Mình phỏng vấn SME
1> Giới thiệu về bản thân
2> Xoáy vào các công việc làm thêm trước kia và công việc hiện tại
3> Em hãy nêu 1 số tiêu chí đánh giá tài chính 1 DN ? Nếu em phát hiện có các khoản phải thu cao với góc nhìn của CV em có suy nghĩ gì?
4> Nếu trúng tuyển em lên kế hoạch tìm kiếm và khai thác khách hàng như thế nào ?
5> Em đánh giá về thị trường hiện tại ? Ngành nghề nào có tín hiệu khả quan nhất
6> Em uống dudocj rượu không ? Em hát được chứ @@
Chúc các bạn may mắn, mình bị quay khoảng 20 phút @@.

cho em hỏi chút, bản thông tin ứng viên là in cái bản excel mình gửi cho MB lúc nộp hồ sơ đúng không ạ?
Nếu là bản này, khi in ra thường sẽ bị mất chữ, không biết có sao không.hic
Cậu có thể kéo dãn theo chiều dọc, còn chiều ngang thì nên giữ nguyên vì nó vừa khít khổ giấy A4. Dãn chỗ nào quan trọng thôi, ví dụ như phần vì sao em muốn làm việc cho MB chả hạn...

Phỏng vấn MB mình nghĩ nên chuẩn bị thêm những nội dung bằng Tiếng Anh vì khi phỏng vấn có thể các anh chị MB sẽ hỏi một số câu, nó cũng giúp mình tự tin lên rất nhiều :). Thời gian phỏng vấn dài hay ko cũng ko quá quan trọng, miễn là trong một khoảng thời gian có thể thể hiện tốt bản thân mình. Đôi lúc có những câu hỏi mà mình cần xin anh chị thêm chút thời gian suy nghĩ, khoảng 15-20s, như vậy cũng để câu trả lời của mình chính xác và toàn diện hơn :)

Phỏng vấn MB mình nghĩ nên chuẩn bị thêm những nội dung bằng Tiếng Anh vì khi phỏng vấn có thể các anh chị MB sẽ hỏi một số câu, nó cũng giúp mình tự tin lên rất nhiều :). Thời gian phỏng vấn dài hay ko cũng ko quá quan trọng, miễn là trong một khoảng thời gian có thể thể hiện tốt bản thân mình. Đôi lúc có những câu hỏi mà mình cần xin anh chị thêm chút thời gian suy nghĩ, khoảng 15-20s, như vậy cũng để câu trả lời của mình chính xác và toàn diện hơn :)
Bạn lại chém rồi :))

Mình phỏng vấn SME
1> Giới thiệu về bản thân
2> Xoáy vào các công việc làm thêm trước kia và công việc hiện tại
3> Em hãy nêu 1 số tiêu chí đánh giá tài chính 1 DN ? Nếu em phát hiện có các khoản phải thu cao với góc nhìn của CV em có suy nghĩ gì?
4> Nếu trúng tuyển em lên kế hoạch tìm kiếm và khai thác khách hàng như thế nào ?
5> Em đánh giá về thị trường hiện tại ? Ngành nghề nào có tín hiệu khả quan nhất
6> Em uống dudocj rượu không ? Em hát được chứ @@
Chúc các bạn may mắn, mình bị quay khoảng 20 phút @@.
bạn đang là sinh viên hay đã đi làm ở đâu rồi thế

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back