BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

:)) Vì sáng nay lỡ nổ là về sẽ lên ub review + than thở nên mình cũng có đôi dòng chia sẻ với các bạn, đặc biệt là những ai sắp phỏng vấn nhé hihi
Mình là người đầu tiên trong buổi sáng nay, bước vào với tinh thần làm demo cho các bác trong hội đồng và ôm kinh nghiệm về cho các anh chị em đang nhấp nhổm đứng ngồi không yên phía ngoài :))
Thôi khỏi lan man nhé, mình bốc 4 câu trong 4 giỏ, láng máng thì nhớ được nội dung như sau:
1. Nghiệp vụ: Nghĩa vụ bảo lãnh sẽ kết thúc trong những trường hợp nào? (câu này trả lời xong chả thấy ai nói gì, :-s, sau ra ngoài 1 bạn bảo nếu là bạn ấy bản ấy sẽ trả lời có 6 hình thức bảo lãnh, nghĩa vụ của từng hình thức sẽ kết thúc trong từng điều kiện riêng bla bla, mình nghe cũng không biết là cái gì nên thôi... next nhớ :">)
2. IQ: Điền số tiếp theo: 2, 5, 10, 17, 26, 37, 50, 65,... (may mà mình thoát cái câu huyền thoại mà thằng bé cute vào sau mình bốc được, 1 lần nữa chia buồn với cu nhé :3, cu vào BIDV xong họ sẽ cho đi học bổ túc IQ mà ;)) (tất nhiên sau khi hồ sơ với 1 vết đen đã đc gửi toàn hệ thống =)) *just kidding*))
3. Hiểu biết kinh tế - xã hội: Nếu e là người tuyển dụng, em sẽ đặt ra những tiêu chí nào cho nhân viên? (câu này chém gió là chính, thích nói thế nào cũng ko sai :3)
4. Xử lý tình huống: Nêu 1 khó khăn mà em đã gặp phải và cách xử lý (câu này lại chém tập 2, à mà nhầm, tập n) :">
Sau đó tớ bị hỏi thêm 1 số câu nữa, câu nào không biết thì dõng dạc bảo "dạ em không biết ạ" =)). Giờ nhớ mỗi câu VN có bao nhiêu tỉnh có biên giới với TQ? thế có bao nhiêu km biên giới với TQ? Thấy hối hận vì ngày xưa không chăm chỉ phượt cho biết đó biết đây hiuhiu
Hôm nay tớ nhìn các bạn là tớ biết số phận tớ như nào rồi :( Èn ní guầy, chúc các bạn sắp phỏng vấn may mắn nhớ :x
Tớ xin phép cả nhà giờ tớ cuốn gói về quê đã, ai gạch đá gì thì nhẹ nhẹ tay thôi nhé =))
Bn thi vi tri nao

trong cái biển người diễn đàn này mà k có ai sáng nay pvan chi nhánh bắc sài gòn sao òa òa .....ai pvan roi review lại w mn

đề nghị các bác BIDV đánh rớt các ứng viên đã nằm trong big 4 rồi còn bay nhảy, BIDV nên tạo điều kiện nhường chỗ cho các newbie mới ra trường.
Chẳng có gì đảm bảo BIDV sẽ không là Big 4 thứ 2,3,4 bị rời bỏ cả.
Xin chân thành cảm ơn =((((((((((((((((
Các anh chị ở ngân hàng khác cứ đổ về BIDV thế này thì đám tân cử nhân như tụi em chẳng có cửa =(((((((((((
Em cứ đi làm 1 tg đi rồi tự khắc hiểu :). C làm hơn 4 năm ở Big 4, cũng có chút thâm niên rồi đấy nhỉ, rồi cũng phải quyết định ra đi. Biết đâu hợp với BIDV ;)

Chỉnh sửa lần cuối:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,617
Thành viên mới nhất
youhuihuodog
Back