từ 8-15 người, chưa kể hỗ trợ và các vị trí khác.. đây cũng chính là những thông tin hoàn toàn chuẩn xác. các bạn hoàn toàn yên tâm nộp nhé, tuy nhiên các bạn phải tạo điểm nhấn cho CV của mình để nhà tuyển dụng họ ko gạt CV hay vứt vào sọt rác..... vì mình cũng đã đọc rất nhiều Cv của các bạn thi chi nhánh mình.. và những lỗi căn bản thì chắc ko thể bỏ qua được...
nếu bạn hiểu nhầm ý thì mình đính chính lại là xem lại thông tin để quyết định nộp hay ko.
bạn copy lại câu nói của người khác thì nên cop nguyên văn lại như vây để ng khác ko hiểu lầm :mình có ông bạn nghe mới thi vào nh này, nay lại thấy tuyển mới thì phải xem lại, bạn nào có nhu cầu thi vào đây nghiên cứu lại xem, đó là ttin mình có).PHÉP LỊCH SỰ TỐI THIỂU ĐẤY.
Ocean thì bank lớn rồi nên ko như những bank nhỏ làm ăn vớ vẩn được.
còn cái mà bạn nói là quá trình cơ cấu ngân hàng và quá trình phát triển thì bạn ko cần phải gthjk với mình, cái này nên đem đi chém gió với mấy đứa sv năm 1 ak. chứ mình mài đũng quần 4 năm ở trường có chút tiếng ở sg thì bạn ko cần phải nói điều đó.

toàn những bạn mang nói kiểu sách vở. nản.
mình thấy bạn recovery nói đúng chỉ là nói cho các bạn biết những điều ngoài sách vở.
giải thích chỗ pr nếu có ng chưa biết
đăng tuyển hoành tráng liên tục làm hình ảnh nh họ tràn ngập trên báo tuyển dụng, nh làm ăn tốt đang có nhu cầu tuyển dụng nhiều, nhu cầu tuyển cao, lương bổng tốt. hình ảnh của họ có phải đẹp nhiều không.
nói là để các bạn biết.
còn những bạn mới ra trường muốn cọ sát thì cơ hôi quá tốt.
:mình có ông bạn nghe mới thi vào nh này, nay lại thấy tuyển mới thì phải xem lại, bạn nào có nhu cầu thi vào đây nghiên cứu lại xem, đó là ttin mình có)

Cái gì mà toàn nói theo sách vở nản, nản hay không nản là chuyện của bạn, mình các bạn khác nói không phải để mình bạn nghe mà lên đây phê phán nản này nọ. Bạn phán thì cứ như thánh ấy nhỉ nhỡ họ khó khăn thật họ cần tuyển thêm người cho các vị trí còn thiếu hoặc các vị trí đã tuyển có trục trặc hoặc bỏ ngang thì họ thành ra thiếu người.
Tôi chẳng cần biết bạn làm ở ngân hàng hay công ty nào nhưng bạn không phải là các nhà quản lý đầu não của các ngân hàng làm sao bạn hiểu được họ cần gì và họ đang làm gì, xin lỗi bạn họ ngồi được vào những vị trí đầu não của một ngân hàng trình độ kinh nghiệm khả năng của họ đã hơn chúng ta các Uber khác nhiều lần rồi nhé.
Còn vấn đề họ tuyển hoành tráng liên tục như bạn nói thì cho tôi hỏi bạn là bạn có bạn bè anh chị em làm giám đốc nhân sự cấp cao ở Oceanbank hay không? Bạn biết chỉ tiêu vị trí họ đang tuyển là bao nhiêu không? Thật là hay cho cái lý thuyết tuyển nhiều nhân sự là tạo được hình ảnh đẹp, chiêu PR giỏi. Cái chuyện ông bạn của bạn mới thi vào đây nhưng lại tuyển tiếp thì là chuyện quá bình thường, vào làm thử việc 1 tháng không được việc họ cũng thải loại thôi bạn nhé.
Cái gì cũng có 2 mặt của nó, đừng chỉ nhìn 1 mặt mà phán xét vấn đề nản này nọ nhé thiển cận lắm bạn ạ.

Không phải pr không biết bạn có phải dân nh ra không mà phát biểu như vậy.
Chẳng hiểu cái ng mà bạn nói lâu năm đó là ai.
1 nh mà quá nhiều bạn than phiền là mớii thi tuyển xong chưa được gọi mà đạ liền đăng tin tdung mới thì chắc chắn có vđ rùi.
đối với những bạn mới ra trường thì đây là kn để co sát, thử sức để có cơ hội cao vào nh.
nhưng đối với những bạn đã ra trường (khoảng 1 năm như mình) thì thấy rất mất tgia.
bạn thi vào đó mất thời gian công sức.(ngỉ chỗ cũ,ngỉ vài tháng để thi)
mình thì ở tỉnh nên vụ này ít có.nghe nhiều ở sg,hn,..
nói túm lại có bạn lập diễn đàn bàn về những nh pr theo kiểu này để ko mất tg

Mới ra trường được 1 năm mà nghe cái giọng bạn phán người khác không biết có phải là dân ngân hàng không rồi còn nghi ngờ người bạn lâu năm mà bạn buttercup nói có thật hay không thì tôi cũng biết bạn thuộc trình độ nào rồi.
Ở trên bạn cũng dẫn chứng có "mình có ông bạn nghe mới thi vào nh này, nay lại thấy tuyển mới thì phải xem lại, bạn nào có nhu cầu thi vào đây nghiên cứu lại xem, đó là ttin mình có)" thế hóa ra bạn không tin ông bạn của bạn buttercup nhưng bạn dẫn chứng ông bạn của bạn ra thì để cho ai tin đây, tự mình t..t' vào mặt mình như thế à...
Mình chưa giỏi đâu mình chưa là cái gì ở đây đâu đừng có ra cái vẻ như là làm Giám đốc nhân sự cấp cao được chục năm rồi ấy bạn, bạn chỉ là một sinh viên mới ra trường 1 năm thôi, mình hơn tuổi bạn nhưng mình vẫn tôn trọng xưng bạn với bạn, chúng ta vào cộng đồng ub này đều là dân tài chính ngân hàng hết bạn nhé, bạn dựa vào cái gì mà dám nói buttercup không phải là thế này là thế kia.
Còn vấn đề Oceanbank tuyển xong có nhiều người than phiền --> NH này có vấn đề??? logic kiểm chứng thông tin ở đâu vậy, tin vịt tin hành lang vỉa hè dựa vào đó đánh giá một Tổ chức tài chính sao??? Bạn tưởng bạn vào được NH người ta thì không phải bỏ công sức và thời gian họ trải thảm đỏ rước bạn vào chắc ?? Chúng ta đi XIN VIỆC nhé chứ ko phải NH XIN BẠN LÀM nhé. Nếu thấy tin này mất thời gian thì đừng vào Ub làm gì nữa mất thời gian của bạn lắm!!!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,794
Thành viên mới nhất
alialial1216
Back
Bên trên