BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

một doanh nghiệp độc quyền có hàm cầu có dạng p= - Q + 2400 , Ở MỨC SẢN LƯỢNG TỐI ĐA HÓA LỚI NHUẬN CÓ HỆ SỐ CO GIẢN CỦA CẦU THEO GIÁ LÀ -3 , CHI PHÍ BIÊN LÀ 10, VẬY GIÁ BÁN Ở MỨC SẢN LƯỢNG TỐI ĐA HÓA SẢN LƯỢNG LÀ:
a, 20 , B 10 , C 15, D CÁC CÂU ĐỀU SAI
HLEP MEEE
Tối đa hóa lợi nhuận <=> MC = MR = P*(1 + 1/Ed) với Ed là hệ số của cầu theo giá
suy ra P = 10 / (1 - 1/3) = 15
Đáp án là C nhé bạn

Sao em cũng giống anh, kaka, từ giải trí sang nhà ở. Rớt vòng viết thế mới xấu hổ em ak, 11 người thi viết chứ mấy. Cơ mà hồi đó kiến thức sau 1 năm tốt nghiệp có ôn gì đâu (ôn vài tiếng vào tối thứ 7 trước ngày thi CN thôi), tự tin vẫn còn nhớ và còn tự tin sửa đề nữa, rớt cũng đáng
em là em không có cãi nhau với đám con gái nhé.

Vì con gái sinh ra là để đươc yêu thương chứ không phải để cãi nhau

Nói thế thôi, chứ em thích con gái lắm thím ạ

năm ngoái anh thi BIDV rớt ạ

Hồi đó anh có nắm kiến thức vững như em và tự tin như em không mà rớt vậy anh
, rớt vòng thi viết hay là vòng phỏng vấn.
,
Cái câu co dãn đó thì ban đầu em trả lời ở mấy bài post trước rồi, em chọn đáp án là Giải trí đó anh. Nhưng mà suy nghĩ lại thì em chọn Nhà ở là đáp án cuối cùng

Lý do: đúng là ăn mặc, ở là nhu cầu thiết yếu. Nhưng mà cái Nhà ở lại là hàng hóa lâu bền. Vì nhà ở là hàng hóa lâu bền, trong ngắn hạn thì hàng hóa lâu bền sẽ có cầu co dãn nhiều nhưng cung nhà ở ngắn hạn lại co dãn ít. Mà nếu cầu co dãn nhiều so với cung thì gánh nặng sẽ đổ lên vai người bán
Hai anh em nhà này kết nghĩa đi :))

Chắc nhóm 1 đề khó hơn nhóm 2, năm trước thi BIDV rớt, năm nay nếu được đi thi giống như thi lại trả nợ môn, ko biết qua ko, kaka (mặc dù chưa thi lại bao giờ). Cơ mà em xem cho anh cái câu sản phẩn nào gánh nặng thuế rơi vào người bán: quần áo, thực phẩm, giải trí hay nhà ở???
Em dk thi nhóm 1 đấy a ak. Khó hơn là thế nào ????????? @@

Các bạn ơi cho mình hỏi có ai thi BIDV đợt tập trung năm ngoái không, cho mình hỏi đề tiếng anh thi trắc nghiệm hoàn toàn 60p hay thi cả TN cả viết 75p như mấy năm trước nhỉ? Mình cảm ơn!

Em dk thi nhóm 1 đấy a ak. Khó hơn là thế nào ????????? @@
Tại nhóm 2 mở rộng nhiều trường hơn em à nên có sự ưu tiên, anh nghĩ chắc đề sẽ dễ hơn, giống bên NHCS có đề cho cao đẳng và đại học thì phải. Suy đoán thôi em àk

Các bạn ơi cho mình hỏi có ai thi BIDV đợt tập trung năm ngoái không, cho mình hỏi đề tiếng anh thi trắc nghiệm hoàn toàn 60p hay thi cả TN cả viết 75p như mấy năm trước nhỉ? Mình cảm ơn!
Hoàn toàn trắc nghiệm bạn nhé, đề ở mức tương đối, dễ kiếm điểm nếu ai ngữ pháp tương đối, biết kha khá các từ chuyên ngành kinh tế thương mại kiểu như TOEIC ấy.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,926
Thành viên mới nhất
mksportssbs1
Back
Bên trên