Chắc chiều cao sẽ thêm được vài phân nhờ cái cổ dài ra từng ngày...o_O

Thứ 1: Mình đã nói là ở chi nhánh m thi bạn nhé, kinh nghiệm j thì cũng chỉ mang tính cục bộ thôi, có thể tùy tình hình mỗi chi nhánh sẽ khác, ở đây là chỗ mọi người chia sẻ những suy nghĩ và kinh nghiệm, ai cấm vào đây mà k đc suy nghĩ hở bạn :), sao tự nghĩ hay kinh nghiệm bản thân thì k được nói ra, trong khi vẫn có nhiều bạn luôn hỏi: bạn pv thấy thế nào? bạn pv ở chi nhánh nào vậy?...những điều này được chia sẻ thì k đc coi là tự nghĩ và kinh nghiệm bản thân sao? nếu các bạn k muốn nghe những thứ "cứ tự nghĩ ra hoăc theo kinh nghiệm bản thân mà cứ nói" thì tốt nhất các bạn đừng vào forum này, đừng đọc sách... vì đó cũng là "tự nghĩ ra hoăc theo kinh nghiệm bản thân" đó ạ :) Thứ 2: Các bạn pv xong thì cũng đã nhắm chừng tầm 80% là có đậu hay k rồi (trường hợp thi cử minh bạch nhé, mình k đề cập đến vấn đề trái luật :) ) do đó chẳng vì lời nói của mình mà có thể ảnh hưởng đến tinh thần của các bạn :) Thứ 3: Chuyện gì cũng vậy, lâu hay mau thì cũng phải tới lúc các bạn đối mặt với sự thật và nhanh chóng tìm hướng đi khác :) và mình nghĩ cũng k có bạn nào ngồi im một chỗ, bỏ trứng vào cùng 1 giỏ đâu :) mà bạn lo cho các bạn í bị "sát muối vào lòng nhau vậy" :) thứ 4: cũng nhiều bạn vào inbox hỏi mình, thì mình nghĩ tiện thể post chung thế này để mọi người cùng biết luôn, chiện này k có gì sai :)
Về những điều bạn đã chia sẻ:
Điều thứ 1 bạn nói là không ai cấm được quyền chia sẻ kinh nghiệm : Vấn đề này mình hoàn toàn đồng ý , diễn đàn là nơi mọi người chia sẻ thông tin với nhau những kinh nghiệm bản thân đã trải qua nhưng mình nghĩ những thông tin muốn chia sẻ thì phải thật chính xác , mình đã đọc topic này và có nhận thấy bạn cmt khá nhiều và lần nào cũng than vãn rằng trượt rồi hoặc là giờ này không thấy ai gọi thì xác định rồi còn gì, mình muốn hỏi bạn là bạn dựa vào đâu mà nói là đã trượt dữa vào đâu mà bạn biết có kết quả, nếu bạn làm như vậy thì chẳng phải những bạn cũng thi với bạn sẽ rất hoang mang sao. Nếu là kinh nghiệm qua những lần thi trượt của bạn thì bạn cũng đúng nói kiểu chắc chắn như thế chứ
Điều thứ 2 bạn nói các bạn pv xong 80% đã biết kết quả : Cái này mình không đồng ý với bạn, pv nó không giống như bạn thi ĐH có kết quả bạn chỉ cần xem là biết mình đc bao nhiêu điểm, pv nó là định tính bạn ạ không ai có thể nói trước đc điêu gì , mình đã thấy nhiều bạn nói pv rất dở nhưng cuối cùng vẫn đỗ vì đơn giản là người pv thấy bạn đó phù hợp với vị trí thi tuyển, và chuyên này ai cũng có quyền hy vọng.
Điều thứ 3 bạn nói là rồi ai cũng phải đối mặt với sự thật: Cái này mình càng không đồng ý, theo như lời bạn nói thì bạn như kiểu là nhà tuyển dụng đã biết kết quả và nói cho mọi người đừng hy vọng nữa vậy. Trong khi đấy cũng chỉ là suy nghĩ cá nhân của bạn chứ đã làm gì chắc chắn, không nói những bạn đã xác định là trượt vậy những bạn đang hy vong theo bạn nếu bạn nói như thế các bạn đấy sẽ cảm thấy như nào
Điều thứ 4 ban nói là có nhiều bạn Inbox hỏi bạn: Điều này quá dễ hiểu, bây giờ bạn lên diễn đàn nói như thế bạn nào ko sốt ruột chuyện inbox hỏi han là quá bth
Và còn một điều một điều mình muốn nói thêm với bạn là trong công việc người ta yêu cầu ở ứng viên không chỉ kiến thức mà còn cả thái độ, mình không biết bạn pv ntn nhưng thái độ của bạn có vẻ bi quan và thiếu tích cực. Mình đã thi đỗ 2 ngân hàng và hiện tại đang làm việc tại một ngân hàng Thương mại và cũng đã gặp gỡ khá nhiều chuyên viên tuyển dụng nên mình có thể biết được phần nào tiêu chí chọn nhân viên của họ. Mình nghĩ bạn cũng hiểu được phần nào vì sao mà bạn bây giờ vẫn chưa đỗ đc vào ngân hàng

Thứ 1: Mình đã nói là ở chi nhánh m thi bạn nhé, kinh nghiệm j thì cũng chỉ mang tính cục bộ thôi, có thể tùy tình hình mỗi chi nhánh sẽ khác, ở đây là chỗ mọi người chia sẻ những suy nghĩ và kinh nghiệm, ai cấm vào đây mà k đc suy nghĩ hở bạn :), sao tự nghĩ hay kinh nghiệm bản thân thì k được nói ra, trong khi vẫn có nhiều bạn luôn hỏi: bạn pv thấy thế nào? bạn pv ở chi nhánh nào vậy?...những điều này được chia sẻ thì k đc coi là tự nghĩ và kinh nghiệm bản thân sao? nếu các bạn k muốn nghe những thứ "cứ tự nghĩ ra hoăc theo kinh nghiệm bản thân mà cứ nói" thì tốt nhất các bạn đừng vào forum này, đừng đọc sách... vì đó cũng là "tự nghĩ ra hoăc theo kinh nghiệm bản thân" đó ạ :) Thứ 2: Các bạn pv xong thì cũng đã nhắm chừng tầm 80% là có đậu hay k rồi (trường hợp thi cử minh bạch nhé, mình k đề cập đến vấn đề trái luật :) ) do đó chẳng vì lời nói của mình mà có thể ảnh hưởng đến tinh thần của các bạn :) Thứ 3: Chuyện gì cũng vậy, lâu hay mau thì cũng phải tới lúc các bạn đối mặt với sự thật và nhanh chóng tìm hướng đi khác :) và mình nghĩ cũng k có bạn nào ngồi im một chỗ, bỏ trứng vào cùng 1 giỏ đâu :) mà bạn lo cho các bạn í bị "sát muối vào lòng nhau vậy" :) thứ 4: cũng nhiều bạn vào inbox hỏi mình, thì mình nghĩ tiện thể post chung thế này để mọi người cùng biết luôn, chiện này k có gì sai :)
Bạn này nói đúng mà,thường thì MB tầm 1 tuần -10 ngày là gọi điện cho người đậu rồi,có lần mình cứ đợi kết quả trên web mà bạn mình thì đã đi làm rồi!

Không biết ở đâu có rồi.
Còn mình thì vừa gọi thẳng đến chi nhánh mình thi là chi nhánh Thái Nguyên vẫn chưa có kết quả :D

Uh cậu, tớ thi TDI, bạn chắc thi GDV phải không. Chi nhánh họ bảo vẫn chưa có kết quả từ HO đâu cậu ạ.
Sốt ruột quá nên cứ gọi hỏi cho chắc, rồi tiếp tục chờ :D
Ừ, t thi GDV may c gọi hỏi rồi up lên đây còn yên tâm hy vọng tiếp chứ ko mấy hôm nay hoang mang quá:)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,578
Số bình luận
528,097
Tổng số thành viên
351,865
Thành viên mới nhất
kyzsvxxzz199
Back
Bên trên