OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng các vị trí thuộc phòng KHDN tại các Chi nhánh trên toàn quốc [15.06.2013]

đêt, NH j như shit, thi xong cả tháng mới có kq, pv xong chờ dài cả cổ k thấy tin tức j. nhưng hễ đi thi hoặc pv thì 2 ngày sau thông báo là thi liền. DKM. làm ăn thế mạt hạng là đúng, thằng nào giỏi chờ k đc nó tranh thủ cơ hội với thằng khác, lấy toàn thằng làng nhàng phía sau (có thể là những thằng như em). hèn chi thành lập từ 1993 với vietcom mà lẹt đẹt phía sau, k bằng nửa thằng lienviet mới thành lập năm 2008 :))
. Đồng ý với bạn là tuyển dụng của Ocean này còn thiếu chuyên nghiệp. Nhưng không đồng ý với bạn nặng khi bạn so sánh Ocean với Vietcom, 1 thằng cổ phần với 1 thằng được Nhà nước bảo trợ. Từ nguồn vốn, khách hàng, chính sách ... đều được thuận lợi hơn phát triển là đúng. Liên Việt thì có ông Bưu điện chống lưng đằng sau, xét về vốn, tổng tài sản lẫn mạng lưới chả hơn Ocean mấy, trong khi đó Ngân hàng Ocean thì có vẻ được tập đoàn Đại Dương "chăm bẵm" kém thì phải nên lận đận. Đợt vừa rồi đi nghe giảng về vị trí CVKH tại Cn Hà Nội chắc cũng tạch cơ hội vào Ocean đợt này nhưng cũng biết sơ qua về NH này.

Hi các bạn, mình mới thi vị trí Hỗ trợ kinh doanh KHDN của Hội sở Oceanbank, có bạn nào cùng thi ko? Vào đây đọc kinh nghiệm pvan để còn học hỏi các bạn, :)

. Đồng ý với bạn là tuyển dụng của Ocean này còn thiếu chuyên nghiệp. Nhưng không đồng ý với bạn nặng khi bạn so sánh Ocean với Vietcom, 1 thằng cổ phần với 1 thằng được Nhà nước bảo trợ. Từ nguồn vốn, khách hàng, chính sách ... đều được thuận lợi hơn phát triển là đúng. Liên Việt thì có ông Bưu điện chống lưng đằng sau, xét về vốn, tổng tài sản lẫn mạng lưới chả hơn Ocean mấy, trong khi đó Ngân hàng Ocean thì có vẻ được tập đoàn Đại Dương "chăm bẵm" kém thì phải nên lận đận. Đợt vừa rồi đi nghe giảng về vị trí CVKH tại Cn Hà Nội chắc cũng tạch cơ hội vào Ocean đợt này nhưng cũng biết sơ qua về NH này.
hehe, mình cũng bức xúc quá mà nói vậy thôi. pv xong kêu đậu rồi, khoảng tháng giữa tháng 8 đi làm, mà h cuối tháng 7 vẫn im re. Nhưng bạn có vẻ thần tượng ocean thì phải, cũng là cổ phần nhưng ACB với Sacom nó lên sàn và phát triển như vũ bão. Ocean vẫn lẹt đẹt, còn Lienviet sau khi mua VPSC của Bưu điện đã phải bù lỗ 145 tỷ nợ xấu cho VPSC. thế mà vốn điều lệ của Lienviet đã lên 6000 tỷ(ocean 4000) mạng lưới lên tới 10000( ocean mới hơn 150), ROE ROA đều trên mức bình quân ngành, nợ xấu ít. Vì chính sách tuyển dụng nhân tài của nó rất tốt, tiếc là mình chưa có may mắn đc vào đó :((. ( Làm đề tài mua bán sáp nhập ngân hàng nên tui nắm sơ sơ vậy :p) hehe

mình thấy bạn so sánh rất khập khiễng nhé. ACB vs Sacom thì nó ở 1 trình độ khác mình không bàn tới. còn LVPB nếu k nhờ M&A vs quỹ tiết kiệm bưu điện thì có mà mơ cũng k được con số 10000. Oceanbank về cơ bản thành lập năm 1993 nhưng khi đó là ngân hàng nông thôn Hải Hưng có trụ sở ở Hải Dương. Phải đến năm 2007 khi Ocean Group mua lại thì nó mới được đổi tên thành Oceanbank như bây h. Mà nói thẳng ra là nếu đặt lên bàn cân so sánh những gì nổi nhất mà người ta thường thấy thì ngoại trừ cái mạng lưới ra mình nghĩ Ocean vs LVPB cũng ngang nhau. LVPB có thể nhỉnh hơn về đầu vào 1 tí thôi. Hầu như những ngân hàng nào tồn tại đến thời điểm này mà không bị đưa vào diện buộc phải tái cơ cấu, kiểm soát đặc biệt thì mình nghĩ là nó không hề yếu đâu. Hãy cứ nhìn sự phát triển của OceanGroup mà suy ra thôi. Mình chả bênh gì Ocean nhưng ít ra cũng cần phải có cái nhìn khách quan 1 tí

:)) j mà bức xúc thế..hic hic, lương ocean 4tr5 còn lương lienviet 6-7tr là hỉu oy :p

- - - Updated - - -

với lại dầu khí cũng chống lưng cho ocean lắm, có 20% cổ phần là hiểu rùi

Chưa có thông tin j hả cả nhà, ai chi nhánh Hà Nội đã được gọi chưa vậy??!! :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,671
Thành viên mới nhất