BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Phần nghiệp vụ ngân hàng thì Ôn giáo trình nghiệp vụ ngân hàng TM và nghiệp vụ NH trung ương nhé bạn :D
Nhưng thật ra nghiệp vụ NH thì có nhiều lắm. Bạn nắm cái cơ bản thôi để mà đi thi. Vì bản chất mấy cái này vào ngân hàng họ đào tạo 1 tuần là bạn rõ liên à :D
Còn giáo trình thì bạn qua diễn đàn các trường kinh tế, đặc biệt là svktqd.com mà down tài liệu, diễn đàn ĐH Kinh tế Quốc dân này có hơi bị nhiều tài liệu đa dạng và phong phú :D

Thank you babe <3 lớp viu chiu chiu chiu. Lúc này cần bình tĩnh lại để ôn. Cũng chả kịp ôn j nữa thôi thì dành ra mỗi môn 1 buổi đọc lướt + hệ thống kiến thức vậy, với đọc mấy sách về NH mà bạn bảo để còn biết mà làm phần nghiệp vụ... Xem ra chả kịp ôn t.A rùi, thui thì đc đến đâu hay đến đó :D

Tình hình là m bây giờ mới bắt đầu ôn @@ Kịp k?

Thì cứ ôn thôi. Như mình đi làm rùi, tối về mệt chỉ muốn ngủ. Giá xin nghỉ làm vài buổi để ở nhà ôn đc thì tốt nhỉ :D Chi nhánh mình nộp đơn tỷ lệ chọi 4/30 nhưng cái tỷ lệ chọi đó cũng chả nghĩa lý j nếu mình ko đạt đc tối thiểu 50% điểm chuyên ngành để có cơ hội vào vòng pvan, nên là ôn thôi :D

Thì cứ ôn thôi. Như mình đi làm rùi, tối về mệt chỉ muốn ngủ. Giá xin nghỉ làm vài buổi để ở nhà ôn đc thì tốt nhỉ :D Chi nhánh mình nộp đơn tỷ lệ chọi 4/30 nhưng cái tỷ lệ chọi đó cũng chả nghĩa lý j nếu mình ko đạt đc tối thiểu 50% điểm chuyên ngành để có cơ hội vào vòng pvan, nên là ôn thôi :D
trên 50% là đc vào vòng PV hả b?

đồng ý, câu 7 tớ chỉ nói về tăng thu nhập mà chưa quan tâm tới vế lớn hơn hay nhỏ hơn 25

tớ muốn hỏi là khi làm bài tập về cho vay (ko gia hạn nợ, ko cơ cấu lại kỳ hạn trả nợ)
khách hàng nợ gốc --> có lãi quá hạn
khách hàng nợ lãi --> có phạt chậm trả lãi
nhưng khi làm bài tập tớ thấy họ chả bao giờ tính phạt chậm trả lãi cả, nếu phải tính thì hạch toán như thế nào?

còn câu này
3. Ngân hàng thu lãi cho vay bằng tài khoản tiền gửi khách hàng, nghiệp vụ này ảnh hưởng thế nào đến bảng cân đối kế toán?.
a. Tăng tài sản, tăng nguồn vốn (bạn ấy chọn a)
theo tớ thì tiền gửi thuộc nguồn vốn
thu lãi --> kết chuyển để tính lợi nhuận mà lợi nhuận thì thuộc nguồn vốn
vậy là c.Tăng nguồn vốn, giảm nguồn vốn
dung minh, ý cậu thế nào?

1. Về phần lãi quá hạn thì tớ thấy thực tế thế này:

Nếu khách hàng chưa trả: thì tất cả lãi nhảy ra ngoại bảng rồi. Ko quan tâm nhé

Nếu kh quá hạn sau đó trả thì về cơ bản: lãi quá hạn ghi vào thu nhập khác.

2. Tớ chọn câu C tăng nguồn vốn, giảm nguồn vốn

hự hự, báo kết quả rồi càng thấy lo, còn mấy ngày nữa ôn ôn ôn và ôn thôi mng ơi :)

Mình ra trường 1 năm rùi, kiến thức cứ gọi là bay sạch sành sanh haiz. Có bạn nào có slide kinh tế vi, vĩ mô 1, 2, tài chính tiền tệ, tài chính quốc tế ko cho mình xin với. Ah với lại cho mình hỏi phần nghiệp vụ ngân hàng thì ôn sách j nhỉ vì lúc trước mình học về kinh tế, toàn các môn kinh tế môi trường, kt phát triển,... chả học mấy về NH mà giờ nộp hồ sơ CV QHKH. Ôn thi mà thấy bấn loạn quá, mong được các bạn giúp đỡ, mình sẽ rất biết ơn :-ss
Nghiệp vụ ngân hàng thì ôn sách HVTC, đọc luật tổ chức tín dụng, Còn kinh tế vĩ mô, vi mô thì bạn chịu khó hệ thống lại một chút là Ok ngay thôi bạn ah.
Good luck for you

Các anh chị cho em hỏi là thông thường thì chia ca để thi không ạ? hay thi 1 ca duy nhất thôi ạ????

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,712
Thành viên mới nhất
cradleoffilthme
Back
Bên trên