BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Suýt tắc thở vì nguyên 1 đoạn văn dài lê thê không có được 1 dấu phẩy
Bạn này tra tấn người đọc à :))
Văn ko dấu câu, chấm hỏi gì cả :((
)
cac bac thong cam doc ho may e ko co vietkey :))

Đã có kết quả pv BIDV, mình được thông báo là đậu vị trí nhân viên giao dịch viên BIDV nhưng vẫn đang phân vân ko biết nên chọn BIDV hay Liên Việt. Mọi người có thể cho mình biết mức lương vị trí nhân viên giao dịch bên BIDV ko, thanks mọi người
bạn pv chi nhánh nào, pv hôm nào mà có kq nhanh thế? chi nhánh tớ mới pv hôm 01/07, mà nghe bảo tầm 1 tuần mới có. chúc mừng bạn :), Liên Việt cũng tốt, nhưng để lựa chọn thì tớ nghĩ nên chọn BIDV

nghe chừng vòng phỏng vấn của BIDV căng thẳng và khó khăn quá nhỉ

Sau đây mình xin được tóm tắt phần phỏng vấn của mình :D Không biết có phải may mắn không hay do tùy chi nhánh mà mình không gặp các câu hỏi hóc búa như của mọi người.

1h30 diện áo trắng váy xanh xinh đẹp ngon lành đến chi nhánh, có 5 6 bạn cũng được hẹn cùng khung giờ, đến 2h kém mới bắt đầu phỏng vấn. Hội đồng gồm 10 người, 4 chị 6 anh (khoảng khoảng đấy, vào phòng hồi hộp quá nhìn đông người thấy ngộp, chỉ nhắm nhắm khoảng chừng đấy chứ không biết chính xác :confused:)

1. Em hãy giới thiệu về bản thân và gia đình, ngắn gọn thôi không dài dòng. Đây là câu hỏi kinh điển học thuộc lòng rồi nên cứ thế mà bắn thôi :D ấy vậy mà vẫn sót vài ý, anh ngồi bên cạnh hỏi thêm quê em ở đâu, ở đây với ai, bố mẹ làm nghề gì nữa :rolleyes:
2. Em bốc lần lượt từng câu hỏi trong 2 rổ và trả lời. Phần này trước khi vào hồi hộp lắm nhưng hóa ra lại dễ thở. Mình chỉ có câu hỏi tình huống, không có câu hỏi nghiệp vụ hay kiến thức.
  • Nếu công việc phải thường xuyên làm overtime thì em nghĩ sao (đại ý là vậy, mình không nhớ rõ).
  • Nếu phải đi làm ở huyện hay các khu vực xa?
3. Câu hỏi tiếng Anh. Cũng giống như câu trên nhưng hỏi kĩ hơn, đại khái áp lực overtime và đi làm xa thì cân đối công việc và các mối quan hệ như thế nào.
4. Câu hỏi ngoài lề. Các anh chị hỏi thêm về năng khiếu, khả năng tiếp khách (uống được bia không:p), rồi tại sao thi vào BIDV mà không làm cho các ngân hàng nước ngoài. Chém gió chút nữa thì được mời ra. Chào và cảm ơn các anh chị rồi lủi về luôn :D

Nhân tiện, có câu hỏi về lương, do mình nói mình đang đi làm foreign bank, các anh chị hỏi làm ở đây lương thấp hơn thì em thấy sao :eek: Ơ chắc mấy anh chị nói cho vui chứ làm BIDV lương không thấp đâu mọi người nhỉ :eek: Trước phòng phỏng vấn thấy có treo mấy cái danh hiệu thi đua chi nhánh dẫn đầu, hiệu quả nhất hệ thống v.v... mà. Mình nghĩ lương thưởng chắc cũng hoành tráng chứ :D:D:D
Nghe hỏi làm ở huyện hay kv xa là có ý rồi, đay là điều mình đắn đo nhất khi thấy CN HCM tuyển nhiều thế :(

mình thấy ai phỏng vấn cũng đc hỏi nhiều tầm 20-30, mình bốc 3 câu xong trả lời rồi về luôn, trượt rồi, mà rõ ràng mình có kinh nghiệm, bằng giỏi, trả lời tốt mà ko hỏi j, mình pv có 4-5 phút :((, hay là có tiêu cực
Đâu phải cứ hỏi nhiều là đậu, hỏi ít là rớt đâu em. Cứ hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp. Tiêu cực ở đâu cũng có nên đừng hỏi là tại sao, mình cứ cố gắng là được.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,801
Thành viên mới nhất
MB661
Back
Bên trên