BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

chuẩn bi đi ngủ. mai mở mắt ra la biết mình sống hay ngủm...Chúc mọi người may mắn nhé ^^!!!

CN Đông Hải Phòng có thể là 1 chi nhánh hot :(
Nếu yêu cầu 8,5 tốt nghiệp thì e là những ai đi thi viết có thể phỏng vấn luôn :D

Các bạn ngâm cứu kỹ thông báo tuyển dụng thì sẽ ra tiêu chí chấm điểm thôi. Đơn giản mà. Và tất nhiên 1 bạn xuất sắc Ngoại Thương thì phải hơn 1 bạn xuất sắc trường Thương Mại rồi.

Thật sự mình không đồng ý với ý kiến này. Bạn biết hệ thống giáo dục VN và tình trạng thi cử, xin điểm ở cấp ĐH đấy, nếu muốn công bằng thì cứ cho mọi người thi và làm tốt công tác coi thi để ko có tiêu cực. Điều này cũng công bằng hơn cho các bạn biết cố gắng sau này :D.
Đúng là thi nhanh có thể cần người trợ giúp và loạt vào vòng 2 nhưng vào vòng 2 nếu làm tốt công tác coi thi thì BIDV sẽ chọn được nhiều người giỏi thật sự hơn, chứ ko may rủi dựa vào mình cái hồ sơ.
Vì mình đã thấy 1 bạn học cực giỏi mà ko có tiền đi thầy cô mà điểm không cao là bao nhiêu, còn những bạn học bình thường đi thấy cô thì điểm rất cao.
Đó là 1 số điều góp ý của mình.

- - - Updated - - -

Các bạn ngâm cứu kỹ thông báo tuyển dụng thì sẽ ra tiêu chí chấm điểm thôi. Đơn giản mà. Và tất nhiên 1 bạn xuất sắc Ngoại Thương thì phải hơn 1 bạn xuất sắc trường Thương Mại rồi.

Thật sự mình không đồng ý với ý kiến này. Bạn biết hệ thống giáo dục VN và tình trạng thi cử, xin điểm ở cấp ĐH đấy, nếu muốn công bằng thì cứ cho mọi người thi và làm tốt công tác coi thi để ko có tiêu cực. Điều này cũng công bằng hơn cho các bạn biết cố gắng sau này :D.
Đúng là thi nhanh có thể cần người trợ giúp và loạt vào vòng 2 nhưng vào vòng 2 nếu làm tốt công tác coi thi thì BIDV sẽ chọn được nhiều người giỏi thật sự hơn, chứ ko may rủi dựa vào mình cái hồ sơ.
Vì mình đã thấy 1 bạn học cực giỏi mà ko có tiền đi thầy cô mà điểm không cao là bao nhiêu, còn những bạn học bình thường đi thấy cô thì điểm rất cao.
Đó là 1 số điều góp ý của mình.

Nói như bạn thì vòng thi viết gồm bao nhiêu là người, mình không nghĩ có ngân hàng nào kham nổi chi phí này.
Còn về cái hồ sơ thì giống như vấn đề tranh luận muôn thuở "dân lập & công lập" rồi nên không cần phải nói nhiều nữa.

8-> Các bạn sốt sắn quá nhỉ. Cứ bình tĩnh thôi, không nên đoán già đoán non như thế.
:">

8.5 à :-< oải nhỉ :-< thế là ở nhà cổ vũ các bạn cắp đít đi thi rồi :>
Cố nhên, cố nhên \m/

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,656
Thành viên mới nhất