VietinBank [HOT HOT] VietinBank tuyển dụng 261 cán bộ cho các Chi nhánh trên cả nước [12.10.2013]

Các bạn làm vậy là không tôn trọng những người đi thi hôm nay rôi. Có thể để xong ngày mai mới tiết lộ được không ? Các bạn chi nhánh HCM vẫn còn thi đó. Mình thì thi bên Bình Dương, xong rồi.

ai cũng ích kỷ như bạn thì VN ko tiến lên đc đâu :(

Bao giờ mọi người có mail kết quả thì báo xác nhận nhé, lỡ mà... cho em khỏi phải đợi. Cầu cho con qua được! (khổ quá, em đi thi lần đầu nên có phần hồi hộp.)

ai cũng ích kỷ như bạn thì VN ko tiến lên đc đâu :(
Bạn có biết chuyện gì xảy ra ko mà nói vậy. Hôm đó là ngày 26 mới thi xong,mà ngày 27 người ta vẫn thi tiếp, có những chi nhánh vẫn thi 2 ngày như chi nhánh HCM, các bạn nói cấu trúc đề thi thôi thì được, chứ nói nội dung chi tiết khi vẫn đang thi thì không tôn trọng chứ là cái gì.... Minh không phản đối chia sẽ đề thi nhưng phải đợi sau khi thi xong cái đã. Không biết rõ thì đừng có phán nhé

các anh chị ơi, em thi vị trí kế toán có mấy câu sau mà em không biết đúng hay sai mong a chị giải đáp với ạ
1. dự phòng rủi ro tín dụng là: a) TS nợ b) TS có c) vừa nợ vừa có
2. dự phòng rủi ro với những khoản cam kết ngoại bảng:
a) TS nợ b)TS có c) không ghi nhận vào TK nội bảng
3. chế độ kế toán của ngân hàng là do ai quy định:
a) NHNN b) BỘ tài chính c) cả 2
4) câu này tính tỉ giá giao ngay mà nó cho Tỉ giá USD/VNĐ= 19,004/ 20,212/ 21,223 ( cái này em không biết chọn tỉ giá nào ạ mong anh chị giải thích giúp với)
5. NH cam kết bảo lãnh cho KH 500 tr, nhưng khách hàng ký quỹ 100tr, thì hạch toán ngoại bảng TK bảo đảm của ngân hàng là:
a) 500t
r b)400tr c)100tr

các anh chị ơi, em thi vị trí kế toán có mấy câu sau mà em không biết đúng hay sai mong a chị giải đáp với ạ
1. dự phòng rủi ro tín dụng là: a) TS nợ b) TS có c) vừa nợ vừa có
2. dự phòng rủi ro với những khoản cam kết ngoại bảng:
a) TS nợ b)TS có c) không ghi nhận vào TK nội bảng
3. chế độ kế toán của ngân hàng là do ai quy định:
a) NHNN b) BỘ tài chính c) cả 2
4) câu này tính tỉ giá giao ngay mà nó cho Tỉ giá USD/VNĐ= 19,004/ 20,212/ 21,223 ( cái này em không biết chọn tỉ giá nào ạ mong anh chị giải thích giúp với)
5. NH cam kết bảo lãnh cho KH 500 tr, nhưng khách hàng ký quỹ 100tr, thì hạch toán ngoại bảng TK bảo đảm của ngân hàng là:
a) 500t
r b)400tr c)100tr
6. nguyên tắc ưu tiên trong lưu chuyển chứng từ:
a) ghi nợ trước có sau
b) hạch toán trước- chi tiền sau
c) chi tiền trước- hạch toán sau

theo mình là như này
1) b, Nhưng câu của mình là ngta nói là tài khoản này mang TÍNH CHẤT của loại TK nào? Nên mình chon a. hic hic
2) a
3) c
4)tỉ giá giao ngay nhưng mà là mua hay bán hả bạn?
5) a
6) a
Đề của mình còn 1 câu nữa là: KH ghi chứng từ: 1.000.000 đ? Đúng hay sai?
a) Đúng. b) Sai c) Tùy ngân hàng
Câu này ko biết chọn sao? Mình chọn tùy ngân hàng? Ai giải thích dùm với

- - - Updated - - -

Bạn có biết chuyện gì xảy ra ko mà nói vậy. Hôm đó là ngày 26 mới thi xong,mà ngày 27 người ta vẫn thi tiếp, có những chi nhánh vẫn thi 2 ngày như chi nhánh HCM, các bạn nói cấu trúc đề thi thôi thì được, chứ nói nội dung chi tiết khi vẫn đang thi thì không tôn trọng chứ là cái gì.... Minh không phản đối chia sẽ đề thi nhưng phải đợi sau khi thi xong cái đã. Không biết rõ thì đừng có phán nhé

Chi nhánh mình thi GDV cũng chia ra làm 2 ca. Mình bị thi trước. huhuhu

Hôm qua mình thi có câu trắc nghiệm đại loại là " KH có nhu cầu vay vốn thời hạn 1 năm. TSĐB là đất Nông nghiệp được nhà nước cho thuê, tiền thuê được trả từ ngân sách nhà nước thì có được nhận làm TSĐB không? :
a. từ chối
b. Nhận
c. Xem thời hạn thuê còn lại có còn đủ 1 năm không ?

Có bạn nào biết đáp án câu này không giải đáp dùm mình nhé! Cảm ơn nhiều.

câu 6 hỏi nguyên tắc lưu chuyển chứng từ chứ ko hỏi nguyên tắc hạch toán, nên mình nghĩ là hach toán trước-chi tiền sau

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,586
Số bình luận
528,085
Tổng số thành viên
351,987
Thành viên mới nhất
kyzsccll22
Back
Bên trên