BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

review buổi phỏng vấn sáng nay của mình :)
HĐPV tuy ko tươi cười nhưng khá nhỏ nhẹ, thân thiện :D
Mình vào chào hỏi chúc chiếc xong đc hỏi mấy câu về quê quán, trường lớp, có biết thầy này thầy kia ko. Sau đó đc phát giấy bút chép câu hỏi luôn, ngồi suy nghĩ tầm 2 phút rồi trả lời, ko có giới thiệu bản thân gì hết, pv mỗi người tầm 30 phút =((
2 câu nghiệp vụ do chị bên QLKH DN hỏi:
- cách tính, ý nghĩa hệ số nợ
- DN có hệ số nợ 8.3, đánh giá, NH cho vay hay ko
1 câu KTXH do chú PGĐ CN ra: xu hướng KDNH trong tương lai (mình nói đúng đc 2 ý là biến động kinh tế chính trị thế giới ảnh hưởng tới XNK và thanh toán biên mậu với xu hướng sát nhập ngân hàng: NH xây dựng VN, HDbank, Pvcombank còn chú ý bổ sung thêm nợ xấu, hoạt đông kinh doanh NH gặp nhiều khó khăn,lãi suất,...)
1 câu tình huống là của GĐ PGD:trong giao dịch với KH xảy ra to tiếng đúng lúc đấy GĐ vô tình đi qua, xử lý tn (Mình trả lời: nói nhỏ nhẹ với KH, mời KH vào phòng riêng nói chuyện để tìm hiểu rõ nguyên nhân sau đó đưa ra hướng giải quyết, nếu vượt quá thầm quyền thì mời lãnh đạo cấp trên cùng giải quyết,.... và sau đó thì mình bị vặn xoáy te tua, mình xử lý ko tốt chút nào :((((
Trước khi bước ra khỏi phòng, chú PGĐ CN hỏi mình đã nộp hồ sơ vào những đâu, mình đáp: trc đây cháu chưa nộp vào đâu cả, BIDV là đầu tiên, cùng đơt cháu có nộp vào Sacombank nữa. Ra khỏi phòng mình nhớ láng máng câu cuối chú ý nói đại loại là thứ 3 tuần sau biết kết quả dù vào hay ko thì còn rất nhiều cơ hội, chắc là chú ý đang động viên mình đấy, xác định là dừng tại đây :)
Mai là ngày cuối pv, chúc các bạn thật bình tĩnh, tâm lý thoải mái ^^
câu hệ số nợ bạn trả lời ntn?
ko biết hệ số nợ ở đây là Nợ/ Vốn cổ phần hay Nợ/ Tổng Tài sản
8.3 hay 8.3% vậy bạn?

Kết quả thông báo chung qua email hay là bên cn gọi báo mình đậu rớt bạn. Mình nghe đâu bắc sg sẽ thông báo vào ngày hôm nay (gọi điện thoại) và sẽ đi làm ngày 15/7 này. Bạn có biết thông tin này đúng ko bạn?
Bạn nghe thông tin này ở đâu thế? Cho mình bik thêm đc ko? :(

Thấy vietinbank vào rồi lại ra. Nghe nói ở đó áp lực kinh lắm @@ có ông anh nghỉ việc ở đó luôn :)))

Hế lu, mình sinh sau đẻ muộn, hn mới đc pv, tuy nhiên cũng review lại tí:)). Trước khi đi pv cũng lượn qua topic tìn được vài câu hỏi, ấy thế là hôm nay số quá nhọ bốc thế nào đúng 3 câu đã cầu mong ko vào:((. Hzzz:-<. Tuy nhiên, thế nào thì mình cũng rất ấn tượng 1 bác trong HĐPV, bác vui tính, mà tếu lắm ak(y). Hình như bác ý là GĐ, giá mà đậu được làm việc tại CN đó thiệt thích, ôi ước mơ@@

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,683
Thành viên mới nhất
sevnaliasmerch
Back
Bên trên