BIDV [HOT HOT] BIDV tuyển dụng 474 cán bộ trên toàn hệ thống năm 2014 [10.05-16.05.2014]

Phần 3 câu 2 làm ntn hả T? T ko nhớ cái ck này :(
Ah còn 1 câu ntnay nữa, giống cái đề t vừa post nhưng làm theo thì ko ra kết quả:
Doanh nghiệp lập kế hoạch kinh doanh:Giá trị sản lượng 175, doanh thu 150, Vvlđ 2,5. Vtc 16% doanh thu, KHCB 5%, Thuế 3%, lợi nhuận 2%. Hạn mức tín dụng cấp:
A. 36
B.38,5
C.40
D. 42,5
Theo mình thì mình chọn đáp án A

Anh bạn có thể giải thích rõ hơn được không?
mình cũng nghĩ là phải lấy giá trị sản lượng, vì hai lí do:
thứ 1: không lẽ đề cho thừ
thứ 2: doanh thu chỉ là cái bán được trong năm
giá trị sản lượng mới chính là cái sản xuất trong năm
do đó muốn tính nhu cầu vốn lưu động phải lấy giá trị sản lượng mới chính xác

Phần 3 câu 2 làm ntn hả T? T ko nhớ cái ck này :(
Ah còn 1 câu ntnay nữa, giống cái đề t vừa post nhưng làm theo thì ko ra kết quả:
Doanh nghiệp lập kế hoạch kinh doanh:Giá trị sản lượng 175, doanh thu 150, Vvlđ 2,5. Vtc 16% doanh thu, KHCB 5%, Thuế 3%, lợi nhuận 2%. Hạn mức tín dụng cấp:
A. 36
B.38,5
C.40
D. 42,5
nhu cầu vốn lưu động: (175 - (150*5%+150*3%+150*2%))/2.5 = 64
hạn mức: 64 - 150*16% =64- 24 = 40
mình nghĩ giải như vậy mới đúng
đáp án Ccccccccccccc
mọi người cho ý kiến

nhu cầu vốn lưu động: (175 - (150*5%+150*3%+150*2%))/2.5 = 64
hạn mức: 64 - 150*16% =64- 24 = 40
mình nghĩ giải như vậy mới đúng
đáp án Ccccccccccccc
mọi người cho ý kiến
Vấn đề này phải nhờ bạn nào đó hỏi lại giảng viên thôi, cái vấn đề dùng giá trị sản lượng hay doanh thu thuần để tính trong chi phí cần thiết đã được tranh luận cách đây vài năm rồi, và giờ vẫn chưa có hồi kết, có các anh chị khẳng định là được cô giáo sửa chữa là dùng giá trị sản lượng, còn có người thì kêu chính thầy mình ra đề, còn trừ luôn cả cái chi phí quản trị nữa, nói chung cũng đang hoang mang. Bạn nào muốn biết cách tính hạn mức tín dụng thì vào đây xem nèk
http://ub.com.vn/threads/bai-tap-tinh-toan-han-muc-tin-dung-ngan-han.1657/

Tớ trả lời xong rồi mọi người cùng nhau thảo luận nha! :v
Câu 1: Tớ chọn C
Vì khi bán tài sản thì phát sinh khoản phải thu làm cho khả năng thanh toán hiện thời tăng. Còn về Hao mòn lũy kế thì giảm vì đã bán tài sản đi rồi thì ko trích phần hao mòn này nữa như các năm trước.
Câu 2: Chọn C, Vì đây chưa biết là khấu hao theo phương pháp nào, nếu theo đường thẳng thì có thể là >0, còn theo số dư giảm dần thì có thể <0 vì những năm đầu thì trích khấu hao lớn
Câu 3: Chọn B
Cái này cứ chọn NPV càng lớn càng tốt và căn cứ với số chi phí bỏ ra nữa
Hoặc có thể nhìn vào đáp án, p/a E thì có npv<0 rồi nên coi như đầu tư 1tr ko đc gì cả, Phí mất 1 tr rồi.
cau 1: dáp án C nhưng hình như bạn giải thích sai rôi
hao mòn lũy kế là tài khoản 214. khhi bán tài sản thì sẽ làm giảm tk 214 xuống
câu 2: mình nghĩ không liên quan ghì đến phương pháp trích khấu hao hết
câu 3: mình nghĩ bạn chọn sai
nếu bạn chọn G&H thì NPV bằng 275
Nếu chọn E&F thì NPV bằng 276 <<<<< 276 lớn hơn 275>>>>>
mình nghĩ bài này phải chọn là đáp án khác
đáp án khác là chỉ chọn mỗi phương án F thôi. mặc dù không sử dụng hết nguồn vốn nhưng NPV là lớn nhất

Vấn đề này phải nhờ bạn nào đó hỏi lại giảng viên thôi, cái vấn đề dùng giá trị sản lượng hay doanh thu thuần để tính trong chi phí cần thiết đã được tranh luận cách đây vài năm rồi, và giờ vẫn chưa có hồi kết, có các anh chị khẳng định là được cô giáo sửa chữa là dùng giá trị sản lượng, còn có người thì kêu chính thầy mình ra đề, còn trừ luôn cả cái chi phí quản trị nữa, nói chung cũng đang hoang mang. Bạn nào muốn biết cách tính hạn mức tín dụng thì vào đây xem nèk
http://ub.com.vn/threads/bai-tap-tinh-toan-han-muc-tin-dung-ngan-han.1657/
mình xem rồi bạn. mình cũng muốn ai đó khẳng định một cái cho an tâm. nhưng mình nghĩ :
nhu cầu vốn lưu động là nhu cầu vốn cho sản xuất , còn việc doanh thu bán được bao nhiêu không liên quan ghì đến nhu cầu vốn lưu động

Em mới ngủ dậy, các bác đã thảo luận đến đây rồi à,
sao nhanh vãi

Tổng tài sản tăng bạn nhé, vì vì có khoản dự thu được thu chuyển từ tài khoản ngoại bảng về vốn chủ sở hữu rồi.:D

chào người anh em ĐH Kinh tế TP HCM,
em thấy cái nick bác là ueh là em biết ngay tụi mình là anh em.

Còn chuyện loại hồ sơ thì em thấy gió to quá,
có thể hồ sơ của bác bị loại vì lý do khác.
Em mới hỏi 1 anh ở BIDV thì hồ sơ để qua vòng loại khá là dễ qua chỉ cần đáp ứng đầy đủ các yêu cầu của BIDV là qua rồi, những hồ sơ bị loại là do không đúng yêu cầu của BIDV. Ví dụ như họ yêu cầu anh văn C mà bác nộp anh văn B là thua rồi.

QUa đợt này em thấy trong 3 ngày tới mình nên ngừng ôn lại ợ. Vì ôn nhiều quá đến lúc đó không được đi thi cũng vậy,

Đợt trước em thi bên Ngân hàng Quân đội và em nhận xét là Ngân hàng QUân đội khác với BIDV ở vòng thi viết và vòng hồ sơ. Đó là BIDV yêu cầu khá cụ thể những cái gọi là cái tiêu chuẩn sơ đẳng, còn MB thì không cần, chỉ cần điền vào file excel xong nộp cái rụp. Tới khi phỏng vấn mới cần nộp bản scan cho hội đồng. Nhưng vòng sơ khảo của MB lại khó hơn, bạn em 8 chấm, đủ thành tích cả mà vẫn trượt MB ở vòng sơ khảo đó.

Còn chuyện thi viết của BIDV thì em thấy MB chỉ cần thi trắc nghiệm trên máy, có đầy đủ cả EQ và IQ, lẫn nghiệp vụ đòi hỏi tính toán nhanh. Thế mà hay đó ạ. Còn BIDV lại thi viết tự luận. Bác nào thi BIDV mà chữ xấu là xác định trước mấy ngày này ngồi luyện viết chữ đẹp đi nha

còn chuyện BIDV thì em chỉ cần biết tên mình qua vòng sơ khảo là em mới chính thức khởi động chiến dịch mùa xuân đi vào BIDV
ngừng ôn... 30 tính tiếp hichic

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,581
Số bình luận
528,101
Tổng số thành viên
351,923
Thành viên mới nhất
bsportreisen1
Back