1. Nợ xấu của ngân hàng là:

A. Khoản nợ không thể thu hồi được và cần xử lý bằng trích lập dự phòng rủi ro

B. Khoản nợ mà chủ nợ không thể thanh toán nghĩa vụ nợ theo quy định trong hợp đồng

C. Khoản nợ mà ngân hàng cần phát mại tài sản thế chấp

D. Khoản nợ mà ngân hàng chưa thu được gốc cho vay
Câu này đáp án là gì mọi người nhỉ? Giúp mình với!
Theo tớ thấy
Câu A. Nợ xấu chưa chắc đã là khản nợ khong thể thu hồi được mà chỉ là nợ quá hạn và bị nghi ngờ về khả năng trả nợ => sai
Câu B. Câu này thì chắc chắn sai rồi. Chủ nợ thì làm sao phải thanh toán nghĩa vụ nợ. Có khi bạn nhầm với con nợ
Câu C: Sai vì lúc phát hiện ra đây là khoản nợ xấu thì vẫn chưa phát mại được tài sản thế chấp được ngay
Câu D: -> đúng vì "Nợ xấu hay nợ khó đòi là các khoản nợ dưới chuẩn, có thể quá hạn và bị nghi ngờ về khả năng trả nợ lẫn khả năng thu hồi vốn của chủ nợ, điều này thường xảy ra khi các con nợ đã tuyên bố phá sản" hoặc đã tẩu tán tài sản. Nợ xấu gồm các khoản nợ quá hạn trả lãi và/hoặc gốc trên thường quá ba tháng căn cứ vào khả năng trả nợ của khách hàng để hạch toán các khoản vay vào các nhóm thích hợp."

các bạn chi nhánh Tây Hồ nhận được tn lúc mấy h thế :( mình đến h chưa nhận dc thế là bị loại rồi à :(

1. Giả sử lãi suất kỳ hạn 1 tháng là 6%/năm và dự kiến lãi suất thị trường sẽ ổn định trong thời gian 6 tháng tới. Như vậy, lãi suất kép cho 6 tháng sẽ là:

A. 6%/năm

B. 6,0755%/năm

C. 6,0606%/năm

D. 6,03%/năm
Thế còn câu này ạ? Lâu lắm mình không làm chẳng nhớ ntn nữa. Chưa nhận đc tn nhưng vẫn cố mà ôn. Hi vọng ngày mai tươi sáng. :)

Mình đky Thanh toán của KH Đặc biệt hnay cũng đc nt. Chắc thi trắc nghiệm môn chuyên ngành nhỉ, còn không biết thi môn j nữa ko

1. Giả sử lãi suất kỳ hạn 1 tháng là 6%/năm và dự kiến lãi suất thị trường sẽ ổn định trong thời gian 6 tháng tới. Như vậy, lãi suất kép cho 6 tháng sẽ là:

A. 6%/năm

B. 6,0755%/năm

C. 6,0606%/năm

D. 6,03%/năm
Thế còn câu này ạ? Lâu lắm mình không làm chẳng nhớ ntn nữa. Chưa nhận đc tn nhưng vẫn cố mà ôn. Hi vọng ngày mai tươi sáng. :)
B.

K biết thi nghiệp vụ và tiếng anh trắc nghiệm cả hay có tự luận nhỉ. Mình cũng chưa thi ngân hàng bao h nên chưa biết thi thế nào.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,593
Thành viên mới nhất
gamebai121
Back
Bên trên