Vietcombank [HOT HOT] Vietcombank tuyển dụng 150 cán bộ làm việc tại 06 Chi nhánh mới thành lập tại Hà Nội

Hix. Chiều mới đi nhận giấy báo. T đăng kí kế toán-02 tự dung bị chuyển thành cán bộ tín dung -01. Có bạn nào bị như thế không.
Hi vọng thi đề chung + TA thì còn cứu được. Oái oăm quá :(

Minh cung dky GDV Tay Ho, nghe o tren co ban bao THo 02 hon 150Ng Thi, ma cac Cn lay so lg thi cung K giong nhau, HMai thi co 130ng nen t nghi ho co tieu chi het day, k fai cu nop hso som la dc dau. Co the lan trc nhung ng ung tuyen co HSO dep hon ban or lan do ho k to chuc cho nhieu ng thi, nen k den luot ban dc di thi thoi. T thay thi tuyen nay fan nhieu fu thuoc vao tinh hinh chung, nhieu ng gioi hon thi cung dot thi minh du gioi van truot y. Bang HVNH loai gioi cung oach day, nhung Vcb thi con hut nhieu ng co kinh nghiem va thac si tien si or du hoc ve y

Hix. Chiều mới đi nhận giấy báo. T đăng kí kế toán-02 tự dung bị chuyển thành cán bộ tín dung -01. Có bạn nào bị như thế không.
Nam thì anh chị ấy cho sang tín dụng cũng đúng rùi :)

Thanh Trì. Đã phải chuyển ra đây mà còn thế này =))
Tên t như thế đương nhiên là nam rồi
Minh cung dky GDV Tay Ho, nghe o tren co ban bao THo 02 hon 150Ng Thi, ma cac Cn lay so lg thi cung K giong nhau, HMai thi co 130ng nen t nghi ho co tieu chi het day, k fai cu nop hso som la dc dau. Co the lan trc nhung ng ung tuyen co HSO dep hon ban or lan do ho k to chuc cho nhieu ng thi, nen k den luot ban dc di thi thoi. T thay thi tuyen nay fan nhieu fu thuoc vao tinh hinh chung, nhieu ng gioi hon thi cung dot thi minh du gioi van truot y. Bang HVNH loai gioi cung oach day, nhung Vcb thi con hut nhieu ng co kinh nghiem va thac si tien si or du hoc ve y
bạn ơi, bạn đã đi lấy dự thi chưa? nếu bạn mai đi lấy thì xem giúp mình danh sách tây hồ tín dụng có bn nhiều người với nhé? cám ơn bạn nhiều.

chiều nay lúc tớ đi lấy giấy báo có thấy 1 bạn đăng kí vị trí gdv thì phải tự dưng bị chuyển thành cán bộ hành chính :| các chị ý phải đi check lại hồ sơ :-s

Chẳng có khái niệm gì về tín dung hết, thi chắc = niềm tin rồi :D
Mà có bạn nào biết thi TA ntn k? Kĩ năng của mình cũng ổn nhưng phần ngữ pháp thì chịu :D

1. Nợ xấu của ngân hàng là:

A. Khoản nợ không thể thu hồi được và cần xử lý bằng trích lập dự phòng rủi ro

B. Khoản nợ mà chủ nợ không thể thanh toán nghĩa vụ nợ theo quy định trong hợp đồng

C. Khoản nợ mà ngân hàng cần phát mại tài sản thế chấp

D. Khoản nợ mà ngân hàng chưa thu được gốc cho vay
Câu này đáp án là gì mọi người nhỉ? Giúp mình với!
Theo QĐ 493/2005 của NHNN và QĐ 18/2007 , nợ xấu là nhóm nợ 3 (nợ dưới tiêu chuẩn), 4 ( nợ nghi ngờ) và 5 (nợ có khả năng mất vốn)
Theo đó nhóm 5 gồm các khoản nợ được đánh giá là không còn khả năng thu hồi, mất vốn=> tức là ý A của bạn đúng. Trích lập dự phòng 100% giá trị khoản nợ.

Nhóm 3 (nợ dưới tiêu chuẩn) là các khoản nợ không có khả năng thu hồi cả gốc lẫn lãi đúng hạn. Theo ý B của bạn, vì KH nợ không phải là "không có dấu hiệu suy giảm khả năng trả nợ" ( để xếp vào nợ nhóm 2) mà là "không thể thưc hiện nghĩa vụ thanh toán theo hợp đồng", (nợ nhóm 3 trở đi) khi đó khoản nợ này dĩ nhiên là khoản nợ xấu vì nó gây ra rủi ro tín dụng trong hoạt động của hệ thống ngân hàng. Mình cũng nghĩ là bạn nhầm con nợ thành chủ nợ thôi.

Ý C, theo khoản 4 điều 1 sửa đổi bs cho điều 8 (qđ năm 2005) về trích lập dp rủi ro tín dụng ,
R = max {0, (A - C)} x r trong đó C là giá trị khấu trừ của TS đảm bảo. Dĩ nhiên là khi KH không thực hiện theo nghĩa vụ cam kết thì NH có quyền phát mại TS đảm bảo, do vậy trong TH này khoản nợ này là nợ xấu rồi.

Do vậy mình nghĩ ý A,B,C đúng còn ý D mập mờ quá, nếu giả sử chưa đến kỳ hạn thu gốc hoặc khoản nợ dù quá hạn 90 ngày vẫn được xếp vào nợ nhóm 2, chưa phải là nợ xấu.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên