[HOT] MB tuyển dụng tập trung các vị trí tại Hội sở chính Đợt 2/2014 [30.09.2014]

Các bạn ơi, mình hỏi tí: Một doanh nghiệp tư nhân xuất trình một giấy biên nhận hồ sơ của Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất và một thông báo của cơ quan tài chính về số tiền thuế phải nộp (nhưng doanh nghiệp chưa nộp nên chưa được cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất) để xin vay nộp tiền thuế và thế chấp cho chi nhánh bằng giấy chứng nhận quyền sử dụng đất (sẽ được cấp). Là cán bộ tín dụng, Bạn có nhận không? Vì sao? Nếu có nhận thì cần làm gì?=>ko. Nếu muốn nhận vay thì KH đó phải có TSĐB hay thế chấp cho NH 1 TS khác, bảo đảm cho tiền thuế.
Cho vay, với điều kiện phải có TSĐB khác, sau khi giải ngân sẽ làm thủ tục đổi tài sản cho KH.
Tốt nhất là nói KH vay ở đâu đó nộp tiền thuế, sau đó mình làm cho vay hoàn tiền mua đất gì đó.

Cho vay trong trường hợp này rủi ro (vd giải ngân xong họ ko nộp thuế để lấy sổ đưa bank thì sao??)

Thứ 4 tuần này đi pv vị trí kiểm soát tuân thủ ở CMT8 Q3.Có bác nào bơi vào giao lưu không ?

Hở??? Gọi buổi tối à c?c thi vị trí gì thế?hôm nay m vẫn có thông tin gì:(UOTE="phuongdl, post: 700666, member: 153701"]Hà Nội tối qua mình được gọi đi pv đây. 1 ngày nhưng chắc chẳng ôn được gì ?[/QUOTE]
Ho

T nộp hồ sơ vào HO vtrí CV tư vấn (TV247). sáng nay 1 a bên hội sở alo hỏi e có rảnh k a phỏng vấn luôn (gthiệu, kinh nghiệm, e có muốn gắn bó vs NH?..) Pvấn xong mình xin đc hỏi 2 câu: nếu may mắn đc chọn thì vòng tiếp theo là thi viết? và khi nào có kết quả? A đều trả lời là sẽ báo sớm chứ :( Chẳng biết mình có may mắn k

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,573
Thành viên mới nhất
Minhthu02
Back
Bên trên