BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

vậy chắc đợt này về bạn không bỏ mẹ bạn được đâu

Mình không biết năm nay thế nào, chứ đọc 1 số đề các năm trước của BIDV có cả dạng viết luận nữa đó bạn. :D
Hình như năm ngoái là viết bài luận với chủ đề "the most important thing in your life" :D
Còn năm nay sau vụ chấn động Huyền Như thì mình đoán đề sẽ viết về Đức tính quan trọng cần thiết nhất của 1 banker.
Tại vì đề viết luận của Deloitte Kiểm toán đợt intern 2013 mà mình thi là viết về 3 đức tính cần thiết của 1 kiểm toán viên rồi. :D
ấy, năm ngoái là 100% trắc nghiệm, ko có viết essay nữa em àk

mng ơi cho t hỏi là tính lương phải trả trong tháng 6 cho cán bộ số tiền 60 triệu, phải trả ngay bằng tiền mặt 30tr, còn lại trả vào cuối tháng thì hạch toán thế nào ạ
Theo mình thì thế này nhé :
Nợ TK lương và phụ cấp lương (8511): 60tr
Có TK tiền mặt tại quỹ (1011) :30tr
Có TK phải trả cán bố CNV ( 462) :30tr
Bạn xem cho ý kiến nha!

Công thức mà a, thì phải ghi cho chính xác ạ...Công thức e mới vừa học ôn cao học hôm thứ 3 nhé, chả nhẽ là thầy sai ah :). Nếu zị, lỡ câu trên Ed=3 thì kết quả theo công thức a khác kết quả của e đó ạ.
Mình cũng nghĩ như bạn này, nếu Ed=3 thì 2 công thức sẽ cho ra 2 kết quả hoàn toàn khác nhau

Mình cũng nghĩ như bạn này, nếu Ed=3 thì 2 công thức sẽ cho ra 2 kết quả hoàn toàn khác nhau
2 công thức sử dụng đều được hết
Xuất phát từ công thức tính chỉ số sức mạnh thị trường Lerner
L = 1/(- Ed) = 1/ I Ed I = ( P - MC ) / P ( 0 < L <1)
Cãi nhau làm gì cho mệt :)
Ed thì lúc nào chả mang dấu âm mà mấy bạn kia giả thiết Ed = 3, đề bài cho độ co giãn cầu theo giá là 3, thì phải mặc định Ed = -3 nhé !

Tâm sự ngoài lề: có ai như em không T________________T
tự nhiên vào đọc cái topic này thấy tinh thần xuống cạn rồi

QUAN HỆ KHÁCH HÀNG-NGHỀ KHÔNG PHÙ HỢP VỚI EM...

http://ub.com.vn/threads/quan-he-khach-hang-nghe-ko-phu-hop-voi-em.61031
Ôi, những đôi mắt 20 tuổi mới ra trường,
tinh thần còn thơm mùi sách vở, như 1 cành quất non mà phải bị chỉ tiêu đè chết thế này thì nát tan cuộc đời banker..

Mấy bữa trước em làm nhiều member bực mình, thế này đi làm được 1 tháng nhìn đống chỉ tiêu chắc chặn họng khỏi ho he.

Bữa trước anh @hwangle nói làm quan hệ khách hàng cũng chẳng sử dụng mấy kiến thức về TCDN nên sau khi đi làm 2 năm đã quên gần hết kiến thức tài chính.

Ôi,
mài đít 4 năm trên giảng đường, tưởng mình đã phần nào nắm được linh hồn của tài chính mà sau 1-2 năm đi làm trả hết kiến thức cho thầy cô thế này đến mức chẳng nhớ gì ngoài bia rượu trên bàn nhậu thì thì........
.....QUÁ UỔNG
nhưng nếu đó là sự hy sinh để trở thành 1 banker thì đành chấp nhận

Em trai anh ko làm quan hệ khách hàng đâu. Vả lại nếu làm bên KHCN thì quên tài chính doanh nghiệp là đúng, đâu phải cứ QHKH là phải nhớ TCDN. Hơn nữa mớ kiến thức em học ở bậc đại học rất vớ vẩn.
Em đã từng thấy trưởng phòng QHKH thi rớt môn TCDN chưa? Chuyện bình thường vì họ là người thực tế còn học ở trường thì rất sách vở đơn cử anh học cao học môn tài chính doanh nghiệp thi lý thuyết =.=. Hết chịu nổi, cũng may anh qua môn đó, môn TCDN là môn anh ghét nhất trong 6 năm học ở Trường Kinh tế (4 năm Đại học, 2 năm cao học nhé, ko phải bác sĩ kinh tế đâu)

Tâm sự ngoài lề: có ai như em không T________________T
tự nhiên vào đọc cái topic này thấy tinh thần xuống cạn rồi

QUAN HỆ KHÁCH HÀNG-NGHỀ KHÔNG PHÙ HỢP VỚI EM...

http://ub.com.vn/threads/quan-he-khach-hang-nghe-ko-phu-hop-voi-em.61031
Ôi, những đôi mắt 20 tuổi mới ra trường,
tinh thần còn thơm mùi sách vở, như 1 cành quất non mà phải bị chỉ tiêu đè chết thế này thì nát tan cuộc đời banker..

Mấy bữa trước em làm nhiều member bực mình, thế này đi làm được 1 tháng nhìn đống chỉ tiêu chắc chặn họng khỏi ho he.

Bữa trước anh @hwangle nói làm quan hệ khách hàng cũng chẳng sử dụng mấy kiến thức về TCDN nên sau khi đi làm 2 năm đã quên gần hết kiến thức tài chính.

Ôi,
mài đít 4 năm trên giảng đường, tưởng mình đã phần nào nắm được linh hồn của tài chính mà sau 1-2 năm đi làm trả hết kiến thức cho thầy cô thế này đến mức chẳng nhớ gì ngoài bia rượu trên bàn nhậu thì thì........
.....QUÁ UỔNG
nhưng nếu đó là sự hy sinh để trở thành 1 banker thì đành chấp nhận

Quên nữa, việc có phải nhậu nhẹt hay không thì tuỳ vào kỹ năng của mỗi người nữa em nhé. Tất nhiên nhậu là ko thể tránh được nhưng có nhiều người anh biết làm QHKH nhưng nhậu rất ít mà luôn hoàn thành chỉ tiêu đấy nhé.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,657
Thành viên mới nhất
trungtammatgia
Back
Bên trên