BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Thế còn VDB thì thế nào bạn ơi? Mình thắc mắc quá! :(
VDB thuộc ngân hàng phát triển, chức năng là cho vay ưu đãi về mặt lãi suất, về mặt tỷ giá nếu có nhu cầu xuất khẩu.
Các loại ngân hàng:
NHTM
[hoạt động chủ yếu kinh doanh vì lợi nhuận gồm NHTM của nhà nước (có 5 ngân hàng trong đó 4 NH đã cổ phần hóa nhưng vẫn là của nhà nước), NH cổ phần, NH liên doanh (trụ sở phải đặt ở VN), Chi nhánh nước ngoài (NH mẹ ở nước ngoài), NH 100% vốn nước ngoài].
NHCS (NH của nhà nước, không phải hoạt động vì lợi nhuận).
NH phát triển (ví dụ VDB)
NH đầu tư (thực hiện nghiệp vụ trên TT chứng khoán, nhận thầu toàn bộ trái phiếu, tín phiếu do CP phát hành sau đó bán lại cho các NHTM khác nếu có nhu cầu đầu tư. VN chưa có NH đầu tư nên NHTM trực tiếp đấu thầu).
NH hợp tác (NH của các quỹ tín dụng nhân dân, điều hòa vốn từ các quỹ TDND với nhau).
Ở Việt Nam chưa có NH đầu tư, còn NH hợp tác thì VN chưa có nhưng có thể sắp sửa có.

Chỉnh sửa lần cuối:
VDB thuộc ngân hàng phát triển, chức năng là cho vay ưu đãi về mặt lãi suất, về mặt tỷ giá nếu có nhu cầu xuất khẩu.
Các loại ngân hàng:
NHTM [hoạt động chủ yếu kinh doanh vì lợi nhuận gồm NHTM của nhà nước (có 5 ngân hàng trong đó 4 NH đã cổ phần hóa nhưng vẫn là của nhà nước), NH cổ phần, NH liên doanh (trụ sở phải đặt ở VN), Chi nhánh nước ngoài (NH mẹ ở nước ngoài), NH 100% vốn nước ngoài].
NHCS (NH của nhà nước, không phải hoạt động vì lợi nhuận).
NH phát triển (ví dụ VDB)
NH đầu tư (thực hiện nghiệp vụ trên TT chứng khoán, nhận thầu toàn bộ trái phiếu, tín phiếu do CP phát hành sau đó bán lại cho các NHTM khác nếu có nhu cầu đầu tư. VN chưa có NH đầu tư nên NHTM trực tiếp đấu thầu).
NH hợp tác (NH của các quỹ tín dụng nhân dân, điều hòa vốn từ các quỹ TDND với nhau).
Ở Việt Nam chưa có NH đầu tư, còn NH hợp tác thì VN chưa có nhưng có thể sắp sửa có.
Ngân hảng TM NN có 1 Agribank thôi chứ anh.

Mình đăng kí chuyên viên GDV nhưng giờ bị chuyển sang NV GDV. CHo mình hởi là chuyên viên với nhân viên khác nhau chỗ nào thế ạ? :((

Mình đăng kí chuyên viên GDV nhưng giờ chuyển thành NV GDV. Cho mình hỏi là chuyên viên với nhân viên khác nhau chỗ nào thế cả nhà ơi. Hoang mang style :(((

Mình đăng kí chuyên viên GDV nhưng giờ bị chuyển sang NV GDV. CHo mình hởi là chuyên viên với nhân viên khác nhau chỗ nào thế ạ? :((
Trong BIDV, ngạch nhân viên lương thấp hơn, tiêu chuẩn tuyển đầu vào thấp hơn và làm đủ 5 năm thì mới đc lên ngạch chuyên viên bạn ạ.

Ko em, trước đây quy định là 100% sở hữu nhà nước thì mới là của nhà nước, nhưng bây giờ quy định là NN mà vốn trên 50% thì vẫn là của nhà nước. Cái này mới học được thầy giảng em à.
Vậy anh cho em biết luật hay thông tư nào quy định mới này được ko ạ.
Mà sao trên web sbv vẫn để chỉ có Agri ta o_O

:((( Thế à bác. Lương thấp hơn và chế độ cũng thấp hơn ấy à? Nghe khó nhỉ :(((
uhm, tất nhiên rồi, bạn ko thấy đề thi ngạch nhân viên dễ thở hơn ngạch chuyên viên rất nhìu ah? ^^ cái nào ngon hơn tất nhiên sẽ khó hơn chứ đâu giống nhau đc, nếu giống nhau thì BIDV phân ngạch ra để làm gì ^_^

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,740
Thành viên mới nhất
sourkepanpic54
Back
Bên trên