Tiền ban đầu của NH là 100 tr. Nếu toàn hệ thống cho vay bút chi thì số tiền sẽ nhận được là bn nếu tỷ lệ dự trữ bắt buộc là 5%. Hệ số nhân tiền là k=1.Mọi ng giải giúp với, mình quên hết công thức rồi
Có bác nào vào giải đáp giùm với ạ...

có ai có kinh nghiệm cho mình biết hình thức thi của buổi thi ngày mai không, có tự luận không các bạn, hay toàn trắc nghiệm, bao nhiêu câu và bao nhiêu phút ế, lần đầu đi thi ở ngân hàng lớn nên không có kinh nghiệm gì nhiều, mong chỉ giáo :p
theo như mình biết đợt trước m thi MB ở quê ( vào đk vòng PV thì tạch ) thì thi toàn bộ trắc nghiệm. Cũng ko nhiều nghiệp vụ lắm nói chung đề cũng ko khó nhưng ko đk cầm theo máy tính bạn nhé ko biết đợt này thế nào. Cứ tự tin thôi bạn ạ. Chúc bạn may mắn!!!

theo như mình biết đợt trước m thi MB ở quê ( vào đk vòng PV thì tạch ) thì thi toàn bộ trắc nghiệm. Cũng ko nhiều nghiệp vụ lắm nói chung đề cũng ko khó nhưng ko đk cầm theo máy tính bạn nhé ko biết đợt này thế nào. Cứ tự tin thôi bạn ạ. Chúc bạn may mắn!!!
Hồi đó bạn thi bao nhiêu câu trên bao nhiêu phút hả bạn, tại mình thấy bảo là vòng thi viết, cứ tưởng là phải viết luận hoặc làm bài tập tính toán :p

câu này sao mọi người:. Nếu bạn là người tiêu dùng thông minh khi đi siêu thị bạn sẽ chọn đồ theo tiêu chí nào .1 Mẫu mã, 2 hạn sử dụng, 3< bao bì Nguyên vẹn, 4Gias cả, 5, Thương hiệu, 6 khuyến mại. Đáp án. A- 1-2-3-4-5. B: 1-3-4-5-6. C: 1-2-3-5-6. D- 1-2-3-4-6

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,473
Thành viên mới nhất
ngoctraisonglon
Back
Bên trên