OceanBank [HOT] OceanBank tuyển dụng các vị trí thuộc phòng Khách hàng cá nhân trên toàn quốc [25.06.2013]

Bạn pv ở chi nhánh nào vậy? Chắc chi nhánh nào của Oceanbank cũng thông báo cùng ngày nhỉ c? T pv hôm 3/7 mà cũng chưa thấy có tin tức gì, lúc ngồi ngoài chờ cùng mọi người, mình và m.ng ở ngoài nghe thấy mình bị chê về ngoại hình, Hội sở thì bảo đc, còn ở chi nhánh thì chê mình về ngoại hình. Òa òa :(( Không biết thế nào nua. Bạn nói thế làm mình vẫn hi vọng. Khi nào bạn nhận đc tin gì thì lên ới cho anh em biết vs nhá! :(

Lần này tuyển dụng thì trực tiếp giám đốc chi nhánh quyết định. Bạn có thể hạn chế về ngoại hình, nhưng khi bạn pv tạo được ra sự khác biệt, thể hiện tài chém gió vs những nguồn khách hàng bạn đưa ra ok thì vẫn đậu thôi. Ocean thường thông báo sớm nên mình nghĩ là sang đầu tuần sau chắc sẽ có đt. Mình mới bị mất số hôm nay, đang chờ làm lại nên cũng lo ngta ko liên lạc được cho mình xong cho out thì khổ :'(

Cảm ơn bạn đã động viên tớ! :)
Nếu bạn nào trong cộng đồng tham dự đợt pv vị trí CV QHKH đợt 2 này của Oceanbank thì các bạn ới lên 1 tiếng nhé! Để bọn mình còn biết mình đậu hay trượt để khỏi phải lo lắng cũng như chờ đợi. :D
Lần này tuyển dụng thì trực tiếp giám đốc chi nhánh quyết định. Bạn có thể hạn chế về ngoại hình, nhưng khi bạn pv tạo được ra sự khác biệt, thể hiện tài chém gió vs những nguồn khách hàng bạn đưa ra ok thì vẫn đậu thôi. Ocean thường thông báo sớm nên mình nghĩ là sang đầu tuần sau chắc sẽ có đt. Mình mới bị mất số hôm nay, đang chờ làm lại nên cũng lo ngta ko liên lạc được cho mình xong cho out thì khổ :'(

Mình thi ở GP nhưng rồi được HK gọi sang phỏng vấn. Mình nghe các anh ở HK bảo đợt này GP tuyển ít, nên 1 số bạn đc offer sang bên HK như mình. :) Các bạn nào cũng giống mình vào confirm rùi cùng nhau chờ kq nào.

Mình thi ở GP nhưng rồi được HK gọi sang phỏng vấn. Mình nghe các anh ở HK bảo đợt này GP tuyển ít, nên 1 số bạn đc offer sang bên HK như mình. :) Các bạn nào cũng giống mình vào confirm rùi cùng nhau chờ kq nào.
Thế bạn đã pv chưa?bạn apply vị trí gì thế?

Mình apply CVKH. Vì là phỏng vấn lần 2 rùi nên chủ yếu là trao đổi nội dung công việc thôi. Các anh cũng thẳng thắn hơn nữa, không hỏi nhiều về kỹ năng nữa, do hum ở bên hội sở đã chấm điểm và các bạn nào điểm cao thì sẽ được chú ý và giới thiệu sang các chi nhánh chưa tuyển đủ. Đợt này GPh rất đông ứng viên nhưng mà quy mô nhỏ, còn ở HK lớn hơn nhu cầu nhân lực cao hơn nhiều.
Mình rất thích kiểu thi ở Ocean, thẳng thắn, không gieo hi vọng kiểu các NH khác. Các bạn nào chê rằng họ quá quan tâm đến mqh này nọ, nhưng mà phải nói thực là mqh chính là thể hiện khả năng của bạn. Các bạn nào kỹ năng tốt thì khả năng pt quan hệ cao mà.

hix hôm 3/7 mình cũng đi phỏng vấn, cơ mà chờ dài cổ mới đc gọi vào, hóa ra là người ta làm theo kiểu gọi 3 người vào một lần rồi ngồi dàn hàng ngang đối diện với 5 người phỏng vấn 1 anh và 4 chị, thấy anh với 2 chị hỏi là chính 2 chị kia ko hỏi mà ngồi nhìn với ghi chép gì đó. Ko biết kết quả như thế nào có khi dụng ý của người ta là gọi 3 người vào rồi tìm ra người suất sắc nhất trong 3 người đó cũng nên, nếu thế thì mình tạch là cái chắc, hôm đó vào cùng 1 anh có kinh nghiệm làm bên ACB, trông cao ráo hót hay các chị cứ gọi là gật gù gật gù. Cuối giờ chị phỏng vấn bảo tầm mùng 10 là có kết quả sau hôm đó mà ko có liên lạc gì từ NH là coi như tạch hẳn

chi nhánh Đào Duy Anh pv hm 3/7 đã ai được gọi đi làm chưa mọi người nhỉ???

vị trí CVKH đã có bạn nào ký hợp đồng chưa nhỉ? ko qua học việc ma thử việc luôn, training xong hỏi 1 câu duy nhất! em cảm thấy mình làm được ko? hix bạn nào ký hợp đồng rồi cho mình hỏi tí nhé, chỉ tiêu của các bạn ra sao vậy?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,532
Thành viên mới nhất
youhuihuodog994
Back
Bên trên