VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

Àh còn câu này nữa, có ai biết đáp án trả lời giúp mình với.
Doanh nghiệp được giao đất để xây dựng khu công nghiệp và cho thuê. Doanh nghiệp chưa cho thuê đất thì có được sử dụng đất đó đi đảm bảo cho ngân hàng hay ko?

Mình cũng chọn A.
Mà hình như đề bài có chút sai, theo minh nhớ thì là ngày 10/1/N và ngày 05/1/N là ngày hợp đồng (mình nghĩ là hợp đồng vay vốn), vì vậy thì vẫn phải dựa vào thứ tự đăng ký giao dịch bảo đảm

- - - Updated - - -

Mình cũng chọn A.
Mà hình như đề bài có chút sai, theo minh nhớ thì là ngày 10/1/N và ngày 05/1/N là ngày hợp đồng (mình nghĩ là hợp đồng vay vốn), vì vậy thì vẫn phải dựa vào thứ tự đăng ký giao dịch bảo đảm
đáp án A nhé. chuẩn đấy

Không, đát trả tiền thuê > 5 năm mới được. đát này là đất giao không được tính

Doanh nghiệp được giao đất để xây dựng khu công nghiệp và cho thuê. Doanh nghiệp chưa cho thuê đất thì có được sử dụng đất đó đi đảm bảo cho ngân hàng hay ko?

Phải nói là quyền sử dụng đất này có nguồn từ ngân sách nhà nước thì không được thế chấp thì có lẽ đúng hơn.

Mình cũng chọn A.
Mình cũng chọn A.

- - - Updated - - -
theo mình thì thế này vì đề các bạn post lên không rõ đã đầy đủ hay chưa nhưng với hợp đồng thế chấp 2 bên giữa bên đi vay và bên cho vay có hiệu lực khi hợp đồng đó được bên thứ 3 là phòng công chứng chứng thực và đó là lúc hợp đồng đủ căn cứ đi đăng ký giao dịch đảm bảo
do đó ở đây hợp đồng nào có hiệu lực trước mình thấy chưa cặn kẽ trong việc xử lý tài sản đảm bảo vì cũng không biết là ngân hàng nào đăng ký gddb trước nữa, do đó nếu phải chọn mình vẫn chọn b vì a không đủ căn cứ bằng b

Còn câu chức năng quan trọng nhất của bảo lãnh là gì? thì sao bạn ? Là bảo đảm hay để tài trợ?

Theo mình nghĩ chức năng quan trọng của bảo lãnh là bảo đảm, tức là đem uy tín của NH ra bảo đảm thay uy tín của KH, , vì việc thanh toán cho bên Bán vẫn thuộc trách nhiệm của bên Mua đầu tiên. còn Bao thanh toán mới là tài trợ

Còn câu này có bạn biết đáp án không, mới thấy lần đầu luôn :))

Công thức trích dự phòng rủi ro R = max(0, (A-C)r)
C là gì ?

Còn câu này có bạn biết đáp án không, mới thấy lần đầu luôn :))
Công thức trích dự phòng rủi ro R = max(0, (A-C)r)
C là gì ?
Cái này có trong quyết định 493 nhé, đọc là thấy liền.
Các bạn về chia sẻ thấy đề QHKH hay quá, cơ mà mình thì ko có nguồn để hit được cái sales target của bank nên ko apply vào QHKH.
Đi thi GDV nhưng thực sự thấy thích đề QHKH hơn :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back