BIDV [HOT HOT] BIDV thông báo tuyển dụng tập trung năm 2013 [20.06-24.06.2013]

Sẽ không có điểm chấm cho hồ sơ đâu, các bạn đừng tự ti như thế. BIDV ko rảnh mà nhận hết hồ sơ để các bạn vất vả thinhanh rùi out vì lí do lãng xẹt như vậy. Nếu muốn loại thì đã tăng yêu cầu ngay từ khi nộp hồ sơ rồi. Năng lực là yếu tố BIDV luôn đặt lên hàng đầu.

Mời bác lội page đọc trước khi cho ý kiến ;))

mình ngồi đọc các cmt của các bạn mà thấy toàn tung hỏa mù thôi. trc giờ bidv thi tuyển đều lấy gấp 4 5 lần chỉ tiêu vào vòng thi viết. năm nay thi onl số lượng hồ sơ rất đông nên mới sinh ra cái vòng thi nhanh để giảm lượng hồ sơ xuống. ai vượt qua tiêu chuẩn thi nhanh mà bidv đưa ra thì sẽ có mặt ở vòng tiếp theo.
Nói như bạn thì vòng thi viết gồm bao nhiêu là người, mình không nghĩ có ngân hàng nào kham nổi chi phí này.
Còn về cái hồ sơ thì giống như vấn đề tranh luận muôn thuở "dân lập & công lập" rồi nên không cần phải nói nhiều nữa.

- - - Updated - - -

bh cũng khác rồi. mình học ktqd đây. đúng như bạn nói, nhưng chỉ có khoa NH-TC là điểm cao vượt lên vì đó là khoa thể hiện bộ mặt của trg nên điểm cũng dễ hơn rất nhiều. nhưng những ng trên 8.5 thì cũng phải công nhận là họ giỏi
Bạn e bên trường KTQD bảo là các thầy cô bẩu cho điểm cao cho có lợi thế cạnh tranh. bạn e 8,6 trở lên của KTQD đầy luôn

các bạn đừng lo loại nhiều vì 1 địa điểm thi BIDV thuê nguyên cả 1 trường mà, phòng óc cơ sở vật chất đầy đủ, có điều ko biết có đủ giám thị ko thôi, hjhj. mà nếu thi nhanh tệ quá chắc là out phải ko ta - và trong số đó có ta - vì ko có mời chuyên gia bên cạnh.

bạn làm thơ đấy à :p, ngồi hóng thôi, hồi hộp quá
các bạn đừng lo loại nhiều vì 1 địa điểm thi BIDV thuê nguyên cả 1 trường mà, phòng óc cơ sở vật chất đầy đủ, có điều ko biết có đủ giám thị ko thôi, hjhj. mà nếu thi nhanh tệ quá chắc là out phải ko ta - và trong số đó có ta - vì ko có mời chuyên gia bên cạnh.

Thật sự mình không đồng ý với ý kiến này. Bạn biết hệ thống giáo dục VN và tình trạng thi cử, xin điểm ở cấp ĐH đấy, nếu muốn công bằng thì cứ cho mọi người thi và làm tốt công tác coi thi để ko có tiêu cực. Điều này cũng công bằng hơn cho các bạn biết cố gắng sau này :D.
Đúng là thi nhanh có thể cần người trợ giúp và loạt vào vòng 2 nhưng vào vòng 2 nếu làm tốt công tác coi thi thì BIDV sẽ chọn được nhiều người giỏi thật sự hơn, chứ ko may rủi dựa vào mình cái hồ sơ.
Vì mình đã thấy 1 bạn học cực giỏi mà ko có tiền đi thầy cô mà điểm không cao là bao nhiêu, còn những bạn học bình thường đi thấy cô thì điểm rất cao.
Đó là 1 số điều góp ý của mình.

- - - Updated - - -

Thật sự mình không đồng ý với ý kiến này. Bạn biết hệ thống giáo dục VN và tình trạng thi cử, xin điểm ở cấp ĐH đấy, nếu muốn công bằng thì cứ cho mọi người thi và làm tốt công tác coi thi để ko có tiêu cực. Điều này cũng công bằng hơn cho các bạn biết cố gắng sau này :D.
Đúng là thi nhanh có thể cần người trợ giúp và loạt vào vòng 2 nhưng vào vòng 2 nếu làm tốt công tác coi thi thì BIDV sẽ chọn được nhiều người giỏi thật sự hơn, chứ ko may rủi dựa vào mình cái hồ sơ.
Vì mình đã thấy 1 bạn học cực giỏi mà ko có tiền đi thầy cô mà điểm không cao là bao nhiêu, còn những bạn học bình thường đi thấy cô thì điểm rất cao.
Đó là 1 số điều góp ý của mình.

Thực ra em thấy cách làm của BIDV tương đối hợp lí. Các bạn bằng xuất sắc ở khoa em toàn siêu đỉnh thôi ấy. Nên nếu BIDV lấy tiêu chí 8.5 để xét tuyển thì cũng chọn được toàn người giỏi thoai. Còn nói các bạn học cực giỏi mà điểm ko cao nghe có vẻ bất hợp lí nhỉ. Trừ con em giáo viên trong trường, chứ còn ở trường e chả có ai chạy được từ bằng khá lên bằng xuất sắc cả. Ở khoa của em, toàn bộ các môn chuyên ngành đều ko đi được hết nhé! Nói chung khoa e thấy ít tiêu cực, thấy các bạn đi mỗi 1 môn là môn cơ bản. Còn đâu tự lực cánh sinh hết. Giờ cũng ít tiêu cực rồi các bác ạ! Nên em thấy cách thi nàyc ủa BIDV khá công bằng. Nghe đâu mấy bạn con em trong ngành còn đang trượt thẳng cẳng vòng thi nhanh kìa.

BIDV bắt đầu gửi email và công bố danh sách các bạn được vào vòng 2. Các bạn check mail và lên mạng tìm danh sách tên và địa điểm thi nhé. Chúc các bạn may mắn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,663
Thành viên mới nhất
eyehategodmerch
Back
Bên trên