Chia sẻ thêm với các bạn: bên trên là tài liệu phục vụ thi tuyển & PV, tuy nhiên, để đến được với 2 vòng này, trước hết, các bạn phải vượt qua được “vòng gửi xe”. Không vượt qua được vòng này thì mọi kỳ vọng cũng như sự chuẩn bị của bạn đều trở nên vô nghĩa. Một số lưu ý với các bạn khi viết CV, cũng là lưu ý chung khi ứng tuyển các Ngân hàng:

1. “Đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng”: trong thông báo tuyển dụng đã nêu rất rõ ở phần “Lưu ý”

2. Đưa những thông tin liên quan & phù hợp với vị trí ứng tuyển. Đừng viết CV dài dòng như viết văn, nên liệt kê thành các ý (ví dụ ở các phần Điểm mạnh, Điểm yếu, Kinh nghiệm làm việc, Mục tiêu nghề nghiệp,...). Trừ phần “Tại sao lại mong muốn làm việc ở XBank - nếu có, phần này nên viết theo kiểu liền mạch).

3. Cố gắng gửi CV càng sớm càng tốt, vì chỉ có 1 email nhận hồ sơ (vị trí nhân viên), nên chắc chắn sẽ có cả ngàn CV gửi về, khó tránh khỏi tình trạng nhiều lúc hòm mail của bộ phận tuyển dụng bị full, không nhận mail mới được.

4. Khi gửi mail cho bộ phận tuyển dụng, nội dung mail cần có đủ các phần:

- Kính gửi: ....
- Đưa ra vài thông tin cá nhân & trình bày mong muốn/nguyện vọng ứng tuyển vào vị trí mà bạn chọn.
- Cảm ơn & mong sớm nhận được phản hồi.
Đại ý như thế:)

Và email phải thể hiện sự nghiêm túc, địa chỉ mail nên thể hiện thông tin cá nhân. Không nên sử dụng email xì tin xì khói như kiểu: changtraidacam@..., gaubeo@..., deptraicogisai@...:D Nên sử dụng email có form như sau: khanhnv168@..., nampv.aof@, quynhtt.ftu@....

Hy vọng những chia sẻ nhỏ này hữu ích với các bạn.

MB hot quá mà lại require nhiều năm exp quá anh...

bank này có khi nào trao cơ hội cho newbie ko anh ???

Bạn @cocghe266 cho mình hỏi là trong cái form của MB, mình kéo rộng một số dòng để viết cho đủ có bị tính là sửa đổi, fomat form không nhỉ? có đúng quy cách không?

Bạn @cocghe266 cho mình hỏi là trong cái form của MB, mình kéo rộng một số dòng để viết cho đủ có bị tính là sửa đổi, fomat form không nhỉ? có đúng quy cách không?
Không bạn nhé. Chỉ thêm/bớt hàng/cột/ô thì mới bị coi là tự ý chỉnh sửa form. Tuy nhiên, MB lọc hồ sơ ứng viên bằng phần mềm, nên bạn có thể để nguyên cũng được. Khi tham gia PV mới cần kéo để Hội đồng PV đọc được đầy đủ thông tin.

Có bạn nào gửi 2 ngày trước như mình mà hôm nay nhận được mail trả lời tự động không. Mình không nhận được, không biết có nên gửi lại lần 2 không :(

Có bạn nào gửi 2 ngày trước như mình mà hôm nay nhận được mail trả lời tự động không. Mình không nhận được, không biết có nên gửi lại lần 2 không :(
lo lắng làm gì cái đó bạn ơi.ko báo full là được rồi. bạn mình năm ngoái còn nộp chậm 1 ngày vẫn còn được. bên MB này mình thấy rất thoải mái. vẫn còn lo thì gửi lại lần nữa.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,576
Thành viên mới nhất
suadientulimosa
Back
Bên trên