BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Chủ nhật tuần sau mới thi vòng 2, các bạn cứ tập trung ôn đê, hóng kết quả vòng 1 làm gì, thế nào chả qua :D

thuế đánh nặng vào người bán nên cầu co giản hơn cung => cầu nhạy cảm với giá => hàng hóa và dịch vụ xa xỉ => giải trí
Nhà ở và giải trí chưa biết cái nào xa xỉ hơn cái nào nhé
Ở bất cứ đâu, mua nhà ở không chỉ là phục vụ nhu cầu mà còn là một kênh đầu tư, nên giá nhà ở luôn luôn nhạy cảm với giá
Ví dụ vé xem film, vé xem ca nhạc nếu giá giảm 1% thì mỗi 1 người vào 1 thời gian nhất định củng chỉ mua tối đa 1 vé cho mình sử dụng chứ k ai đi mua thật nhiều vé mà chỉ dùng có 1 vé
Nhưng nếu đủ tiền thì ta có thể mua vài căn nhà, 1 để ở , còn lại để cho thuê, kinh doanh...
Lại giả sử nếu mệnh giá tiền của mình có giá trị như USD thì giải trí chỉ xem là hàng hóa thông thường thiết yếu vì có giảm giá nhiều, bạn củng k tiêu dùng nhiều hơn
Nhưng giá nhà mà giảm thì người Mỹ, hay người Việt đều có cầu rất lớn
Câu này chọn NHÀ Ở :)

em là em không có cãi nhau với đám con gái nhé.

Vì con gái sinh ra là để đươc yêu thương chứ không phải để cãi nhau

Nói thế thôi, chứ em thích con gái lắm thím ạ

năm ngoái anh thi BIDV rớt ạ

Hồi đó anh có nắm kiến thức vững như em và tự tin như em không mà rớt vậy anh
, rớt vòng thi viết hay là vòng phỏng vấn.
,
Cái câu co dãn đó thì ban đầu em trả lời ở mấy bài post trước rồi, em chọn đáp án là Giải trí đó anh. Nhưng mà suy nghĩ lại thì em chọn Nhà ở là đáp án cuối cùng

Lý do: đúng là ăn mặc, ở là nhu cầu thiết yếu. Nhưng mà cái Nhà ở lại là hàng hóa lâu bền. Vì nhà ở là hàng hóa lâu bền, trong ngắn hạn thì hàng hóa lâu bền sẽ có cầu co dãn nhiều nhưng cung nhà ở ngắn hạn lại co dãn ít. Mà nếu cầu co dãn nhiều so với cung thì gánh nặng sẽ đổ lên vai người bán
Sao em cũng giống anh, kaka, từ giải trí sang nhà ở. Rớt vòng viết thế mới xấu hổ em ak, 11 người thi viết chứ mấy. Cơ mà hồi đó kiến thức sau 1 năm tốt nghiệp có ôn gì đâu (ôn vài tiếng vào tối thứ 7 trước ngày thi CN thôi), tự tin vẫn còn nhớ và còn tự tin sửa đề nữa, rớt cũng đáng

Nhưng năm nay em tin kết quả của anh sẽ khác.
Vì em thấy anh cũng có kiến thức về kinh tế và tài chính nói chung là............được
, chắc đây là hệ quả của 1 năm tái trở lại trường để học tập đây mà.

Còn em thì không chỉ có kiến thức nói chung là vững, mà còn khá am hiểu về Triết học và đặc biệt là một tâm hồn thơ văn lai láng

Chưa kể kinh nghiệm phỏng vấn của em có đủ cả, từ giáo dục( phỏng vấn do IIG Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tuyển cộng tác viên hồi tháng 9/2013),
rồi công ty chứng khoán (mới thực tập tiềm năng xong 2 tháng),
đến big4 kiểm toán( em phỏng vấn ở KPMG hồi tháng 11 năm 2013 đợt intern mà rớt mất)
cho đến ngân hàng( phỏng vấn ở Ngân hàng QUân đội hồi tháng 4/2014 vừa rồi).
Nên hy vọng lần này em sẽ đi đến chặng cuối của BIDV

Hiện tại em chẳng nộp ngân hàng nào cả, chỉ nộp mỗi BIDV thôi đó anh Hiếu ạ. Em đặt nhiều hy vọng vào đây lắm.
Vì rớt nữa cũng chẳng biết sẽ đi đâu, nhưng mà chắc sắp tới xong BIDV em sẽ nộp thêm các công ty khác nữa.
k nộp VCB àh?

Nhưng năm nay em tin kết quả của anh sẽ khác.
Vì em thấy anh cũng có kiến thức về kinh tế và tài chính nói chung là............được
, chắc đây là hệ quả của 1 năm tái trở lại trường để học tập đây mà.

Còn em thì không chỉ có kiến thức nói chung là vững, mà còn khá am hiểu về Triết học và đặc biệt là một tâm hồn thơ văn lai láng

Chưa kể kinh nghiệm phỏng vấn của em có đủ cả, từ giáo dục( phỏng vấn do IIG Chi nhánh TP Hồ Chí Minh tuyển cộng tác viên hồi tháng 9/2013),
rồi công ty chứng khoán (mới thực tập tiềm năng xong 2 tháng),
đến big4 kiểm toán( em phỏng vấn ở KPMG hồi tháng 11 năm 2013 đợt intern mà rớt mất)
cho đến ngân hàng( phỏng vấn ở Ngân hàng QUân đội hồi tháng 4/2014 vừa rồi).
Nên hy vọng lần này em sẽ đi đến chặng cuối của BIDV

Hiện tại em chẳng nộp ngân hàng nào cả, chỉ nộp mỗi BIDV thôi đó anh Hiếu ạ. Em đặt nhiều hy vọng vào đây lắm.
Vì rớt nữa cũng chẳng biết sẽ đi đâu, nhưng mà chắc sắp tới xong BIDV em sẽ nộp thêm các công ty khác nữa.
AX, còn anh thì đặt niềm tin vào Vietcombank em à, vì năm ngoái rớt vòng phỏng vấn nên có kinh nghiệm chút xíu, nhưng vẫn nhen nhóm hi vọng BIDV vậy, vì nó gần sát ngay nhà.

không bạn ạ.

Nhiều chi nhánh của VCB tuyển đến 9/5/2014 là hết hạn rồi duy chỉ chi nhánh lâu nhất là VCB Tân Định hết hạn ngày 14/5/2014 nhưng mà lại ưu tiên cho hộ khẩu TP HCM.

Mà những ngày 9/5 thì mình chưa có điểm khóa luận tốt nghiệp nữa. Mới biết điểm đây chứ mấy, nên 15/5 mình mới nộp xong BIDV lun đó

CHưa kể BIDV làm hồ sơ giấy, phải công chứng, phải nộp trực tiếp tại chi nhánh, lại ưu tiên hộ khẩu TP HCM nên nản quá mình bỏ luôn.

Đợt mình rớt MB vừa rồi cũng là lúc mình đang chạy tiềm năng bên công ty chứng khoán mà đến phỏng vấn MB muộn mất. Sau đợt rớt MB đó, mình suy nghĩ nên dồn tâm trí cho 1 cái thôi, nên BIDV là điểm đến cuối cùng trong năm 2014 này đó, chứ nếu rớt BIDV nữa chắc mình nộp sang bên các doanh nghiệp phi ngân hàng khác.
vậy thì đợi đi,cuối năm VCB sẽ có 1 đợt tuyển cho các CN PGD mới,kiến thức của bạn mình thấy khá vững đó,chắc qua test là ok

một doanh nghiệp độc quyền có hàm cầu có dạng p= - Q + 2400 , Ở MỨC SẢN LƯỢNG TỐI ĐA HÓA LỚI NHUẬN CÓ HỆ SỐ CO GIẢN CỦA CẦU THEO GIÁ LÀ -3 , CHI PHÍ BIÊN LÀ 10, VẬY GIÁ BÁN Ở MỨC SẢN LƯỢNG TỐI ĐA HÓA SẢN LƯỢNG LÀ:
a, 20 , B 10 , C 15, D CÁC CÂU ĐỀU SAI
HLEP MEEE

ôi anh, VCB đãi ngộ hơi bị tốt đó nha anh :D
em trước giờ cũng hâm mộ VCB và MB lắm luôn, cơ mà em hiểu lý do MB và VCB từ chối em rồi.
Tại sao? logo VCB là màu "xanh lá", mà màu "xanh lá" là màu "xa lánh" rồi, hèn chi VCB ưu tiên hộ khẩu tp HCM là "Xa lánh" em rồi.
Còn MB, một màu logo "xanh hy vọng" nhưng cuối cùng lại dập tắt hy vọng của em nên em vẫn buồn/

Đợt trước em làm tiềm năng bên công ty chứng khoán, mà đối với chứng khoán thì xanh tốt, đỏ xui, đợt khoa TCDN mình biết điểm khóa luận là 8/5/2014-đó là ngày mà VNINDEX giảm xuống ngưỡng lịch sử do tình hình Biển Đông luôn đó anh. Cả sàn đỏ và xanh lam hết, nên em nghĩ điểm đến của mình là màu đỏ-và em chọn BIDV-logo màu đỏ
Em ko còn mặn mà với chứng khoán à, a thì cũng giống em thôi, cũng bon chen vào big4 rồi rớt phỏng vấn, lúc đó háo hức theo kiểm toán, mà thôi giờ quay lại tài chính vậy. Đợt bọn anh bảo vệ ngày 13/5 thì phải, mà sao nghe nói k35 trở đi học tín chỉ mà em, chỉ cần tích lũy đủ tín chỉ là ra trường, hay cái là cái chuyên đề thực tập vậy? hôi xưa bọn anh thì mới phải làm 2 cái là chuyên đề thực tập và bảo vệ khóa luận tốt nghiệp

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,700
Thành viên mới nhất
ducnguyen11201@
Back
Bên trên