BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Ko có chuyện đó đâu bạn. Thi viết Minh bạch. Mọi người cùng ôn thi như nhau. Còn pv thì t ko bit
ý tớ nói có người nhà làm ở chi nhánh cho biết nội dung ôn thi, có đứa bạn tớ ở Cần thơ thay gỉ thi ở dưới là ok do có ba mẹ làm giám đốc chi nhánh, thi trên TPHCM có nội dung thi chủ yếu pvan có qua ko thôi :)

ý tớ nói có người nhà làm ở chi nhánh cho biết nội dung ôn thi, có đứa bạn tớ ở Cần thơ thay gỉ thi ở dưới là ok do có ba mẹ làm giám đốc chi nhánh, thi trên TPHCM có nội dung thi chủ yếu pvan có qua ko thôi :)
Mình không tranh cãi với cậu, nhưng cậu nói thế mình thấy không chuẩn lắm. Vì với con em trong ngành thì vòng 1 mới là vòng đáng lo nhất còn tới vòng phỏng vấn thì nhẹ hơn rất nhiều hơn nữa bạn của bạn lại là con GD chi nhánh :))) Còn tài liệu thì đầy trên diễn đàn này, nội dung thi thì khó hơn nhưng kiến thức về cơ bản là vẫn như mọi năm thế nên chuyện giới hạn cũng chả có ý nghĩa gì lắm =)))

Mình không tranh cãi với cậu, nhưng cậu nói thế mình thấy không chuẩn lắm. Vì với con em trong ngành thì vòng 1 mới là vòng đáng lo nhất còn tới vòng phỏng vấn thì nhẹ hơn rất nhiều hơn nữa bạn của bạn lại là con GD chi nhánh :))) Còn tài liệu thì đầy trên diễn đàn này, nội dung thi thì khó hơn nhưng kiến thức về cơ bản là vẫn như mọi năm thế nên chuyện giới hạn cũng chả có ý nghĩa gì lắm =)))
T đồng ý Vs bạn này

Tài liệu nội bộ trong ngành không chuẩn hơn diễn đàn à bạn, tùy quan điểm bạn thôi :)

Minh thi da tung nghe co tai lieu noi bo de on thi vao vietinbank.va ng do da dau vao vietin nho hoc thuoc long cac dap an theo tai lieu.con bidv thi chua nge.

ui, các ban cứ lo quá, còn tùy duyên nữa. Năm ngoái bạn mình cũng thi bình thường và đỗ BIDV cũng không ít. Cứ cố hết sức, biết đâu lại được :)
Mình là mình thích cái cách nghĩ "Mọi sự tùy duyên" này. Chuyện của mình là cố gắng hết sức, còn có được hay không là chuyện của ông trời, có lo cũng không lo thế nổi :D

Bạn không thích thì cứ việc nghỉ, BIDV sẽ gọi người khác. Việc điều phối này thường hay diễn ra ở các chi nhánh cùng địa bàn. Ví dụ các chi nhánh ở TPHCM thường khá gần nhau, ko tính đến các chi nhánh ở vùng ven thì các chi nhánh còn lại rất gần nhau. Vậy thì ko làm chi nhánh này thì làm chi nhánh khác, đáng ra người ta loại bạn luôn cho rồi nhưng vì điểm bạn khá người ta cho bạn cơ hội đồng nghĩa với việc lấy mất cơ hội của người khác. Nếu ko thích thì hôm pv đừng đi nhé.
Tôi đã gặp trường hợp đó rồi, tôi và bạn tôi cùng ứng tuyển 1 chi nhánh nhưng đến vòng phỏng vấn thì 2 đứa phỏng vấn 2 chi nhánh khác nhau, tôi thì đúng chi nhánh đăng ký ban đầu còn bạn tôi thì được điều qua 1 chi nhánh nhỏ hơn nhưng gần đó. Tất nhiên chi nhánh pv sẽ thông báo trước cho bạn biết điều đó.
Còn về việc các bạn nói là thiệt cho người đăng ký ban đầu thì phải chịu thôi vì cùng 1 địa bàn mà đầu vào chi nhánh này quá cao còn chi nhánh kia quá thấp, ai nhìn vô thì người ta nói thế nào? Họ phải điều phối sao cho phù hợp chứ.
Đợt vừa rồi có rất nhiều bạn nộp hồ sơ ở chi nhánh này nhưng khi vào vòng thi viết lại nằm ở chi nhánh khác, cũng là do điều phối của HO, tất nhiên ko tính đến trường hợp có sai sót.
Cái gì cũng có cái lý của nó, nhưng đáng ra nên cho cái nguyện vọng 2,3 gì đó từ đầu thì hơn,làm vậy người thi tuyển chủ động với sự lựa chọn của mình và cũng chủ động chịu trách nhiệm với sự lựa chọn đó, đã chọn là đã có đánh cược, lượng sức mình, dám chịu thua. Chứ cái kiểu vớt vát, người được cho cơ hội nhiều khi cũng không mấy thoải mái, mà người đăng ký từ đầu lại có cảm giác thiệt thòi, chỉ là cảm giác vậy thôi, chứ nhà tuyển dụng mới là người đặt luật chơi, mình là người chơi, nhiệm vụ là tuân thủ luật và thắng trận chứ ko phải là ý kiến cải cách luật =))))

Tranh cãi mãi chuyện xưa như trái đất là cocc, nếu không có cocc đã chắc bản thân được điểm cao nhất chưa, phỏng vấn nói tốt nhất không, nếu không thì đừng ca thán, đổ lỗi này nọ, người có năng lực thì cuối cùng vẫn có cơ hội, còn ảo tưởng sức mạnh, đổ lỗi thì dễ lắm

Tranh cãi mãi chuyện xưa như trái đất là cocc, nếu không có cocc đã chắc bản thân được điểm cao nhất chưa, phỏng vấn nói tốt nhất không, nếu không thì đừng ca thán, đổ lỗi này nọ, người có năng lực thì cuối cùng vẫn có cơ hội, còn ảo tưởng sức mạnh, đổ lỗi thì dễ lắm

bạn nói chuẩn ko cần bàn r. Mình luôn luôn nghĩ cái j thành bại cũng do mình hết. Cứ làm tốt nhất khả năng mình có thể đi, đừng vội đổ lỗi cho khách quan. :)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,538
Thành viên mới nhất
kokty1155
Back
Bên trên