VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

Cái vụ xử lý tài sản thì đề mình dễ hơn. Nó cho NH X ký HĐ bảo đảm với KH vào ngày 01/05 (im re, k nói đăng ký hay k), đã giải ngân rồi. NH Y thì cũng vẫn tài sản đó dùng để thế chấp nhưng đăng ký vào ngày 7/05 thì phải. Khi xử lý tài sản sẽ:
1. NH X xử lý trước vì đã giải ngân trước (câu này sập bẫy mình, vì thứ tự xử lý TS k phụ thuộc vào gn)
2. NH Y xử lý trước vì đã đăng ký giao dịch bảo đảm trước.
3. K nhớ rõ
Có câu nữa: Giam đốc cty A dùng TS của mình thế chấp cho Cty A vay tại NH, thì:
1. Đây là thế chấp bằng tài sản của bên thứ 3 (CHỌN CÂU NÀY)
2. Bảo đảm bằng chinh TS của bên vay.
Câu DN nào phải kiểm toán BCTC: DN nhà nước, DN có vốn đầu tư nc ngoài, Cty niêm yết, tập đoàn lớn. Cái này loại trừ tập đoàn lớn ra hả mọi ng?8->

mình cũng có câu này..theo mình nghĩ thì mấy dn kinh doanh nào chả phải tổ chức kiểm toán bctc nhỉ..mình chỉ nghĩ k biết các tổ chức cs xh mới k cần kiểm toán thôi chứ
Cái vụ xử lý tài sản thì đề mình dễ hơn. Nó cho NH X ký HĐ bảo đảm với KH vào ngày 01/05 (im re, k nói đăng ký hay k), đã giải ngân rồi. NH Y thì cũng vẫn tài sản đó dùng để thế chấp nhưng đăng ký vào ngày 7/05 thì phải. Khi xử lý tài sản sẽ:
1. NH X xử lý trước vì đã giải ngân trước (câu này sập bẫy mình, vì thứ tự xử lý TS k phụ thuộc vào gn)
2. NH Y xử lý trước vì đã đăng ký giao dịch bảo đảm trước.
3. K nhớ rõ
Có câu nữa: Giam đốc cty A dùng TS của mình thế chấp cho Cty A vay tại NH, thì:
1. Đây là thế chấp bằng tài sản của bên thứ 3 (CHỌN CÂU NÀY)
2. Bảo đảm bằng chinh TS của bên vay.
Câu DN nào phải kiểm toán BCTC: DN nhà nước, DN có vốn đầu tư nc ngoài, Cty niêm yết, tập đoàn lớn. Cái này loại trừ tập đoàn lớn ra hả mọi ng?8->

Nghe mấy bạn nói là có quy định về việc kiểm toán BCTC của DN là bắt buộc, còn DN nào thì mình thấy nó ghi tùm lum à. Mình k chắc là có tập đoàn lớn k nữa. Nhưng dám chắc là có Cty có vốn nc ngoài, niêm yết vs DNNN\m/

mình đọc lại luật thì thấy k bb kiểm toán dntn và ct tnhh
Nghe mấy bạn nói là có quy định về việc kiểm toán BCTC của DN là bắt buộc, còn DN nào thì mình thấy nó ghi tùm lum à. Mình k chắc là có tập đoàn lớn k nữa. Nhưng dám chắc là có Cty có vốn nc ngoài, niêm yết vs DNNN\m/

àh, còn 1 câu này nữa, các bác cho xin ý kiến với, chọn đáp án nào nhỉ:
Ngân hàng cần dựa vào loại báo cáo tài chính nào trong các báo cáo sau của Doanh nghiệp để ra quyết định cấp tín dụng:
a. Báo cáo tài chính do Doanh nghiệp cung cấp
b. Báo cáo tài chính do Doanh nghiệp cung cấp, có sự điều chỉnh cho hợp lý của Ngân hàng
c. Báo cáo tài chính được kiểm toán độc lập
d. Không nhớ.

Ngân hàng sắp xếp theo thứ tự các báo cáo có độ tin cậy giảm dần như sau:
1. Báo cáo đã được kiểm toán độc lập
2. Báo cáo thuế (sử dụng một số chỉ tiêu trên Báo cáo thuế để so sánh vs báo cáo do DN lập tìm ra điểm nghi vấn)
3. Báo cáo có sự điều chỉnh
4. Báo cáo do Dn cung cấp

- - - Updated - - -

Câu liên quan đến báo cáo tài chính, chon C là đúng nhất ;;)

- - - Updated - - -

Hihi. Dù hơi sớm nhưng có lẽ chúng ta nên chuyển sang chủ đề Phỏng vấn đi là vừa. Nghe đâu PV cũng khó nuốt lắm. Lại có cả nghiệp vụ nữa. haix ^:)^

Haizz, coi như lần này lành ít dữ nhiều rồi. Em không dám hy vọng gì nhiều, mai mốt thất vọng càng cao.
Có bác nào rảnh rỗi đi làm bán thời gian với em trong những ngày rảnh rỗi "thất nghiệp" hok???

Haizz, coi như lần này lành ít dữ nhiều rồi. Em không dám hy vọng gì nhiều, mai mốt thất vọng càng cao.
Có bác nào rảnh rỗi đi làm bán thời gian với em trong những ngày rảnh rỗi "thất nghiệp" hok???

làm gì vậy bạn :">
chưa có kqua thì cứ hi vọng thôi

làm j vậy bạn..mà bạn là rai hay gái vậy :D dạo này lừa tình nhiều lém :D

Bác nào quan tâm thì pm inbox em nhe! Đây là topic bàn về tuyển dụng Vietinbank nên em nói đây hok tiện!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,928
Thành viên mới nhất
cooongame789
Back
Bên trên