Cám ơn bạn, mình cg mong là vậy, nhưng cứ mỗi lần mong chờ rồi lại trượt thì mình mất hết động lực >.< Não nề thật.
Mình trưot hầu hết các big bank mà :))
Cho 1 ngày đe buồn, sau đó đi tìm việc mới lấy kinh nghiệm & kiếm tiền, mình làm trả góp ở ppf & vpb cũng khá ok, chỉ chờ ngày ước mơ thành hiện thực :P

Haizz, mình đã khóc khi xem kết quả... Mình đã phỏng vấn hơn 10 lần nhưng lần nào cg trượt. Nhiều lúc mình nghĩ có lẽ mình bất tài thật, nhưng rồi mình lại nhủ phải cố gắng nhiều hơn nữa. Mình đã rất mong chờ một tin tốt từ MB. Mình tốt nghiệp năm 2011, mà bây giờ vẫn chưa xin đc 1 công việc phù hợp. Bây giờ mình cần phải làm gì đây??? Cánh cửa ngân hàng phải chăng đã đóng sập vs mình rồi :(((

Em hiểu cảm giác này lắm, em từg chạy 3000km để đi xin việc, phỏng vấn hàg chục nơi, thất bại này nối tiếp thất bại khác.
bỏ cả công việc ổn định để chạy đua vào ngân hàng, đôi lúc cảm thấy mình đang cố gắg trong vô vọng.

Haizz, mình đã khóc khi xem kết quả... Mình đã phỏng vấn hơn 10 lần nhưng lần nào cg trượt. Nhiều lúc mình nghĩ có lẽ mình bất tài thật, nhưng rồi mình lại nhủ phải cố gắng nhiều hơn nữa. Mình đã rất mong chờ một tin tốt từ MB. Mình tốt nghiệp năm 2011, mà bây giờ vẫn chưa xin đc 1 công việc phù hợp. Bây giờ mình cần phải làm gì đây??? Cánh cửa ngân hàng phải chăng đã đóng sập vs mình rồi :(((
Mình tính thẳng thắn, muốn cho bạn thấy 2 quan điểm ĐỂ ĐỊNH VỊ BẢN THÂN NÀY.
1/ QUAN ĐIỂM TÍCH CỰC

Để mình kể cho bạn nghe câu chuyện xin việc làm thêm của mình hồi sinh viên nhé.
Ban đầu, mình được giới thiệu qua làm gia sư cho 1 lớp học Quận Gò Vấp do sự giới thiệu của bên Hỗ trợ HSSV=> qua đó dạy 1 bữa=> hum sau người ta cho về, không nhận.(chắc do không dạy được)
Sau đó, bên Hỗ trợ HSSV giới thiệu mình qua 1 nhà phụ làm bánh=> Làm đến ngày thứ 3=> Họ cũng cho về vì không khéo tay.
Sau đó hỗ trợ HSSV giới thiệu qua cắt dán giấy=> mình qua hỏi người ta nói có đủ nhân lực rồi, không nhận nữa.
Sau đó Hỗ trợ HSSV giới thiệu qua phát tờ rơi bên quận 1. Nhưng đến đó chủ nói là phải kéo khách về mới có tiền, không đủ chỉ tiêu thì không có tiền.

Lúc đó, mình tức quá bỏ về luôn. Cảm giác muốn tìm được việc mà không có thấy mình rất là bất tài. CHỉ có 1 tháng cứ đi đi về về hoài mà chẳng có việc. Tốn xăng, tốn thời gian, cảm thấy mình rất vô dụng. Bạn biết lúc đó mình nghĩ gì không? Đó là CÓ LẼ MÌNH SINH RA KHÔNG PHẢI ĐỂ LÀM THÊM. MÀ CHỈ ĐI LÀM CHÍNH THÔI. :D

Nói thế thôi, chứ hoàn cảnh nào cũng phải nghĩ tích cực bạn ạ. Đôi khi có nhiều chuyện xảy ra nhưng mình nghĩ Mình phải sống trong cuộc đấu tranh sinh tồn này, vì để sinh ra mình thì cú rặn của mẹ mình là rất đau đớn mà mẹ cũng đã vượt qua. :D Mình phải sống để sau này cho vợ mình cú rặn đau đớn như vậy chứ :D

2/ QUAN ĐIỂM TIÊU CỰC
bất tài cái gì. Lọt được đến vòng phỏng vấn tức là đã có năng lực rồi, chỉ có điều chưa may mắn thôi.
Mà 10 lần này là 10 lần liên tiếp hay sao? nói thẳng chớ phỏng vấn 10 lần liên tiếp mà vẫn chẳng biết lý do mình trượt là gì thì rớt cũng đáng lắm.

Bạn này thị vị trí ở CN nào vậy!
Thật ra công việc thì chưa hăn họ đã chọn người giỏi nhất mà là chọn người phù hợp nhất. Và quan trọng mình làm sao để nhà tuyển dụng thấy mình phù hợp với vị trí đó nhất so với các ứng viên khác.

Đâu có phải cứ phỏng vấn tốt là đậu đâu, ngân hàng họ chọn kỹ lắm, kết hợp nhiều yếu tố từ hồ sơ, kết quả thi trắc nghiệm, ngoại hình, phỏng vấn,.. và cả những người thân, quan hệ làm trong các ngân hàng mới chọn được. Vì vậy những ai chưa may mắn thì cố gắng hoàn thiện, tìm cách khắc phục điểm yếu đi, như vậy mới đủ sức cạnh tranh, rồi tiếp tục chiến, đừng than vãn nữa. Good luck.:)

Nói tóm lại là mấy tỉnh Thanh Hóa, Hưng Yên, Băc Ninh, Bắc Giang có tuyển k vậy sao k có danh sách. Hay k ai đủ tiêu chuẩn, hoặc k tuyển nhưng vẫn tổ chức thi cho vui hay ntn vậy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,585
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,985
Thành viên mới nhất
frankzappamerch
Back
Bên trên